Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

longnguyenhvn

Xe buýt
Do trời lạnh quá ý mà cụ. Cụ mang thêm cái lò than loại không khói ý nhé vừa chạy vừa sưởi :P hoặc là cụ đè côn nhấn ga cho máy nó thật nóng lên là ấm ngay.

laitau

Xe tăng
Do trời lạnh quá ý mà cụ. Cụ mang thêm cái lò than loại không khói ý nhé vừa chạy vừa sưởi :P hoặc là cụ đè côn nhấn ga cho máy nó thật nóng lên là ấm ngay.
Em chạy cả mấy chục km mà ko ăn thua cụ ạ, em đoán là cái lẫy lấy gió từ giàn sưởi nó ko hoạt động :(

quocchuan

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nguyên nhân, xe em lắp giàn sưởi rồi cơ mà điều hòa nóng của em dạo này rất yếu, bật lên toàn thấy gió lạnh rét run cầm cập (ngày trước vẫn nóng bình thường) (b)
Uầy, nguy hiểm rồi. Chạy ngay xuống công ty để kiểm tra và bổ máy ngay thôi.

KMS

Xe container
Các cụ cho em hỏi nguyên nhân, xe em lắp giàn sưởi rồi cơ mà điều hòa nóng của em dạo này rất yếu, bật lên toàn thấy gió lạnh rét run cầm cập (ngày trước vẫn nóng bình thường) (b)
Có khi hệ thống làm mát của cụ quá tốt, nên nước lúc nào cũng lạnh nên giàn nóng hoá ra giàn lạnh. Trước cụ Minck gạt sang nóng mà cũng lạnh sun cờ him đấy thôi :))

laitau

Xe tăng
Uầy, nguy hiểm rồi. Chạy ngay xuống công ty để kiểm tra và bổ máy ngay thôi.
Có khi hệ thống làm mát của cụ quá tốt, nên nước lúc nào cũng lạnh nên giàn nóng hoá ra giàn lạnh. Trước cụ Minck gạt sang nóng mà cũng lạnh sun cờ him đấy thôi :))
Hic, có khi phải bổ máy thật cụ ạ :D Cơ mà nguyên nhân em dự là cửa lấy gió nóng bị kẹt liệu có đúng ko ợ :-/

n62

Xe tải
Em up để các cụ có cao kiến chỉ giáo giúp em ah
Em nhờ các cụ tư vấn giúp ah:
Xe của phát ra tiếng kêu ping rất to, tiếng kêu cơ khí ah, chỉ kêu 1 cái trong những tình huống sau
1. Xe đang đỗ sau khoảng thời gian khoảng 10 phút, sau đó lùi thẳng hoặc lùi sang trái, sang phải, tóm lại cứ lùi là nó kêu.
2. Khi đi vào cua ở những vị trí dốc, hai bánh lái không bằng nhau về độ cao.
3. Khi đi chậm ở những chỗ thật xóc, xóc bình thường không kêu ah, những chỗ sóc có sự chênh lệch hẳn về độ cao của bánh.
Năm ngoái em mang xe đi khám, bác thợ bảo thay láp ngoài bên lái, em thay xong vẫn thấy hiện tượng như vậy, bác thợ lại bảo thước lái, em thay thử thước lái vẫn ko hết bệnh -> em lại yêu cầu lắp cái thước lái cũ vào.
Sau gần 1 năm em cứ để vậy, nhưng đợt này có vẻ tiếng kêu to hơn, em mang ra gara kiểm tra các bác ý bảo là: thước lái hoặc láp trong (láp gần hộp số ý ah)
Các cụ có ai đã từng gặp hiện tượng tương tự chưa? liệu có phải do 2 cái món kia không ah ? Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ah

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
hỏng cần gạt hoặc tắc đường ống khiến nước nóng k0 vào được dàn sưởi :D hé hé :)

