Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container

nghiablack

Xe tải
Nhà cháu hôm qua thấy xe của kụ Taicoi mới bảo dưỡng chế + bugi về nghe ngọt ngào quá nên cũng bon chen muốn đi bảo dưỡng, lúc nào kụ đi a nhô nhà cháu đi cùng luôn nhá :D
Nghe bẩu Su Vịt Anh tuần này sale giá bảo dưỡng,e cả cụ cắn răng đi hông :)) cụ có dám liều với e hông ;))

TAICOI

Xe tải
Còn e nghe bộ loa đài của cụ Tê lờ phê quá, cụ luongkt xem thế nào thiết kế cho nhà cháu đôi loa cánh trước (cũ mới đều được), âm tép và trung mềm( nhà cháu hay nghe trữ tình),kinh phí dưới 1000k nhá. Nhà cháu có đôi loa đuôi trầm và trung rồi, đôi cánh trước (alpine) bị hỏng 1 bên , nếu kiếm được cùng loại thì cụ kiếm cho cháu, còn ko thì kiếm cho cháu đôi khác ngon bổ rẻ cụ nhá :D
Xong việc lại có buổi nghiệm thu :))

Chỉnh sửa cuối:

nghiablack

Xe tải
Còn e nghe bộ loa đài của cụ Tê lờ phê quá, cụ luongkt xem thế nào thiết kế cho nhà cháu đôi loa cánh trước (cũ mới đều được), âm tép và trung mềm( nhà cháu hay nghe trữ tình),kinh phí dưới 1000k nhá. Nhà cháu có đôi loa đuôi trầm và trung rồi, đôi cánh trước (alpine) bị hỏng 1 bên , nếu kiếm được cùng loại thì cụ kiếm cho cháu, còn ko thì kiếm cho cháu đôi khác ngon bổ rẻ cụ nhá :D
Cụ phải làm con Sub MBQ nữa nếu ko thì ới cụ Lươngkt đi có ngay có ngay ;)) cụ luong ơi kìa ;))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ phải làm con Sub MBQ nữa nếu ko thì ới cụ Lươngkt đi có ngay có ngay ;)) cụ luong ơi kìa ;))
Cụ luonhkt chỉ cung cấp thôi đấy nhé, lắp giáp và kiểm định thì ....cụ phải nhờ thêm 4 cụ nữa nhé ;))

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
kiếm đôi loa tháo xe của mấy em Toy, hoặc Kia nghe sướng hơn đội loa chợ cụ Tài ạ, trước em may mắn kiếm được 2 đôi tháo xe Kia Rio, nghe sướng lắm.
Mà cái angten sao rồi cụ ?

Fexx

Xe điện

TAICOI

Xe tải
kiếm đôi loa tháo xe của mấy em Toy, hoặc Kia nghe sướng hơn đội loa chợ cụ Tài ạ, trước em may mắn kiếm được 2 đôi tháo xe Kia Rio, nghe sướng lắm.
Mà cái angten sao rồi cụ ?
Angten e cũng bận quá chưa lắp được, đang chờ loa rồi lắp luôn thể cụ ạ!

kenbon.net

Xe tải
Website
www.kenbon.net
Quý cụ cho em hỏi tí:
Máy điều hòa của SW của em bị hư hay sao ấy. Em nhấn nút A/C mà chả có tí không khí lạnh nào cả. Tiếng máy cũng không bị tì như trước nữa. Hình như khi nhấn công tắc A/C không ăn điện. Em không rành về điện nên không biết có phải do điện hay không? Mong các cụ giúp em với.

Mr.OneK

Xe hơi
các cụ cho em thỉnh giáo chút. bữa nọ em khởi động xe, mở capo, úp tay vào đầu cổ hút, ko thấy nó hút mấy. nguyên nhân có phải hở ở đâu ko các cụ?

alex_pagulayan

Xe điện
các cụ cho em thỉnh giáo chút. bữa nọ em khởi động xe, mở capo, úp tay vào đầu cổ hút, ko thấy nó hút mấy. nguyên nhân có phải hở ở đâu ko các cụ?
Thì nó có hút mấy đâu. Trừ khi cụ tháo lọc gió rồi úp thẳng tay vào chế ;)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Quý cụ cho em hỏi tí:
Máy điều hòa của SW của em bị hư hay sao ấy. Em nhấn nút A/C mà chả có tí không khí lạnh nào cả. Tiếng máy cũng không bị tì như trước nữa. Hình như khi nhấn công tắc A/C không ăn điện. Em không rành về điện nên không biết có phải do điện hay không? Mong các cụ giúp em với.
Như cụ tả thì là ko đóng lốc rồi. Tốt nhất nên ra gara chuyên điều hòa kiểm tra là tốt nhất vì có rất nhiều lý do để lốc ko chạy. ( dây đứt, đầu hít ko đóng, role hỏng...)

Mr.OneK

Xe hơi
Úp tay vào đấy chú ý có cái ốc chổng lên đâm vào tay đấy nhóe ;))
Cám ơn cụ Chánh nhắc nhở, em thấy 1 bác tài già thử rồi phán thế. Em hỏi thì bác cứ im im,ghét nên ko thèm hỏi nữa :))
Vì em thấy có 1 cụ ở cty em độ cái cổ hút con Vit ra thẳng trước đầu xe, chổng thẳng lên trời, nên em tưởng nó phải hút mạnh lắm. Mai em chộp ảnh cho các cụ xem.

Trạng thái
Thớt đang đóng