Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Cái ắc-quy xe em (32 hay 35 Ah) có vẻ yếu rồi, e thay thành 12V 65Ah có được k các bác?
Cụ cứ lấy cái Khay bằng nhựa để ắc qui ấy ra đo...Cái nào vừa đưng bằng cái khay đó là được...
Hôm nhà cháu định mua cái 50ah nhưng to quá; cái 40ah thì nhỏ quá; lấy cái 45ah thì vừa xinh (đấy là loại ắc qui khô còn loại nước thì nhà cháu ko bít)

TAICOI

Xe tải
Cụ minck có địa chỉ kiểm tra củ đề máy phát nào uy tín phọt lên cho a e đi kiểm tra ăn tết cho ngon với ạ, mấy lần trước mải (b) nên nhà cháu chả kịp hỏi :D

TL_Vietnam

Xe lăn
cụ gắn vào như thế nào đấy ạ, cụ hướng dẫn em.

Kụ kiếm miếng alumi, lấy compa quay 1 vòng rồi dùng kéo cắt, chất liệu này khá mềm nên mất vài phút là xong. Muốn đẹp thì giấy ráp oánh nhẵn trước khi lắp.
Dùng chai lavie nhỏ, cắt lấy đáy chai, kụ đo sao cho khi lắp vào không thò ra ngoài la răng là được, mục đích để làm đế giữ miếng alumi không bị xộc xệch tụt vào trong hay rơi ra ngoài :D
Sử dụng băng dính 2 mặt dán quấn vòng quanh đáy chai để cho dính vào la răng. Sau đó tiếp tục lấy băng dính 2 mặt cố định miếng alumi và đáy chai chặt vào nhau.
Kết thúc công việc là chỉnh sao cho mọi thứ phẳng phiu ngon lành là xong.
Chúc kụ thành công:D (b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Địa chỉ của nơi bảo dưỡng CỦ ĐỀ-MÁY PHÁT đây nhé...Nơi này là chân cầu Vĩnh Tuy đc đánh dấu đỏ...
Chuyên củ đề máy phát tất cả các loại xe lớn nhỏ.

minck

Xe container

Kụ kiếm miếng alumi, lấy compa quay 1 vòng rồi dùng kéo cắt, chất liệu này khá mềm nên mất vài phút là xong. Muốn đẹp thì giấy ráp oánh nhẵn trước khi lắp.
Dùng chai lavie nhỏ, cắt lấy đáy chai, kụ đo sao cho khi lắp vào không thò ra ngoài la răng là được, mục đích để làm đế giữ miếng alumi không bị xộc xệch tụt vào trong hay rơi ra ngoài :D
Sử dụng băng dính 2 mặt dán quấn vòng quanh đáy chai để cho dính vào la răng. Sau đó tiếp tục lấy băng dính 2 mặt cố định miếng alumi và đáy chai chặt vào nhau.
Dán thêm chữ SUZUKI vào miếng alumi nữa thì mới dc (b) nhá...nhá...nhá...

Mr.OneK

Xe hơi

vodka cụ luôn, e sẽ thử xem thế nào. e đag tính sơn lại 4 e lazang mà chưa nghĩ ra phuơng án màu mè thế nào.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nếu lọ mọ kỳ công thì mang đi cắt CNC+ khắc chữ laze thì ngon luôn kụ nhờ :D

Psycho

Xe tải
Địa chỉ của nơi bảo dưỡng CỦ ĐỀ-MÁY PHÁT đây nhé...Nơi này là chân cầu Vĩnh Tuy đc đánh dấu đỏ...
Chuyên củ đề máy phát tất cả các loại xe lớn nhỏ.
Em nhìn giống Bắc Kinh thế

Anh.Em

Xe buýt
Các cụ cho E hỏi xe E có nhiều kiến quá, giờ lam sao để đuổi hết bọn nó với ạ.

GIA DINH NHO

Xe điện
chắc tại cụ hay làm rơi đồ ngọt rồi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ cho E hỏi xe E có nhiều kiến quá, giờ lam sao để đuổi hết bọn nó với ạ.
Thực ra thì có nhiều cách hiệu quả lắm, nhưng trước đây em cũng bị 1 lần kiến làm tổ trong xe . Em lấy ngay lọ thuốc diệt kiến xịt vào sàn, lớp dưới sàn ( nói chung là tất cả ngõ ngách có thể ) em đóng cửa kín cửa xe. 2 ngày sau em mở ra kiểm tra thì chả thấy bóng dáng con kiến nào nữa :D. Đó chỉ là tình huống tức thời thôi, chứ lâu dài thì nên tháo sàn, ghế ra về sinh sạch sẽ thì mới hiệu quả. Mà các cụ cũng chú ý thêm nữa là phía dưới doăng kính lái có khoảng trống, vì vậy kiến rất hay làm tổ trong đấy.

Psycho

Xe tải
Để diệt kiến hiệu quả thì nên phải tìm hiểu kiến sợ cái gì nhất?
Mà theo dân gian, thì từ trước đến giờ kiến chỉ sợ nước. Mà có kiến ở đâu thì đổ nước vào.
Như vậy ta suy ra, nếu cả xe có kiến thì em cứ phi cả xe xuống hố bia là xong. Leo lên chẳng thấy con nào.
Hết.

minck

Xe container
Để diệt kiến hiệu quả thì nên phải tìm hiểu kiến sợ cái gì nhất?
Mà theo dân gian, thì từ trước đến giờ kiến chỉ sợ nước. Mà có kiến ở đâu thì đổ nước vào.
Như vậy ta suy ra, nếu cả xe có kiến thì em cứ phi cả xe xuống hố bia là xong. Leo lên chẳng thấy con nào.
Hết.
Cái hố lày ló ở đâu thía cụ ??? Để nhà cháu đến đó đằm cho ló mát và khỏi bị kiến đốt...~X(
P/S: Chu cha: " Chạy sai làn" thía này dễ ăn "Cạp long" lém ...

Chỉnh sửa cuối:

nghiablack

Xe tải
ĐỈnh cao của độ xe là trả về nguyên bản ;))

Cụ TL chờ cho e góp cỗ nhá, e cũng muốn được lên đỉnh cao của độ xe như cụ ;))

Mặc dù lúc cũ hẵng còn đẹp, các cụ bẩu cứ giữ nhưng chỉ tại cụ TL nên làm nhà cháu hăng máu mà theo he he dự tính cuối tuần hạ thổ :)) cháu đem ra các cụ phán ợ :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Có phải Dupont chân Cầu Vĩnh Tuy không hả kụ :D

login

Xe tải

Các cụ mua đèn gầm này ở đâu mà vừa vặn thế? E ra hàng nội thất định lắp nhưng chỉ có loại nhỏ (tàu khựa), thợ nó định lấy cái chụp nhựa ở xe khoét làm đế nhưng e k thích nên thôi. E muốn lắp 2 cái đèn gầm mắt vàng để đi mưa, sương mù.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng