Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Dạo này có nhiều xe bị lỗi doăng mặt máy. Sẽ có rất nhiều nguyên nhân và lý do dân đến việc hở doăng hay thổi doang...cá nhân e ko làm những việc đó 1 mình đc và chỉ những trường hợp ko thể di chuyển ra gara đc thì nhờ ae wagon đến cùng e làm và chỉ quy đổi bằng Bia :)).

tuangiga31mes2c

Xe container
Dạo này có nhiều xe bị lỗi doăng mặt máy. Sẽ có rất nhiều nguyên nhân và lý do dân đến việc hở doăng hay thổi doang...cá nhân e ko làm những việc đó 1 mình đc và chỉ những trường hợp ko thể di chuyển ra gara đc thì nhờ ae wagon đến cùng e làm và chỉ quy đổi bằng Bia :)).
Cụ chánh cứ làm thế này các gara họ ko yêu đâu, chả xơ múi được gì từ AE wagon hội cả.

tuangiga31mes2c

Xe container
Ngon rồi.
Mới kính coong luôn :))
Phải mài lại mặt máy cụ ạ, thợ kiểm tra bảo lõm ở giữa. Nguyên nhân chính làm máy quá nóng hết nước thổi gioăng là do két nước bị tắc gần hết. Em thay bơm nước mới cho an toàn.

minck

Xe container
Phải mài lại mặt máy cụ ạ, thợ kiểm tra bảo lõm ở giữa. Nguyên nhân chính làm máy quá nóng hết nước thổi gioăng là do két nước bị tắc gần hết.
Thế trục cam bị bào xước là tại vì sao :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Thế trục cam bị bào xước là tại vì sao :))
Thợ bảo chủ xe cũ lười thay dầu, tắc lỗ dầu trên ống sáo dàn cò nên bơm dầu ko tới cụ ạ. Nhìn trục cam bị mòn như thế nhà cháu mới hiểu tại sao chỉnh garanty khó thế dù đã bảo dưỡng chk, thay delco, bugi và dây cao áp xịn.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thợ bảo chủ xe cũ lười thay dầu, tắc lỗ dầu trên ống sáo dàn cò nên bơm dầu ko tới cụ ạ. Nhìn trục cam bị mòn như thế nhà cháu mới hiểu tại sao chỉnh garanty khó thế dù đã bảo dưỡng chk, thay delco, bugi và dây cao áp xịn.
Thợ giải thích như vậy là chưa hợp lý cụ ạ. Nếu nói ống sáo thì wagon có 2 cây làm nhiệm vụ giữ cho cò xoay lên xuống và e chả thấy có cái ống dầu nào vào nó cả ( mà nó đc văng dầu lên nhờ sự bập bênh của cò ). Còn trục cam của cụ bị mòn thì e chắc chắn là đã từng thiếu dầu ( đặc điểm của trục cam trong mặt máy là điểm thấp nhất và gần như dầu sẽ văng lên đầu tiên ) . Thợ bảo bơm dầu ko tới thì e chỉ dự cụ chỉ cần chạy 20 km thì đã tèo dàn cò ngay ợ :)). E chỉ suy luận theo thực tế nhìn thấy hàng ngày nên ko có dẫn chứng gì ợ :D.

nongdan2014

Xe điện
Phải mài lại mặt máy cụ ạ, thợ kiểm tra bảo lõm ở giữa. Nguyên nhân chính làm máy quá nóng hết nước thổi gioăng là do két nước bị tắc gần hết. Em thay bơm nước mới cho an toàn.

Sau quả này em này ngon nhất hội ;))

tuangiga31mes2c

Xe container
Thợ giải thích như vậy là chưa hợp lý cụ ạ. Nếu nói ống sáo thì wagon có 2 cây làm nhiệm vụ giữ cho cò xoay lên xuống và e chả thấy có cái ống dầu nào vào nó cả ( mà nó đc văng dầu lên nhờ sự bập bênh của cò ). Còn trục cam của cụ bị mòn thì e chắc chắn là đã từng thiếu dầu ( đặc điểm của trục cam trong mặt máy là điểm thấp nhất và gần như dầu sẽ văng lên đầu tiên ) . Thợ bảo bơm dầu ko tới thì e chỉ dự cụ chỉ cần chạy 20 km thì đã tèo dàn cò ngay ợ :)). E chỉ suy luận theo thực tế nhìn thấy hàng ngày nên ko có dẫn chứng gì ợ :D.
Vâng em cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm. Cụ chánh nói vậy thì để mai em kiểm tra lại. Thực tế là 2 ống sáo cũ bị mòn+xước rất nhiều tại vị trí lắp với dàn cò. Tại vị trí đó có 1 cái lỗ trên trên ống sáo mà ống sáo rỗng nên có thể họ nghĩ là dầu sẽ được bơm lên theo đường này. Có 1 cái cò bị mòn rất nhiều (tại vị trí cam bị mòn), tuy nhiên ở đây em ko tìm ra cái cò nào giống đồ zin. Có 1 loại giống nhưng lại ko có lỗ khoan trên cò nên em ko dám mua vì sợ bôi trơn kém. Vậy là đành phải mài lại để xài.:(

Nhìn Vk 2 mà xót quá các cụ ạ may có cụ chánh với các cụ trong viện cơ mật

Trạng thái
Thớt đang đóng