Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

choixongxu

Xe tăng
Cụ Tờ lờ ới ơi, máu vụ này với em không cụ?

Led Cree thế hệ mới nhất, version tháng 07/2014.

So sánh với các phiên bản trước, phiên bản này quạt giải nhiệt nằm bên trong nên không bị đứng quạt bất ngờ gây chết Led

Quạt tản nhiệt được thiết kế gọn gàng bên trong, tránh khả năng trong không gian hẹp dây điện và các chi tiết rất dễ chèn ép, vướng vào cánh quạt làm đèn không thể tản nhiệt.

Thông số đèn:
- Đèn dùng 3 Led XM-L2 (Led thế hệ mới nhất 2014)
- Cho công suất thực 30W - độ sáng trên 3000 Lumen.
- Đèn Cos sáng 2 tim 20W / Đèn Pha sáng 3 tim 30W
- Đèn có thiết kế chống chói cho người đi ngược chiều.
- Chân đèn H4 (hoặc HS1) - Chân phổ biển nhất hiện tại trên hầu hết các dòng xe hiện nay (Exciter, lead, Sh, dylan, Air Blade, Pcx, Su-En150, ...)
- Sử dụng điện áp DC 8 - 36V (đèn cần dùng điện bình)
- Kết cấu hoàn toàn bằng nhôm, inox cho độ chịu nhiệt tốt và độ bền cực cao.
- Khả năng chống nước.
- Quạt tản nhiệt: 9000 vòng/phút.
- Biên độ nhiệt làm việc của Led: -40*C ~ +150*C
- Màu sắc ánh sáng - phụ thuộc nhiệt màu: có 3 màu ánh sáng để bạn lựa chọn
màu 5500k - 6000k ánh sáng là màu trắng
màu 5000k ánh sáng là màu vàng nắng
màu 4300k ánh sáng là màu vàng (màu này gần như đèn zin theo xe)

Kiểm tra độ sáng:

[video]http://youtu.be/L1J7rf-FIZM[/video]

Chơi cùng với em cho vui

lenguyen457

Xe điện
Giá cả đèn led này bao nhiêu hả cụ choixongxu oi

choixongxu

Xe tăng
Giá cả đèn led này bao nhiêu hả cụ choixongxu oi
Dạ 2tr6 / cặp. https://www.nhattao.com/threads/den-pha-led-xe-may-cree-mau-2014-sieu-sang-bac-nhat.3216377/
Được đánh giá là sáng hơn Bixenon.
Ưu điểm cos sáng 2 bóng cho công suất 20W/ bóng. Pha sáng 3 bóng có công suất 30W, ánh sáng quét từ gần đến xa. Trong khi đó bóng Bi xenon hoặc Halogen chỉ là gần hoặc chỉ là xa

Máy sẽ giảm đi 50 W công suất điện, cho con xe ít hao xăng hơn, bốc hơn và nhẹ nhàng hơn. Giải pháp bền & giảm tải cho Dynamo tuyệt vời

Chỉnh sửa cuối:

Psycho

Xe tải
Dạ 2tr6 / cặp. https://www.nhattao.com/threads/den-pha-led-xe-may-cree-mau-2014-sieu-sang-bac-nhat.3216377/
Ưu điểm cos sáng 2 bóng cho công suất 20W/ bóng. Pha sáng 3 bóng có công suất 30W, ánh sáng quét từ gần đến xa. Trong khi đó bóng Bi xenon hoặc Halogen chỉ là gần hoặc chỉ là xa

Máy sẽ giảm đi 50 W công suất điện, cho con xe ít hao xăng hơn, bốc hơn và nhẹ nhàng hơn. Giải pháp bền & giảm tải cho Dynamo tuyệt vời
Em hóng xem thế nào /?

choixongxu

Xe tăng
Hiện nay em đang dùng bóng Hella tăng cường sáng đến 90% so với bóng tiêu chuẩn. Em này sẽ so độ sáng với Led cree thế hệ mới nhất tháng 09/2014

choixongxu

Xe tăng

Linh

Xe điện
em mua cách đây 2 năm giá 500K/cặp.
Tuyệt vời về độ sáng. Rất tuyệt vời nhưng dân chơi sợ chi mưa rơi
Em trước đây có mua một cặp bóng bosh siêu sáng giá 560k nhưng lắp vào thấy ko hơn mấy bác à ( Hay do em lắp pha 2010 ) nên em cũng vẫn lăn tăn món này ...

lenguyen457

Xe điện

Bóng có cái quạt kèm theo, bác có lắp được cái chụp cao su ngăn nước không bác, hay phải mua chụp khác.

TriuHv

Xe máy
Có có ít nhiều ảnh hưởng cụ ạ! Nếu cụ để garenti khi bật điều hòa cao 1500v - 1800v/ph thì khi cụ dừng đèn đỏ hoặc đỗ xe tại chỗ xe tốn xăng hơn so với việc để garenti ở mức 800-1000v/ph! Cụ hiểu ý em chứ ạ?
Chiều thứ 7 vừa rồi em đưa xe qua suzuki Việt Anh, thì họ họp không làm được, chủ nhật họ nghỉ. Đành mang xe về :-L. Chiều chủ nhật em lại mang xe quay lại Suzuki Quý Hạnh (quý hạnh làm cả thứ 7 và chủ nhật nhé ). Nguyên nhân tại dây cô loa kéo điều hòa (ốc tăng dây bị mất ren), dây điều hòa bị trùng nên vòng quay điều hòa không đủ. Xe đỗ tại chỗ, nhấn AC thì lốc không đóng, khi đi xe tốc độ không đều, thì có hiện tượng rơ le đóng ngắt liên tục. Nên cụ nào bị hiện tượng vậy chỉ cần kiểm tra dây kéo điều hòa (các gara phán điều hòa hỏng là sai nhé). Thay ốc, Chỉnh xong, xe ngon và đặc biệt là miễn phí

nongdan2014

Xe điện

Nhắc đến bóng LED em đã mất không ít sèng cộng với 2 ngày hì hục lắp, chế cuối cùng lại phải tháo ra
Bộ em mua đây, tất nhiên không xịn bằng bộ 2014 của cụ xu nhưng em nghĩ có Made in Japan thì cũng chẳng cải thiện dc mấy đâu ( mà bóng này mới chỉ có tung của sản xuất thôi nhé quảng cáo Mỹ, Nhật toàn lừa thôi)

