Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

laitau

Xe tăng
các cụ ơi, cho nhà cháu hỏi tý, mấy hôm nay cái loa bass trên xe cháu như kiểu rất buồn cười:)
để loa trên sàn da nó ko kêu, ko có đèn bào nguồn luôn. nhưng mà để nó chạm vào vỏ xe, cụ thể là chạm cái sắt gầm ghế thì nó lại sáng đèn nguồn và kêu bình thường. các cụ giải đáp giúp em vând đề này với ạ. khi chạm vỏ sắt của loa vào thanh sắt này thì nó hơi tóe tý điện ở chỗ tiếp xúc ạ:) !
Loa của cụ là loại đời mới có tích hợp cảm ứng chân ghế, khuyến nghị cụ mua thêm bình cứu hỏa nhóe =)) Em fun tí, em dự là loa của cụ mất MASS roài :D

quocchuan

Xe điện
các cụ ơi, cho nhà cháu hỏi tý, mấy hôm nay cái loa bass trên xe cháu như kiểu rất buồn cười:)
để loa trên sàn da nó ko kêu, ko có đèn bào nguồn luôn. nhưng mà để nó chạm vào vỏ xe, cụ thể là chạm cái sắt gầm ghế thì nó lại sáng đèn nguồn và kêu bình thường. các cụ giải đáp giúp em vând đề này với ạ. khi chạm vỏ sắt của loa vào thanh sắt này thì nó hơi tóe tý điện ở chỗ tiếp xúc ạ:) !
Cho nó xuống gầm ghế, kiếm sợi dây điện: 1 đầu nối vào hộp của cái loa (chỗ nào có ốc vít bắt vào cho no chặt) ; đầu dây điện còn lại đấu vào vỏ xe (chỗ nào thuận tiện nhất).

Cái dây nối ra cái sub của cụ là nó đang bị mất "đứt" cái dây mát.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Loa của cụ là loại đời mới có tích hợp cảm ứng chân ghế, khuyến nghị cụ mua thêm bình cứu hỏa nhóe =)) Em fun tí, em dự là loa của cụ mất MASS roài :D
Bình có roài:D cơ mà nhà cháu hỏi thật nó có nguy hiểm gì ko? Có ảnh hưởng đến hệ thống điện ko cụ? Bây giờ làm sao để phát hiện ra chỗ hở mát mà nối lại ạ? May quá ko phải bổ hộp số :D cụ [@daihatsuvn;24894] nhỉ:D

Cho nó xuống gầm ghế, kiếm sợi dây điện: 1 đầu nối vào hộp của cái loa (chỗ nào có ốc vít bắt vào cho no chặt) ; đầu dây điện còn lại đấu vào vỏ xe (chỗ nào thuận tiện nhất).

Cái dây nối ra cái sub của cụ là nó đang bị mất "đứt" cái dây mát.
Giải pháp này cháu nghĩ ok ngay nhưng cháu sợ ảnh hưởng hệ thống điện nên cháu vẫn muốn tìm đúng chỗ của nó để nối lại cụ Chuẫn ạ :D

olala

Xe tăng
Điện trong xe thì rất rất nên phải cẩn thận. Em nghĩ cụ nên tháo cái loa ra và kiểm tra lại đường điện, hở chỗ nào băng keo chỗ đó lại, xong đấu lại dây lửa và dây mass cho chặt, bọc dây lửa cẩn thận lại.

Quynhkun

Xe tăng
Điện trong xe thì rất rất nên phải cẩn thận. Em nghĩ cụ nên tháo cái loa ra và kiểm tra lại đường điện, hở chỗ nào băng keo chỗ đó lại, xong đấu lại dây lửa và dây mass cho chặt, bọc dây lửa cẩn thận lại.
Cụ nói chuẩn ạ, em nghi có khi chuột cắn đứt dây rồi ạ :D

lenguyen457

Xe điện
Hôm nay có chương trình gì không các cụ ơi

lenguyen457

Xe điện
Em hỏi trước, gần trưa em đến cụ ạ

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Các cụ cho em hỏi với ạ :
Ngày Mai em phải đi tỉnh Sớm nhưng em có cảm Giác phanh chân của em nó hơi sâu . Sợ đi xa như vậy sẽ ko an toàn . Em nhờ các cụ chỉ cụ thể giúp em tự chỉnh với ạ . Em xin cảm on các cụ nhiều ạ :) !

tuhungdhsp

Xe đạp
men mới, xin gia nhập hội như thws nào chủ thớt

tuhungdhsp

Xe đạp
men mới xin gia nhập hội như thế nào vậy chủ thớt

tuantintuc

Xe điện
Vodka luôn và ngay :D
Chúc cụ có time hoàn thành để sang tuần em về cũng xin làm 1 chân ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng