Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Bá cáo các cụ: Sau 1 ngày đắn đo suy nghĩ 8 -> Hum nay nhà cháu đem V2 ra Chuyên Điều Hoà "Vinh Sài gòn" ở đường Kim Ngưu. Kiểm tra: Kết quả khám "Lâm sàng" kết luận: Bị Hở ống ga cao áp (ống từ Lốc đến dàn nóng)...
Chữa thôi. Cắt ống lấy 2 đầu nối, nối vào ống cao su mới, Ép cốt chịu áp lực+Đổ dầu vào Lốc+Bơm ga+Bảo dưỡng Fin lọc+Công khám và chữa: Tổng thiệt hại hết 950k...
Nếu tính toán chi ly thì giá này hơi chát...Nhưng đổi lại là yên tâm...Vì thèng cu lày chỉ làm nhõn Điều hoà ô tô thôi...Và nó bảo hành phần việc của nó...
Chạy xuống cụ Chánh lấy cái Van Hằng nhiệt và quả công tắc Zin về lắp cho đôi đèn gầm. Bật AC Từ MĐ về đến Xã Đàn lại rét Sun hết các cơ quan đoàn thể =))

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu hay ăn sáng gần nhà ông Vinh này, thấy khách khứa tấp nập phết :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bá cáo các cụ: Sau 1 ngày đắn đo suy nghĩ 8 -> Hum nay nhà cháu đem V2 ra Chuyên Điều Hoà "Vinh Sài gòn" ở đường Kim Ngưu. Kiểm tra: Kết quả khám "Lâm sàng" kết luận: Bị Hở ống ga cao áp (ống từ Lốc đến dàn nóng)...
Chữa thôi. Cắt ống lấy 2 đầu nối, nối vào ống cao su mới, Ép cốt chịu áp lực+Đổ dầu vào Lốc+Bơm ga+Bảo dưỡng Fin lọc+Công khám và chữa: Tổng thiệt hại hết 950k...
Nếu tính toán chi ly thì giá này hơi chát...Nhưng đổi lại là yên tâm...Vì thèng cu lày chỉ làm nhõn Điều hoà ô tô thôi...Và nó bảo hành phần việc của nó...
Chạy xuống cụ Chánh lấy cái Van Hằng nhiệt và quả công tắc Zin về lắp cho đôi đèn gầm. Bật AC Từ MĐ về đến Xã Đàn lại rét Sun hết các cơ quan đoàn thể =))
Em thấy mấy nơi bơm ga ( xịn ) loanh quanh tầm 700k rồi. vậy còn lại ép ống với công cáng thì cũng.....vừa thôi :D. Dưng mà quan trọng nhất là ....ga có đc hịn hay ko thì chỉ có....Tây mới biết đc :))

nghiablack

Xe tải
Cám ơn cụ Chánh nhắc nhở, em thấy 1 bác tài già thử rồi phán thế. Em hỏi thì bác cứ im im,ghét nên ko thèm hỏi nữa :))
Vì em thấy có 1 cụ ở cty em độ cái cổ hút con Vit ra thẳng trước đầu xe, chổng thẳng lên trời, nên em tưởng nó phải hút mạnh lắm. Mai em chộp ảnh cho các cụ xem.
Nó là để lấy không khí , theo như môn Kĩ thuật côg nghiệp ngày xưa hồi lớp 7 thì nó là hỗn hợp xăng gió ( qua cổ hút ) vào buồng đốt tạo nên qui trình "hút nén nổ xả" đó anh..cái cổ hút cao là để ngta lội nước , nước ko theo cổ hút vào buồng đốt đc , sơ sơ nó là như vầy nếu bác muốn lội nước thì độ hì hì ;))

nghiablack

Xe tải
Em thấy mấy nơi bơm ga ( xịn ) loanh quanh tầm 700k rồi. vậy còn lại ép ống với công cáng thì cũng.....vừa thôi :D. Dưng mà quan trọng nhất là ....ga có đc hịn hay ko thì chỉ có....Tây mới biết đc :))
Quả fin lọc cụ Minsk mua bn xeng đấy ạ hay chỉ vệ sinh thôi ? Cụ CT có sẵn hông e lấy về thay phát xe e cụ chủ để lâu chẳng chịu đi j cả nên giờ cảm giác nó hơi hôi hôi ạ :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Quả fin lọc cụ Minsk mua bn xeng đấy ạ hay chỉ vệ sinh thôi ? Cụ CT có sẵn hông e lấy về thay phát xe e cụ chủ để lâu chẳng chịu đi j cả nên giờ cảm giác nó hơi hôi hôi ạ :))
Cái phin lọc thì ở đâu chả có , loanh quanh cỡ trăm là cùng cụ ợ! Nếu cụ ko tìm đc thì em tìm giúp cụ rồi .....đổi thành Bia :)).

nghiablack

Xe tải
Cái phin lọc thì ở đâu chả có , loanh quanh cỡ trăm là cùng cụ ợ! Nếu cụ ko tìm đc thì em tìm giúp cụ rồi .....đổi thành Bia :)).
E tưởng đổi thành vi a gờ da ;)) ... Thế thay thì cụ thay hộ e nhá nhá ;))

superwagon

Xe buýt
các cụ cho em thỉnh giáo chút. bữa nọ em khởi động xe, mở capo, úp tay vào đầu cổ hút, ko thấy nó hút mấy. nguyên nhân có phải hở ở đâu ko các cụ?
cụ ga to lên rồi lấy tay bịt đột ngột vào cổ hút cụ sẽ thấy nó hút chặt tay vào ngay, xe nổ ga răng ty thì nó hút yếu là đúng rồi

minck

Xe container
Fin lọc ga điều hoà cụ ạ. Nó giống chai diẹu Vodka nhôm ấy...Nhưng mà nó kín bưng thì sao lại hôi dc? Nó mà hở thì chỉ có gió nóng thôi...Hum nay là thợ chỉ bảo dưỡng Fin lọc thôi cụ ạ.
Nếu thay Fin thì lại phải bơm ga và đổ dầu lốc đấy cụ nhé...Lại ngót ngét 1 củ như chơi (Vì tháo Fin là ga đi hết)