Chế lò so để giữ bóng

Chế bộ rơle để đảo pha cos vì bóng dùng âm chung trong khi xe dùng dương chung

Kết quả thử tại nhà, bức tường cách 7m nhìn quá đẹp, sáng hơn bóng theo xe tới 500%. Em hí hửng lắp hoàn thiện rồi 11h đêm mò ra đg chạy thử, và kết quả quá thất vọng, khi ra đg thì pha tóe loe, nhìn xa thì chẳng thấy gì, nhất là gặp xe ngược chiều thì mình mù tịt luôn, pha cos thì không phân biệt dc mấy, em cảm nhận ánh sáng của nó như ánh sáng ảo, khi ra môi trường rộng thì công xuất sáng của nó không đủ nên cảm giác như mình lắp cái bóng đèn tuýp ở trước xe vậy. hôm sau hì hục tháo ra đem đi đổi đôi bóng OSRAM chịu lỗ 300k, sau đó chế bộ tăng sáng và cảm thấy quá hài lòng vì xe mình sáng hơn Camry.

Chỉnh sửa cuối:

lhoangdung

Xe máy
Nếu được, lúc nào bác qua chỗ cụ chỉ tụt thì bác lấy luôn hộ em được ko ? Em ít ó ịp gặp cụ ấy quá ...
Bác Linh ơi, em cũng quan tâm đến thanh cân bằng, theo bác có đáng tiền ko, tổng thiệt hại và địa điểm lắp thế nào bác inbox em cái nhé.
Em lái mới, học dần dần

KMS

Xe container
Xe mình làm bóng Osram tăng sáng +110 được không cụ? Liệu có nóng hơn nhiều so với loại +90 không ạ?

Hassler

Xe tải
Xe mình làm bóng Osram tăng sáng +110 được không cụ? Liệu có nóng hơn nhiều so với loại +90 không ạ?
Cụ cho em hỏi bóng Orgasm thì nó có sáng ko ạ? :))

KMS

Xe container
Cụ cho em hỏi bóng Orgasm thì nó có sáng ko ạ? :))
Bóng Osram mà chưa cháy thì sáng 100%, còn bóng Orgasm mà cụ hỏi, em tra anh Gồ thì chưa thấy bóng nào có tên là thế. Cụ mới sản xuất ạ =))

nongdan2014

Xe điện
Theo em dù dùng bóng theo xe hay bóng tăng sáng +110 thì cái trước tiên phải cải tiến bộ điện cấp cho bóng cái đã, hồi em mới mua đôi OSRAM +110 về lắp vào thấy chẳng cải thiện gì, chỉ khi cải lại bộ điện thì nó mới phát huy tác dụng +110 của nó.

choixongxu

Xe tăng
Nhắc đến bóng LED em đã mất không ít sèng cộng với 2 ngày hì hục lắp, chế cuối cùng lại phải tháo ra
Bộ em mua đây, tất nhiên không xịn bằng bộ 2014 của cụ xu nhưng em nghĩ có Made in Japan thì cũng chẳng cải thiện dc mấy đâu ( mà bóng này mới chỉ có tung của sản xuất thôi nhé quảng cáo Mỹ, Nhật toàn lừa thôi)

Chế lò so để giữ bóng

Chế bộ rơle để đảo pha cos vì bóng dùng âm chung trong khi xe dùng dương chung

Kết quả thử tại nhà, bức tường cách 7m nhìn quá đẹp, sáng hơn bóng theo xe tới 500%. Em hí hửng lắp hoàn thiện rồi 11h đêm mò ra đg chạy thử, và kết quả quá thất vọng, khi ra đg thì pha tóe loe, nhìn xa thì chẳng thấy gì, nhất là gặp xe ngược chiều thì mình mù tịt luôn, pha cos thì không phân biệt dc mấy, em cảm nhận ánh sáng của nó như ánh sáng ảo, khi ra môi trường rộng thì công xuất sáng của nó không đủ nên cảm giác như mình lắp cái bóng đèn tuýp ở trước xe vậy. hôm sau hì hục tháo ra đem đi đổi đôi bóng OSRAM chịu lỗ 300k, sau đó chế bộ tăng sáng và cảm thấy quá hài lòng vì xe mình sáng hơn Camry.
Em đã đọc và suy nghĩ rất nhiều vấn đề này, cụ cho em hỏi công suất của đèn cụ dùng là bao nhiêu ạ?

choixongxu

Xe tăng
Theo em dù dùng bóng theo xe hay bóng tăng sáng +110 thì cái trước tiên phải cải tiến bộ điện cấp cho bóng cái đã, hồi em mới mua đôi OSRAM +110 về lắp vào thấy chẳng cải thiện gì, chỉ khi cải lại bộ điện thì nó mới phát huy tác dụng +110 của nó.
Rất chính xác, như bài trên em đã trình bày: điện cấp đủ nó mới phát huy 100% tác dụng của bóng đèn.

Trạng thái
Thớt đang đóng