Thảo luận Suzuki Wagon đê các bác ơi.... !

kinhnhi

Xe tải
em chẳng có xe nhưng em thấy dáng Wagon vuông quá, như bao diêm, nhưng dc cái ngồi ghế sau cao, gần dc như 7 chỗ ý nhỉ ..(y) nhưng nếu giá mới khoảng 9k mỹ thì hay quá,,

Ga Tay

Xe tăng
các bác cho em hỏi tý, bao lâu thì phải xúc chế hòa khí ấy nhỉ, em đi cũng lâu lâu rồi chưa xúc? xin đa tạ các bác trước ạ

tuannat

Xe đạp
Website
www.mlucky.com.vn
Em cũng đang muốn bán em Wagon của em đây, xe em đã đi khoảng 7 vạn, màu xanh, biển S, lazang đúc, CD, 6 loa Blaupunkt, vè chắn mưa,.... Giá em nó là 130 triệu. Các bác có nhu cầu thì gọi em theo số 0903228649 nhé.
Tặng kèm một ghế ngồi cho trẻ em từ 6 tháng đến 5 tuổi (Made in Korea mới 90%)
Báo cáo các bác, em đã bán xe rồi ạ. Cám ơn các bác đã quan tâm.

Kiamorning

Xe máy
Iem mua được đấy!

Báo cáo các bác, em đã bán xe rồi ạ. Cám ơn các bác đã quan tâm.
Người mua không phải là bác Vietvoiz, mà là iem, Kiamorning!
Nhờ bác tuannat là bạn của anh con của bạn bố mẹ vợ em :P nên em được mua với giá rất hợp lý.
Sau này xin được nhờ các bác chỉ giáo tận tình.
Xin chân thành cám ơn!

Tungld

Xe tăng
chúc mừng có xe mới nhé

rfs

Xe điện
Chúc mừng thành viên mới roài, e cũng hơi mới tí :21::21:

Kiamorning

Xe máy
Cám ơn các bác!

Cám ơn các bác đã chúc mừng. Quả thật lần đầu tiên sở hữu một chiếc ô tô nên cảm xúc rất khó tả. Vui và hồi hộp (liệu xe mình mua có ngon không :21:)
@bác tuannat: Cái khóa điện nó hỏng đơn giản là vì...chuột bác ạ
Chuột cắn hết dây nguồn của khóa. Em thay 2 sợi dây điện, hết 50k, quá rẻ he he

huywagonpro

Đi bộ
các bác cho em hỏi?con vợ em mùa này ngủ dậy nó rất khó nổ,phải ga 1 lúc mới chay được thỉnh thoảng hay chết máy khi vào côn ko ga là bị sao các bác(k)Hôm nay em đổ 200k tiền xăng chạy 1 tua Hn hạ long mà vẫn còn nhiều xăng ,lúc về đi đúng 1h45' từ hạ long về đến cầu thanh trì:21:Phê lòi,các bác cho em ý kiến để em sửa nhé:)thank các bác!à các bác cho em hỏi xe em bị mất cái tay xách của hậu có bác nào biết ở đâu bán ko ạ? em đinh chế 2 thanh inoc có được ko ạ?

hoangdương

Xe máy
cái việc ngủ dậy bác làm thế này : bác cứ đề sau đó để số 1 đi từ từ ( không ga ) khoảng 50-100m hãy vào số 2 và cứ thế đi thì ok. hoặc để xe nổ máy khoảng vài phút. đừng đạp ga, tốt nhất là phương án 1
- Cái cửa hậu của bác muốn tìm được thì cũng hơi khó, chỉ có bác hỏi thử hội su wagon ở otosaigon.com nhờ mua thì có thể được
chúc bác toại nguyện

ptdung

Xe tải
@bác Ptdung:
Bác có nhớ hồi bác bán em hẹn sau 20/12 mới có tiền không? Vừa hẹn được khoảng 2 tiếng đồng hồ thì bác treo biển "Đã bán". Buồn mất mấy ngày, chắc chưa đến duyên. :'(
@các bác khác:
Cho em hỏi các bác ở đây là nếu em mua xe màu xanh bộ đội rồi sơn thành trắng liệu thủ tục đăng kiểm có rắc rối không (chứ tình hình này đợi mua xe màu trắng chắc đến bạc đầu quá:redface:)
Em nhớ bác lắm chứ, cũng tiếc nhưng không thể đợi đến 20/12 được vì em cũng cần xiền. Giờ bác có xe rồi, phải ra mắt anh em thôi nhỉ, cho em chúc mừng bác cái!

