Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TAICOI

Xe tải
Nguyên nhân Đồng hồ Báo xăng ko chính xác của dòng đồng hồ đời 2010 có vòng tua
Kể từ khi nhà cháu thay Đồng hồ đời 2010 có vòng tua máy thì thấy Đồng hồ báo xăng ko chính xác: Đổ đầy bình (full đến nắp) mà kim vẫn chưa lên Max...Chạy 150km thì kim đã xuống 1/2...Cứ nghĩ là do LÓ LÀM LÁO :P.
Tháng trước nhà cháu *dọn dẹp* tất cả mọi phụ tải mở rộng (Nguồn đèn gầm; nguồn điều khiển cửa; nguồn cho tẩu thuốc lá...) Về 1 nguồn lấy trực tiếp từ bình ắc qui (Có cầu chì bảo vệ) Trả lại nguyên bản *Lưới điện QG* =))...
Thật ngạc nhiên là đồng hồ báo xăng lại cực kì chính xác. Kim xuống vạch 1/2 đổ 22 lít Đầy bình và kim Đ.hồ chỉ Max...Chạy ~ 50km thì kim mới bắt đầu làm việc...Kim xuống giữa vạch đỏ là đổ 35 lít đầy bình...Tỉ lệ kim tụt xuống tương ứng chính xác với Km đã đi.
Nguyên nhân trước đây đồng hồ báo xăng báo sai là do nguồn nuôi Điều khiển cửa lấy từ cầu chì của nguồn cho đồng Hồ báo xăng dẫn đến *Tụt huyết áp* nên đồng hồ báo xăng *Thiếu máu* chạy ko chuẩn...
Nhà cháu chia xẻ lên đây để cụ Lào bị giống nhà cháu thì *khắc phục* giống nhà cháu ...
Ối giời, đúng cái bệnh của nhà cháu, hôm lào mổ xe phải nhờ lão chủ tịt cái

laitau

Xe tăng
Đắng lòng, em vẫn đấu dây không thành công bộ trợ lực này. Cụ Chủ Tịch & các cụ giúp em với. Hôm nay e loay hoay cả buổi, có 5 sợi dây mà chả biết đấu thế nào :((

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Đắng lòng, em vẫn đấu dây thành công bộ trợ lực này. Cụ Chủ Tịch & các cụ giúp em với. Hôm nay e loay hoay cả buổi, có 5 sợi dây mà chả biết đấu thế nào :((
Cụ gọi ĐT cho thằng Tàu khựa có Số ĐT: 0086.13607985015 Yêu cầu nó gửi sơ đồ đấu nối cho cụ

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Đắng lòng, em vẫn đấu dây thành công bộ trợ lực này. Cụ Chủ Tịch & các cụ giúp em với. Hôm nay e loay hoay cả buổi, có 5 sợi dây mà chả biết đấu thế nào :((
Việc này xuống em, 5 phút là xong ngay.

KMS

Xe container
đừng nghe lời lão ấy, có 5 phút, nhưng mất cả buổi để chuẩn bị cốc chén bát đũa đấy, lại còn phải kiểm nghiệm = bia =))

laitau

Xe tăng

Linh

Xe điện
Nguyên nhân Đồng hồ Báo xăng ko chính xác của dòng đồng hồ đời 2010 có vòng tua
Kể từ khi nhà cháu thay Đồng hồ đời 2010 có vòng tua máy thì thấy Đồng hồ báo xăng ko chính xác: Đổ đầy bình (full đến nắp) mà kim vẫn chưa lên Max...Chạy 150km thì kim đã xuống 1/2...Cứ nghĩ là do LÓ LÀM LÁO :P.
Tháng trước nhà cháu *dọn dẹp* tất cả mọi phụ tải mở rộng (Nguồn đèn gầm; nguồn điều khiển cửa; nguồn cho tẩu thuốc lá...) Về 1 nguồn lấy trực tiếp từ bình ắc qui (Có cầu chì bảo vệ) Trả lại nguyên bản *Lưới điện QG* =))...
Thật ngạc nhiên là đồng hồ báo xăng lại cực kì chính xác. Kim xuống vạch 1/2 đổ 22 lít Đầy bình và kim Đ.hồ chỉ Max...Chạy ~ 50km thì kim mới bắt đầu làm việc...Kim xuống giữa vạch đỏ là đổ 35 lít đầy bình...Tỉ lệ kim tụt xuống tương ứng chính xác với Km đã đi.
Nguyên nhân trước đây đồng hồ báo xăng báo sai là do nguồn nuôi Điều khiển cửa lấy từ cầu chì của nguồn cho đồng Hồ báo xăng dẫn đến *Tụt huyết áp* nên đồng hồ báo xăng *Thiếu máu* chạy ko chuẩn...
Nhà cháu chia xẻ lên đây để cụ Lào bị giống nhà cháu thì *khắc phục* giống nhà cháu ...
Nhà em thì từ hôm vệ sinh lọc xăng ( trong bình xăng ) chẳng biết lắp đặt lại thế nào đồng hồ cũng báo lệch hẳn, toàn xuống sớm thôi, nhìn bình lúc nào cũng ngót chẳng đầy ọp bao giờ...

Hassler

Xe tải
Nhà em thì từ hôm vệ sinh lọc xăng ( trong bình xăng ) chẳng biết lắp đặt lại thế nào đồng hồ cũng báo lệch hẳn, toàn xuống sớm thôi, nhìn bình lúc nào cũng ngót chẳng đầy ọp bao giờ...
Ô, cụ Linh có cái vụ xăng lại giống e nhỉ? Mai các cụ tụ ah, e đi hóng vụ này với :D

Daibig

Xe hơi
Em cũng thế. Không biết tụi thợ lắp sai cái chi hè? mà có lần thợ khác tháo ra lắp lại ko bị.

wagon2004

Xe buýt
Cụ Minck cho hỏi con sâu đo tốc độ của xe wagon nó nằm ở đâu , xe đang có hiện tượng đi không đúng tốc độ sau khi đo bằng phần mềm Here Map dẫn đường của Nokia còn đối với các xe khác đã thử đúng tuyệt đối , cách khắc phục ra sao hiện giờ sai số khoảng 10,12 km thanks cụ

Mr-Quadcore

Xe buýt
Xe em đi lâu lâu thì lại tịt điều hòa, chả biết sao ... tắt máy khởi động lại thì lại bình thường ! Các cụ biết bệnh này phán dùm em với ah.

1976

Xe tải
Nhà cháu hôm qua bảo dưỡng điều hòa đi mát lạnh, hôm trước vừa mua cái lọc gió thay vào, không hiểu bị sao mà khí thải thấy có khói ra. chắc phải qua Quý Hạnh hoặc Việt Anh để vệ sinh chế.

Trạng thái
Thớt đang đóng