Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quocchuan

Xe điện
em tính đôn lên 4ly,nhiều lúc đi 4 người lớn 4 trẻ em với mấy chục cân hành lý thì ok,nhưng chỉ chở hai bao hàng nặng khoảng 180kg là bị xệ xx rồi,tăng 4ly thì xệ ít đi một nửa,mà để thực tế xem sao chứ nó mà xốc quá thì để nguyên cho khỏe
Theo nhà cháu, cụ cứ thử đi rồi đến hôm cháu vào HCM cháu với Cụ cùng test, nhà cháu nặng tận 80kg lận à :(

quocchuan

Xe điện
Mai e xuống Cty,có cụ nào xuống Cty cùng ko nhỉ?E thấy cụ nào muốn mổ phanh thì nên đăng kí vào ngày thường cho hiệu quả,còn chủ nhật chỉ hội chẩn nhanh rồi mổ moi(nội soi) thôi.
Ngày mai em chỉ hơi bận chút, nên chỉ cafe hội thảo cùng các cụ 1 lúc thôi ạ! Em làm giúp nhà hàng xóm mấy việc linh tinh ấy mờ, nên nếu cần các cụ tự mổ thì em chạy ra gây mê ...giúp các cụ :D.
Uầy, mỗi cái việc cỏn con mà cụ cứ ...noạn hết cả nên :D. Hôm nào cụ chạy qua em, e tháo cái bạc đưa cụ làm mẫu. Ở chỗ nhà em tiện cái bạc đấy cũng hết trăm ngàn đấy ợ :))
Mai cụ định đăng ký khám gì đấy ạ. Em mà xuống chắc phải nhờ hội đồng hạ máy với bổ hộp số nên chắc mất thời gian. QUOTE=nguyenanhquan;21189719]Mai e xuống Cty,có cụ nào xuống Cty cùng ko nhỉ?E thấy cụ nào muốn mổ phanh thì nên đăng kí vào ngày thường cho hiệu quả,còn chủ nhật chỉ hội chẩn nhanh rồi mổ moi(nội soi) thôi.
[/QUOTE]

Cụ sợ mất thời gian thì học em, cứ soi gương tự mổ ở nhà là nhanh nhất :))
Em sợ là sợ mất thời gian của hội đồng và các cụ khác ấy chớ. Cụ lại hiểu nhầm ý em roài. Dạo này em lại đang rất nhiều thời gian. Cụ thiếu y tá cứ ới em qua lau ốc chùi bulong cụ nhé.
Ơ, thế mai Cụ CT có cần nhà cháu xuống mang vác đồ nghề, bám mít để giúp việc không ợ.?
Cụ [@TL_Vietnam;44799] ơi, mai về Kông ty giúp anh em một tay để mổ xe nhá nhá

Chỉnh sửa cuối:

hoanggialinh

Xe tải
Hài. Nan giải các cụ ạ. Em vừa nghe ngóng kỹ lại thì biểu hiện lâm sàng như sau ạ. Đỗ đánh lái chết chậm chậm từ từ kêu kẹt kẹt nghe như tiếng rất khô khan của kim loại cà vào nhau. Tiếng kêu phát ra ở phía bánh trước bên lái ạ. Hài. Mai định nhờ chủ tịt kiểm tra vậy mà cụ lại bận nhể.

quocchuan

Xe điện
Hài. Nan giải các cụ ạ. Em vừa nghe ngóng kỹ lại thì biểu hiện lâm sàng như sau ạ. Đỗ đánh lái chết chậm chậm từ từ kêu kẹt kẹt nghe như tiếng rất khô khan của kim loại cà vào nhau. Tiếng kêu phát ra ở phía bánh trước bên lái ạ. Hài. Mai định nhờ chủ tịt kiểm tra vậy mà cụ lại bận nhể.
Vậy cháu bắt bệnh được rồi, làm quá độ nên nó khô "nhớt" khớp gối, cần bổ sung "hải cẩu hoàn" vào các cái khớp như: láp, rotuyn...
Nói chung mai đến gặp bác sỹ trưởng khoa mổ cho nó chính xác ạ, nhà cháu chuyên khâu bê vác đồ đạc nên hóng lõm được mỗi thế :))

nongdan2014

Xe điện
bo tivi em mua rồi,đang tính đưa lên xe mà màn hình laptop 15 in hơi lớn nên phải để gối đầu.Cụ làm điện thì biết bo nó hợp với nhiều màn tuy nhiên phải cụ tỷ vì mình chay rom thôi.Em mua loại đắt nhất có 350 cả cáp+40 cao áp.Không chèn được hình
Em nghĩ dùng màn laptop 13" rồi dán luôn vào che nắng bên phụ, khi xem thì lật xuống, không xem bẻ lên gọn gàng cụ ợ. Cái màn đó mỏng manh, lắp vào gối sợ trẻ con hiếu động va vào là đi luôn.

