Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Khiển điện cụ nhỉ? Tiện quá rồi. Cơ mà cái dàn nóng nó có ảnh hưởng đến mức đó không ạ? Mà em còn lo nếu nước mà không lưu thông để lâu dàn nóng lại phát sinh vấn đề. Đơn giản như đóng cặn ạ?
Cụ lắp dàn nóng chưa ạ? Nếu lắp rồi thì cụ lấy tay áp xuống hộc gió xem có nóng không? Em chắc là nóng rồi, vì xe em cũng nóng lắm. Chính điều này ảnh hưởng đáng kể đến hơi lạnh khi mở điều hòa và làm cho trong xe không mát.
Nước làm mát cụ dùng loại gì mà đến đóng cặn? Mà khi đã lắp rồi thì cu nên chuyển trạng thái thường xuyên tránh tình trạng 1 vị trí dài. Cái này em dùng chắc ăn nên chuyển trạng thái bằng cơm cụ nhé

alibaba1514

Xe buýt
Cuối tuần này em lắp cái van này vào xe. Xin ý kiến của các cụ ạ
Nhà cháu cũng đang hóng vụ này, cụ làm xong cho nhà cháu xin bài hướng dẫn để làm theo ạ. Chứ tháo lắp ống như cụ TL thì nhà cháu cứ ngại ngại kiểu gì ý

4banh_2xe

Xe tăng
Cụ lắp dàn nóng chưa ạ? Nếu lắp rồi thì cụ lấy tay áp xuống hộc gió xem có nóng không? Em chắc là nóng rồi, vì xe em cũng nóng lắm. Chính điều này ảnh hưởng đáng kể đến hơi lạnh khi mở điều hòa và làm cho trong xe không mát.
Nước làm mát cụ dùng loại gì mà đến đóng cặn? Mà khi đã lắp rồi thì cu nên chuyển trạng thái thường xuyên tránh tình trạng 1 vị trí dài. Cái này em dùng chắc ăn nên chuyển trạng thái bằng cơm cụ nhé
Dưng em thấy nó ghi là ê lếch trích cừn trôn mờ? Xe em lắp rồi nhưng em thấy không nóng lắm ạ. Với cả em thấy quan trọng là lớp mút dán ở lá thép điều hướng gió ạ. Cái này im thì 100% gió không qua dàn nóng tý nào ạ. Hài lại nói đến cặn nước. Từ khi xem cụ bung cái vai két em thấy lăn tăn suy nghĩ xe của em quá. Em rất muốn bung két con vit của em mà sao nhiều người gàn và em thấy hơi thiếu tự tin. Hài.

choixongxu

Xe tăng
Lý do nhiều xe bị hao nước là đây!

Một vết nứt nhỏ và rất khó phát hiện.
Hì hì lão già choixongxu đã rất vui vì đã làm cho nhiều bác biết được khuyết điểm của chiếc xe
Cụ Hiếu nhớ đừng bỏ cái cảm biến trên cái ống kia là cảm biến bù ga lúc khởi động đấy nhé
Nhà cháu mới sưu tầm hàng này của chính hãng và là đặc biệt là inox , cuối tuần cháu show hình cho cụ xem

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Hì hì lão già choixongxu đã rất vui vì đã làm cho nhiều bác biết được khuyết điểm của chiếc xe
Cụ Hiếu nhớ đừng bỏ cái cảm biến trên cái ống kia là cảm biến bù ga lúc khởi động đấy nhé
Nhà cháu mới sưu tầm hàng này của chính hãng và là đặc biệt là inox , cuối tuần cháu show hình cho cụ xem
Chào cụ cxx. Cụ sưu tầm nhiều thứ em ngưỡng mộ quá. Tuần sau em vào Đà Lạt, cụ cho em qua ngắm xưởng của cụ cái nhé :)

choixongxu

Xe tăng
Chào cụ cxx. Cụ sưu tầm nhiều thứ em ngưỡng mộ quá. Tuần sau em vào Đà Lạt, cụ cho em qua ngắm xưởng của cụ cái nhé :)
Em đang đi học ở Sài Gòn, cụ đến thứ bảy hoặc chủ nhật thì em mời cụ đến xem cái góc xưởng nhà em. Và xem qua chiếc SWG em dùng để chém gió thử thế nào

KMS

Xe container
Vâng, em cũng qua Sài Gòn rồi mới vào ĐL ạ

KMS

Xe container
Vâng ạ. Cụ CXX bảo có 2 bộ côn và máy wagon nguyên bản. Em vào xem và bê một bộ về cho cụ Chánh ngâm rượu ạ :))

lenguyen457

Xe điện
Lý do nhiều xe bị hao nước là đây!

Một vết nứt nhỏ và rất khó phát hiện.
Em xin bổ sung, phần nứt dọc theo ống kim loại, nhưng ở mặt dưới, Tháo ống cao su ra nhìn mặt trên vẫn bình thường, không có dấu hiệu của việc nứt. nếu dùng dung dịch làm mát có mầu thì khi bị rỉ, dung dịch khó bay hơi còn đọng trên máy có thể nhìn được, nếu dùng nước thường rớt xuống máy sẽ bị bay hơi và không nhìn thấy.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ choixongxu cho nhà cháu đăng ký 1 slot hàng inox nhé, của e hôm trước kiểm tra cũng sắp mọt hết cả rồi, đang có hiện tượng hao nước mát mà chưa biết do đâu.

choixongxu

Xe tăng
Cụ choixongxu cho nhà cháu đăng ký 1 slot hàng inox nhé, của e hôm trước kiểm tra cũng sắp mọt hết cả rồi, đang có hiện tượng hao nước mát mà chưa biết do đâu.
Ngày mai em chụp hình và xem ưng ý không mới đặt làm tiếp . Làm inox cái này thì nước xanh cả năm đấy cụ nhỉ

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

tuhoanganh1972

Xe hơi

- Ở ngoài khoang máy thì chơi đuôi mèo
-Ở cửa gió ngoài thì làm lưới thép chắn
-Còn các chỗ khác thì có thể dùng Mỡ máy bôi vào những chỗ nó chui...(Chuột rất sợ mỡ máy dính vào lông...Vì nó tắm = cách liếm lông)
Cũng giống như tắm cho ..... mực các cụ nhể

choixongxu

Xe tăng
Không có gì là không thể, show hàng ngày mai lắp vào xe
Rất đẹp, không có điểm nào chê

Khóa chuyển vị trí nhẹ nhàng

So với cái điện thoại để các cụ hình dung kích thước

Cái này thì chuyển vị trí bằng dây rút

Cái này bằng nhựa.
Theo khuyến cáo chỗ sản xuất van này là nhiệt độ cao sẽ làm lão hóa nhanh dàn nhựa xung quanh chỗ để dàn nóng, nên việc họ sản xuất van này là cần thiết.

lenguyen457

Xe điện
Không có gì là không thể, show hàng ngày mai lắp vào xe
Rất đẹp, không có điểm nào chê

Khóa chuyển vị trí nhẹ nhàng

So với cái điện thoại để các cụ hình dung kích thước

Cái này thì chuyển vị trí bằng dây rút

Cái này bằng nhựa.
Theo khuyến cáo chỗ sản xuất van này là nhiệt độ cao sẽ làm lão hóa nhanh dàn nhựa xung quanh chỗ để dàn nóng, nên việc họ sản xuất van này là cần thiết.
Quá nhanh và quá chuyên nghiệp. Bái phục cụ xù

Trạng thái
Thớt đang đóng