pride92

Xe tải
["Dân ta phải.....".Em nghĩ kến thức là của nhân loại,ý tưởng thì độc quyền nên mới có đại gia này đại gia kia.Em thích lối tư duy độc lập sáng tạo của cụ,em cũng thích được đối thoại vơicụ có gì cụ cứ dạyQUOTE=n62;21062434]Em nhờ các cụ tư vấn giúp ah:
Xe của phát ra tiếng kêu ping rất to, tiếng kêu cơ khí ah, chỉ kêu 1 cái trong những tình huống sau
1. Xe đang đỗ sau khoảng thời gian khoảng 10 phút, sau đó lùi thẳng hoặc lùi sang trái, sang phải, tóm lại cứ lùi là nó kêu.
2. Khi đi vào cua ở những vị trí dốc, hai bánh lái không bằng nhau về độ cao.
3. Khi đi chậm ở những chỗ thật xóc, xóc bình thường không kêu ah, những chỗ sóc có sự chênh lệch hẳn về độ cao của bánh.
Năm ngoái em mang xe đi khám, bác thợ bảo thay láp ngoài bên lái, em thay xong vẫn thấy hiện tượng như vậy, bác thợ lại bảo thước lái, em thay thử thước lái vẫn ko hết bệnh -> em lại yêu cầu lắp cái thước lái cũ vào.
Sau gần 1 năm em cứ để vậy, nhưng đợt này có vẻ tiếng kêu to hơn, em mang ra gara kiểm tra các bác ý bảo là: thước lái hoặc láp trong (láp gần hộp số ý ah)
Các cụ có ai đã từng gặp hiện tượng tương tự chưa? liệu có phải do 2 cái món kia không ah ? Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ah
[/QUOTE]

Cụ kiểm tra bát bèo giảm sóc xem nhé!

laitau

Xe tăng
Cụ kiểm tra bát bèo giảm sóc xem nhé![/QUOTE]

Cụ pride92 đã mua đc xe mới chưa :-/

amihome

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi với ợ! Còn lừa WG của em đợt này có tình trạng mở nắp hộp nước mát thấy sủi tăm, như có khí thổi từ dưới lên ạ, em nghe một số cụ kinh nghiệm nói rằng đây là bện "air" tức là có khí hở thổi vào, có cụ còn nói nặng hơn là khí thổi ngược sàn máy, em đi thì thấy không vấn đề...kim nhiệt độ cũng không tăng lên quá mức.. mong các cụ chỉ giúp! :-w

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Các cụ cho em hỏi với ợ! Còn lừa WG của em đợt này có tình trạng mở nắp hộp nước mát thấy sủi tăm, như có khí thổi từ dưới lên ạ, em nghe một số cụ kinh nghiệm nói rằng đây là bện "air" tức là có khí hở thổi vào, có cụ còn nói nặng hơn là khí thổi ngược sàn máy, em đi thì thấy không vấn đề...kim nhiệt độ cũng không tăng lên quá mức.. mong các cụ chỉ giúp! :-w
hình như vợ cụ đang chớm bị ung thư. vẫn chữa được trước khi nặng hơn :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ sử dụng từ ko hay chút nào . Ở đây ai cũng nâng niu và còn gọ là vợ 2. Vậy mà ....
Đọc mà chả buồn chả lời giúp cụ .

HnA

Xe tăng
Cháu mua luôn cái mặt đấy ở bển về đấy cụ. Cháu cũng thích mạ hoặc sơn cacbon nhưng tìm chỗ làm khó quá nên mua luôn cái này lắp vào vừa zin luôn.
Cụ còn cái mặt nào không cụ? Để e 1 cái, e kết cái mặt nạ inox quá.

GIA DINH NHO

Xe điện
em đoàn dự là cụ nên đi check sớm còn kịp chứ nó mà nặng hơn thì đi vài tr đấy . giờ đi check lại thì cũng mất ít thôi

GIA DINH NHO

Xe điện
em vừa thay cả bộ cao su chân máy . cảm giác cũng êm hơn khá nhiều . cụ nào chua thay thì alo cụ chánh nhé .
Cảm ơn cụ đã gửi đồ giúp em hoàn thành chường trình này

n62

Xe tải
Cám ơn cụ, em cũng qua nhà chủ tịch mấy lần, nhưng cụ ý toàn bận, gặp chủ tịch khó lắm ah, hôm nào em phải kiên trì rình mới được
Em nghĩ cụ nên xuống cty để cụ CT kiểm tra cụ ah chứ bắt bệnh thế này hơi khó ạ :D

n62

Xe tải
Cám ơn cụ đã chỉ giáo
Khi kiểm tra tiếng kêu ý, năm ngoái em có thay bát bèo và giảm sóc luôn nhưng vẫn kêu như thường, cũng có thể là ở bát bèo thật vì đợt ý bát bèo nhìn chất lượng kém lắm. hôm nào em sẽ nhờ gara kiểm tra lần nữa
Cụ kiểm tra bát bèo giảm sóc xem nhé![/QUOTE]

Trạng thái
Thớt đang đóng