Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nhờ đèn nên camera nó zư lày ạ , ngon choét ;))

Chốt sổ e chơi con vè mưa chuẩn bị cho mùa mưa năm sau :)) thanks cụ CT he he :
Khiếp, xem cái ảnh mà cứ ngỡ......ngã cầu thang :P.

Quynhkun

Xe tăng
He he, hôm trước em có may mắn được đích thân tay cụ CT lắp cho quả Vô lăng mới.
Trước đây thì vô lăng của em 4 chấu em đã thấy quá đẹp rồi ạ.

năm hết tết đến mà cụ .

Chỉnh sửa cuối:

Quynhkun

Xe tăng
Nhưng bây h thì em có quả 3 chấu này. Không hiểu sao khi nhấc vô lăng ra cầm trên tay rõ ràng em thấy cái 4 chấu nặng hơn hẳn. Vậy mà khi lái vô lăng 3 chấu rõ ràng cảm giác đầm, nặng và chắc tay hơn. Em thấy giống như đang vần vô lăng của quả BMW 320i của ông anh nhà bác em các cụ ạ ;))
Em up quả ảnh vô lăng 3 chấu lên cho các cụ xem, nhìn sang hẳn xe :P

Quynhkun

Xe tăng
Thêm quả ảnh này nữa ạ. Cảm giác lái khác hẳn, nặng nặng tay như siêu xe ấy các cụ ợ. Em cảm ơn cụ CT Hieunam lần nữa nhé (b)

nghiablack

Xe tải
He he, hôm trước em có may mắn được đích thân tay cụ CT lắp cho quả Vô lăng mới.
Trước đây thì vô lăng của em 4 chấu em đã thấy quá đẹp rồi ạ.
Hiện e đang giữ cái vô lăng kỉ nịm này của kụ :)) nếu bao giờ cụ kỉ nịm cái 3 chấu kia thì nại nà em nhá :))

nghiablack

Xe tải

TL_Vietnam

Xe lăn
Trông như Su Suýt ý nhờ :D

Hassler

Xe tải
thì đang hóng cái chụp đèn gầm của cụ thải ra, nhìn lướt ảnh tưởng vứt chỏng chơ, hóa ra cụ chơi chiêu bắt vít ngược vào, em bị vỡ mộng rồi ạ :((

nghiablack

Xe tải
thì đang hóng cái chụp đèn gầm của cụ thải ra, nhìn lướt ảnh tưởng vứt chỏng chơ, hóa ra cụ chơi chiêu bắt vít ngược vào, em bị vỡ mộng rồi ạ :((
Ah cụ CT hứa tặng roài còn j nữa cụ ;))

minck

Xe container
Xe em còn mỗi 2 thứ muốn làm:
1 - Bảo dưỡng điều hoà: e xem thấy bảo phải làm sạch dàn nóng, lọc khí điều hoà? Làm ở đâu hả các cụ, ga-ra thường thì k chuyên về điều hoà. (E ở Hà Đông).
2 - E mới thay dây cu-roa cam (nó thay cho cái loại gọi là mitsuboshi), cảm giác nó đi có tiếng huýt khi lên gas ở số thấp (1,2,3) thế nào ấy. Thằng thợ cứ bảo đi 1 thời gian là hết, nhưng mãi k hết, k cãi nhau với nó nữa. Có nên thay lại dây mới chính hãng k các cụ?

E cảm ơn!
Hộp tôn che dây cu roa cam có 2 mảnh dcj đệm 1 cái giăng nhựa. Lâu ngày nó bị đứt. Khi thợ lắp cái nắp ngoài vào có thể nó bị lệch ra tỳ vào dây cu roa nên phát ra tiếng kêu khi chạy tốc độ thấp. và để lâu sẽ làm dây cam thành rãnh. Cụ nên kiểm tra xem có đúng thế ko nhé!
Nếu mở nắp ra mà đúng như trên thì vứt bỏ cái giăng đó đi là ok...Và kiểm tra xem dây cam có bị cọ vào đâu ko là dc.

login

Xe tải
Hộp tôn che dây cu roa cam có 2 mảnh dcj đệm 1 cái giăng nhựa. Lâu ngày nó bị đứt. Khi thợ lắp cái nắp ngoài vào có thể nó bị lệch ra tỳ vào dây cu roa nên phát ra tiếng kêu khi chạy tốc độ thấp. và để lâu sẽ làm dây cam thành rãnh. Cụ nên kiểm tra xem có đúng thế ko nhé!
Nếu mở nắp ra mà đúng như trên thì vứt bỏ cái giăng đó đi là ok...Và kiểm tra xem dây cam có bị cọ vào đâu ko là dc.
Cảm ơn cụ, hnay e ra ga-ra, thợ kiểm tra kỹ bảo k có vấn đề gì, tiếng huýt là do động cơ nó KHOẺ :), e chạy lên đường trường thì rõ là êm hơn. Cảm giác như vòng tua máy cao nhưng k có đồng hồ đo. Lại phải nâng cấp món này!

Hassler

Xe tải
COn vợ em cái đồng hồ báo xăng bị đớ thì phải, hôm nay đổ phải gọi là tràn trề 40L mà kim nó báo chưa đc nửa vạch ạ :(
Có thể vì thế nên hôm rồi e bị chết bơm xăng vì thấy mãi chưa đến vạch đỏ nên cứ chạy :(
Cụ nào chỉ em cách chỉnh lại cái đồng hồ kim xăng cho chuẩn ko :((

GIA DINH NHO

Xe điện
COn vợ em cái đồng hồ báo xăng bị đớ thì phải, hôm nay đổ phải gọi là tràn trề 40L mà kim nó báo chưa đc nửa vạch ạ :(
Có thể vì thế nên hôm rồi e bị chết bơm xăng vì thấy mãi chưa đến vạch đỏ nên cứ chạy :(
Cụ nào chỉ em cách chỉnh lại cái đồng hồ kim xăng cho chuẩn ko :((
gặp cụ chánh mua đồng hồ mới thôi . cảm giác tuyệt vời he he

Quynhkun

Xe tăng
Ah các cụ ơi, cho em hỏi với. Xe em lái h thả tay ra là nó cứ bị lạng sang 1 bên chứ ko đi thẳng nữa ạ. Ko biết đấy là do độ chụm hay cái gì ạ? khắc phục như thế nào các cụ nhỉ :D
gặp cụ chánh mua đồng hồ mới thôi . cảm giác tuyệt vời he he

Trạng thái
Thớt đang đóng