Chỉnh sửa cuối:

alex_pagulayan

Xe điện
Cám ơn cụ Chánh nhắc nhở, em thấy 1 bác tài già thử rồi phán thế. Em hỏi thì bác cứ im im,ghét nên ko thèm hỏi nữa :))
Vì em thấy có 1 cụ ở cty em độ cái cổ hút con Vit ra thẳng trước đầu xe, chổng thẳng lên trời, nên em tưởng nó phải hút mạnh lắm. Mai em chộp ảnh cho các cụ xem.
Bác tài già chưa chắc đã bít và hiểu gái nhật này bằng a e trong nhà mềnh cụ nhỉ :D

minck

Xe container
Nhà cháu hay ăn sáng gần nhà ông Vinh này, thấy khách khứa tấp nập phết :D
Vâng! Ông này nhà cháu biết lâu rùi...Mùa hè thì đông khách cực...Kỹ thuật cao ...Nhưng có có điều nhiều cái ông ấy phán chỉ hợp với xế xịn và đại gia chứ xé cỏ như mình thì ko hợp lắm...
Cái gì thấy cũ cũ, yếu yếu là phán thay ngay...Nhưng chúng ta cứ phải dùng đến lúc hỏng...:D

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Như cụ tả thì là ko đóng lốc rồi. Tốt nhất nên ra gara chuyên điều hòa kiểm tra là tốt nhất vì có rất nhiều lý do để lốc ko chạy. ( dây đứt, đầu hít ko đóng, role hỏng...)
Cám ơn cụ Hieunam, em sẽ đưa em nó ra gara kiểm tra xem thế nào. Thanks.

Mr.OneK

Xe hơi
cám ơn các cụ đã chỉ giáo. nhân tiện hôm nọ em ra kiểm tra xe ở xưởng 1 ônh anh gthiệu, nhấc xe lên thì bác thợ phán cho thay 1 loạt thế này. các cụ xem tham khảo
rôtuyn đứng 900k/ 1 đôi
rotuyn ngoài 400k / 1 đôi
giam soc 770k / 1 cái
má trước 800k 1doi
vonbi mayer 450k 1 cái
công 300k
bảo dưỡng 400k

Chỉnh sửa cuối:

lavie74

Tháo bánh
Chào các cụ ! Lâu lắm mới lại vào đây. Báo cáo các cụlaf xe chấu mãi chả có gì để chọc ngoáy, hôm nọ chở cả hàng + người lên tận Mậu Duệ, Hà Giang, gần Mèo Vạc, Đồng Văn mà xe chấu vẫn cho em Camry đi cùng ngửi khói D: Tóm lại vụ đó nhiều người nhìn chấu + cả xe của chấu rất ngưỡng mộ và dè chừng.
Chấu báo cáo thêm mới thay cái ắc quy mới vào mà chả hiểu sao đi lại thấy mày móc nó êm ái và đã ngon, nay còn ngon hơn hẳn. Cụ nào am tường vụ này mở rộng tầm mắt cho chấu nhá.
Chúc các cụ mợ trên này luôn vui khỏe !
P/S: Lâu lâu chưa có dịp ngồi với cụ hieunam thấy thèm quá cơ

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chào các cụ ! Lâu lắm mới lại vào đây. Báo cáo các cụlaf xe chấu mãi chả có gì để chọc ngoáy, hôm nọ chở cả hàng + người lên tận Mậu Duệ, Hà Giang, gần Mèo Vạc, Đồng Văn mà xe chấu vẫn cho em Camry đi cùng ngửi khói D: Tóm lại vụ đó nhiều người nhìn chấu + cả xe của chấu rất ngưỡng mộ và dè chừng.
Chấu báo cáo thêm mới thay cái ắc quy mới vào mà chả hiểu sao đi lại thấy mày móc nó êm ái và đã ngon, nay còn ngon hơn hẳn. Cụ nào am tường vụ này mở rộng tầm mắt cho chấu nhá.
Chúc các cụ mợ trên này luôn vui khỏe !
P/S: Lâu lâu chưa có dịp ngồi với cụ hieunam thấy thèm quá cơ
Em thì nghĩ là cụ thay ăc quy mới thì cũng chả liên quan gì đến máy móc gì cả ( ngoại trừ có thể cụ thấy đèn sáng hơn 1 tí, tiếng đề nghe khỏe hơn, còi kêu đanh hơn.... ) còn máy móc em nó êm ái hơn thì ......em dự là sau khi mất gần củ thì cảm giác nó thế đấy ợ =)).

Mấy lần em thấy cụ phi qua Mai thị động mà ...chả hú em 1 tiếng gì cả :(.

sparkvan

Xe điện
cám ơn các cụ đã chỉ giáo. nhân tiện hôm nọ em ra kiểm tra xe ở xưởng 1 ônh anh gthiệu, nhấc xe lên thì bác thợ phán cho thay 1 loạt thế này. các cụ xem tham khảo
rôtuyn đứng 900k/ 1 đôi
rotuyn ngoài 400k / 1 đôi
giam soc 770k / 1 cái
má trước 800k 1doi
vonbi mayer 450k 1 cái
công 300k
bảo dưỡng 400k
A thân ko cụ ơi, nếu ko cụ cứ nhơ cụ hiêu

Trạng thái
Thớt đang đóng