Kiamorning

Xe máy
Em nhớ bác lắm chứ, cũng tiếc nhưng không thể đợi đến 20/12 được vì em cũng cần xiền. Giờ bác có xe rồi, phải ra mắt anh em thôi nhỉ, cho em chúc mừng bác cái!
He he, em cám ơn bác.
Quả thật mua xe cứ như là mua cân khoai tây. Chỉ quyết trong có tích tắc. Vác xe về luôn (lúc chưa mua thì cứ nghĩ là phải mang đi chỗ nọ chỗ kia, kiểm tra công đoạn nọ công đoạn kia....phải duyên thì cứ bụp, hỏng chỗ nào sửa sau :6:)
Thế giờ bác đi xe gì? con wagon cũ của bác em thấy hay đậu ở Deawoo

Ga Tay

Xe tăng
các bác cho em hỏi?con vợ em mùa này ngủ dậy nó rất khó nổ,phải ga 1 lúc mới chay được thỉnh thoảng hay chết máy khi vào côn ko ga là bị sao các bác(k)Hôm nay em đổ 200k tiền xăng chạy 1 tua Hn hạ long mà vẫn còn nhiều xăng ,lúc về đi đúng 1h45' từ hạ long về đến cầu thanh trì:21:Phê lòi,các bác cho em ý kiến để em sửa nhé:)thank các bác!à các bác cho em hỏi xe em bị mất cái tay xách của hậu có bác nào biết ở đâu bán ko ạ? em đinh chế 2 thanh inoc có được ko ạ?
Bác chế thử đi , xong chụp ảnh cho em xem với, nếu đẹp thì em thay vào cái tay cũ của em

Ga Tay

Xe tăng
mà sao wagon ở nhật nó không có cái tay xách cửa hậu hở các bác?

rfs

Xe điện
Xe e sáng ra là phải kéo le, chạy 100m thì đóng vào, hoặc cho chạy ko khoảng 2 phút là đi ngon lành ngay.

Tungld

Xe tăng
mùa này sáng nào mà trả phải kéo le ko thì hay chết máy lắm

Ga Tay

Xe tăng
các bác có cách nào chữa cái bệnh này của Wg được không? Em thấy các xe khác cứ đề nổ là vọt đi liền.
Hôm nọ em đang đỗ xe trước cổng cơ quan, xe của sếp ở đằng sau nổ máy chuẩn bị đi, nếu em không đi thì xếp phải lùi mới đi được, mà sếp thì lại lười lùi, bóp còi bảo em đi để xếp đi, em vội vã nổ máy, vào số, đạp ga, thế là máy tắt luôn, đề đi đề lại mấy lần, đợi một lúc nóng máy mới đi được, em nhìn gương thấy :^)xếp thì cứ nhảy chồm chồm trên ghế.

Kiamorning

Xe máy
các bác có cách nào chữa cái bệnh này của Wg được không? Em thấy các xe khác cứ đề nổ là vọt đi liền.
Hôm nọ em đang đỗ xe trước cổng cơ quan, xe của sếp ở đằng sau nổ máy chuẩn bị đi, nếu em không đi thì xếp phải lùi mới đi được, mà sếp thì lại lười lùi, bóp còi bảo em đi để xếp đi, em vội vã nổ máy, vào số, đạp ga, thế là máy tắt luôn, đề đi đề lại mấy lần, đợi một lúc nóng máy mới đi được, em nhìn gương thấy :^)xếp thì cứ nhảy chồm chồm trên ghế.
Em có một cách này, đảm bảo nổ máy là đi ngay, tuy nhiên chưa biết lợi hại ra sao thôi. Bác bật chìa khóa điện lên (chưa đề), đạp ga 2-3 cái. Đề -> 100 % nổ, đi thôi, chả phải chờ gì!
Em đã hỏi bác Ducwagon, bác ấy bảo làm thế là sai quy trình khởi động -> hại máy
Nhưng em lại hỏi ông thợ ở Gara Hà Thành (Võ Thị Sáu), ông ấy bảo, đạp ga trước để bơm xăng vào chế hòa khí -> dễ nổ -> không hại gì
Em chưa biết cái nào đúng ạ he he, nhưng bác cứ thử đi, không hại đến mức tèo cả máy đâu mà lo

rfs

Xe điện
Bác đi luôn được bằng cách sau:
Kéo le để nổ (trước khi lên xe bao giờ e cũng đạp hết côn và nhấn nhẹ ga rồi mới bật chìa khóa - cái này theo sách hướng dẫn thì phải). Sau đó bác vào số đi luôn.