quangthang911

Xe đạp
nếu lắp ghế phụ sợ tài nhìn ko rõ,khách nhìn mỏi cổ,mấy đứa nhỏ em ko cho phép ngồi ghé phụ nên đang nghĩ gia cố để gối đầu,em có 15in 13 thì phải mua đồ cũ tốn thóc thêm

n62

Xe tải
Các cụ cho em hỏi tý, em đang định nhờ người quen mua giúp camera hành trình sau đó về tự lắp, nhưng wagon lại không có tẩu thuốc, các cậu đấu nguồn cho camera như thế nào ah ? Em muốn tự làm thử xem thế nào, kính các cụ vài vại trước nhé (b)

quangthang911

Xe đạp
cụ mua cái này thì ko cần đấu dây,tiện dụng khi đi bơi,....
Các cụ cho em hỏi tý, em đang định nhờ người quen mua giúp camera hành trình sau đó về tự lắp, nhưng wagon lại không có tẩu thuốc, các cậu đấu nguồn cho camera như thế nào ah ? Em muốn tự làm thử xem thế nào, kính các cụ vài vại trước nhé (b)

Tinhlagi238

Xe hơi
Em nghe thấy nó ở dưới phía chân. Nghe như tiếng gỗ hay kim loại chứ không phải nhựa ạ. Đang nghi là cái thước lái ạ. Vì phải đi chậm và vào đoạn cò cưa vô lăng nhiều nghe mới rõ ạ.
Cho nó ít rp7 vào cái khe dưới mặt vô lăng ấy.nếu ko hết tính tiếp cụ nhé.

n62

Xe tải
Nếu mua cái đó thì em lại phải hỏi cụ cách gắn lên kính ah, thôi em chỉ hỏi cụ cách đấu dây, em khoái cái loại đấu dây hơn ah, có thời gian trải nghiệm cũng hay, chứ cái gì làm dễ quá lại nhanh chán ah :D

hoanggialinh

Xe tải
Vấn đề là không phải do cái vô lăng ạ. Nó là do cái bát bèo bị lão hoá cái cao xu cộng khô quá và chết giảm xóc dẫn đến keu két két khi vần vô lăng. Đã xử lý xong các cụ ạ. Vấn đề tiếp theo là hộp số. Vào số mà dai nhằng nhằng như đỉa các cụ ạ.
Cho tý dầu máy khâu cũng hết sạch , trước e hỏi rồi mÀ

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Mong các kụ tư vấn ah! Xe của em mua từ đầu đến giờ dùng đến cái mồi thuốc lá thay vì bật lửa, hôm qua em đang dùng nhung tự nhiên không thấy nó nóng nữa . Sau 1 phút không thấy gi, em rút ra và sờ vào vẫn lạnh tanh không hề nóng, vậy mong các kụ có ai biết nguyên nhân chỉ rúp em với ah. Cháu cảm ơn nhiều :)

tuantintuc

Xe điện
Mong các kụ tư vấn ah! Xe của em mua từ đầu đến giờ dùng đến cái mồi thuốc lá thay vì bật lửa, hôm qua em đang dùng nhung tự nhiên không thấy nó nóng nữa . Sau 1 phút không thấy gi, em rút ra và sờ vào vẫn lạnh tanh không hề nóng, vậy mong các kụ có ai biết nguyên nhân chỉ rúp em với ah. Cháu cảm ơn nhiều :)
Cụ xem lại dây dẫn tới có khi bị tụt hoặc... cắt phéng mất ở đâu rồi mới lạnh te như vậy đc

đấy là em cứ chém thế ;))

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Cụ xem lại dây dẫn tới có khi bị tụt hoặc... cắt phéng mất ở đâu rồi mới lạnh te như vậy đc

đấy là em cứ chém thế ;))
Em tháo ra rồi nhưng ko bị đứt . Nó làm em cả tối nay vật chạ hút đực điếu nào :(

n62

Xe tải
Em đang định lắp cái tẩu nguồn dạng tẩu thuốc để cấp nguồn cho camera, ngày trước cụ lắp cái tẩu thuốc ý như thế nào?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Lần mò làm gì hở cụ? Cụ lấy cái đồng hồ ra dí vào xem có điện hay ko là biết ngay mờ :))

vanness88

Xe hơi
Holm qua ghé công ty được cụ [@Hieunam;43896] thăm khám xe và đã sử lý được tiếng ồn phát ra từ máy truyền vào. Kèm theo được tăng ngay 1 cái đồng hồ quá là đẹp :)
Có mấy cái ảnh mà em k biết cho en thế nò mới chán :(

hoanggialinh

Xe tải
Đã có lần e như bác. Tẩu thuốc làm nóng kiểu mai xo. Dùng nhiều có thể đứt. Bác thử muộn tẩu ng khác cắm vào xem ạ.
Em tháo ra rồi nhưng ko bị đứt . Nó làm em cả tối nay vật chạ hút đực điếu nào :(

Trạng thái
Thớt đang đóng