Thảo luận Suzuki wagon có gì hay và không hay nhỉ

hi-speed

Xe máy
Dạ em nghĩ thêm 1 cái nữa rồi ạ........là khi em lái đến cty thì mấy thèng đi Land, Bi... chung trong cty chạy túa ra xem và fán " Xe gì mà giống xe của mr Bean bỏ ***....." hehehehehe

Cám ơn các bác đã tích cực post bài trong mục độ âm thanh của em.....vấn đề là như các bác thấy đấy, em thì mù tịt về điện đóm nhưng ý kiến của các bác khuyên em mỗi người mỗi ý, em chả biết theo ai đây nữa

Bác Sonpc2 ui.....em mua con này ở SG, bữa đó em và thèng bạn cầm cục tiền lên đó, xem xe xong là fi về nhà .......cả nhà choáng........hehehehehehe......đúng là Wagon, thiệt hại hết 140t, xe đời 2007 ạ..........hay là bác có máu thì em để lại cho, giá 180t thôi ạ..........hehehehehehe. đúng là Wagon có khác...........

Báo cáo với các bác là em định thay 4 cái dép mới cho em nó, đang tính mua lun cả 4 cái mâm đúc, táp lô gỗ lun, chơi âm thanh, độ đèn gầm vào nữa.....lốp thì nay mai em sẽ thay, còn lazăng thì có lẽ đợi Bác Hồ duyệt là mua lun....các bác thấy có được k ạ

sonpc2

Xe đạp
Cám ơn Bác, Bác chọn được xe vừa ý thì để dùng đi. Bác mua được xe chính chủ, hay của lái vậy? Nếu Bác biết có chổ nào bán Wagon thì chỉ cho Anh em đi.

hi-speed

Xe máy
Báo cáo với bác là xe Wagon bây giờ khá hiếm......hiếm vì ít người đi vì chê nó xấu như đám bạn của e ai cũng bào sao k làm con CD5, Spark, Morning, Ma Tịt.....em thì em ứ thích bọn ấy, nhìn nó xì tyn wá.....có lẽ bây giờ tìm được 1 em Wagon như ý là cũng hơi vất vả, còn chỗ nào bán thì em chịu.....

À bữa nọ trên VT cũng có người bảo là bán, em đòi coi xe thì họ nói xe để ở SG và muốn coi xe thì fải chi tiền xăng cho tài xế chạy lên VT........choáng wá, em chạy luôn

Linh

Xe điện
thiệt hại hết 140t, xe đời 2007 ạ..........
Đến thời điểm này em nghĩ vợ 2 của bác trẻ nhất trong box đấy :41:

Báo cáo với các bác là em định thay 4 cái dép mới cho em nó, đang tính mua lun cả 4 cái mâm đúc, táp lô gỗ lun, chơi âm thanh, độ đèn gầm vào nữa.....lốp thì nay mai em sẽ thay, còn lazăng thì có lẽ đợi Bác Hồ duyệt là mua lun....các bác thấy có được k ạ[/quote]
Khoản này là máu rồi đây :77:

hoangdương

Xe máy
Thôi đi nhậu đi
dự kiến vào trong tháng 7 âm nhé.
Ai đi ăn thị chó theo tôi ( Đức béo không ăn được ) hà hà

sonpc2

Xe đạp
Chúc mừng Bác Hi-speed tìm được Su wagon như ý. Tôi cũng thích wagon hơn CD5, Spark, Morning, Ma Tịt như Bác vậy.

khoata

Xe hơi
Báo cáo với các bác là em cũng vừa cưới 1 em Wagon già nua xấu xí về đây ạ.......chả biết các con Mer, Bi. Land....của các bác thế nào chứ con của em chạy từ Saigon về Vũng Tàu xa 130km, có 40km là đường nội thị, tốc độ trung bình là 80km, có lúc 120, máy lạnh bật trung bình, chở 2 người....thế thôi mà nó dám ăn đến.....6.3l cho 130km, các bác thấy thế có chết em không cơ chứ....

Cảm nhận của em khi lái con Wagon này cũng ok, khi đứng tại chỗ hơi nặng tay.....nhưng chả sao, em tập tạ mà....sang số mượt, máy hơi ồn nhưng cũng chấp nhận thôi chứ sao mà so với mấy con hàng hiệu được, có lúc máy lạnh em bật max để xem nó thế nào thì chú đi cùng bảo tắt đi vì ......rét....hehehehehe

Khi đến VT rồi thì em cho vào gara của người bạn coi lại , thay nhớt.....nói chung là coi cái nào thay thì thay....tổng thiệt hại hết 2t trong đó 1.5t là cho cái đầu DVD - MP4 còn lại là mấy thứ linh tinh mà trỏng đó hết nhiều là do em y/c họ đánh bát lại mấy chỗ xước....đồ thay thì rẻ như của xe máy......nói chung là chả có gì fải lăn tăn đâu ạ.....

Nói chung là bác nào mới tập làm wen với car, ít xèng, nhu cầu là chỉ đi làm và đi chợ như em thì Wagon là sự lựa chọn số 1 và k thể thay thế (là em nghĩ thôi ạ) Còn trong trường hợp bác nào nhiều money, vừa đi chơi vừa khoe xe , thích độ xe, tốc độ cao, tăng tốc cực mạnh...thì Wagon là thứ xe cỏ rác........vấn đề cuối cùng là tùy các bác chọn lựa và khi đã mua rồi thì nên chăm sóc cho em nó chứ đừng nghe đài địch nữa mà xao lòng chiến sĩ....

Dạ em xin hết ạ

chúc mừng bác nhé, giờ này mà tìm được Wagon 2007 thì khó lắm đấy. bác post vài ảnh em nó lên cho anh em ngắm nhé. (b)(b)

hi-speed

Xe máy
Báo cáo.....các bác cứ để em tút tít lại con Wagon ghẻ của em xong rồi sẽ trình làng các bác ạ.....em đang thầm tính cũng gần 15t cho âm thanh (sup hơi, ampliefier, loa, lốp, mâm đúc, táp lô gỗ, đèn gầm....) găng wá các bác ạ

sonpc2

Xe đạp
Bác Hi-speed ơi xe Bác mua là xe chính chủ hay là xe taxi thanh lý mà rẽ vậy? Tôi tìm trên mạng thấy SW 2007 các lái xe bán lại xe taxi thanh lý giá từ 140 đến 150T. Nếu xe Bác mua không phải là xe taxi thì quá ngon.

Hoakhi

Xe hơi
E rất thỏa mãn với con vợ hai Wagon nhà E nên chưa có ý định đổi xe. Em thề với các bác, nếu bọn đăng kiểm mà cho E chế trợ lực tay lái thì trong vòng 5 năm nữa E vẫn đi Wagon.

Bác nào có cửa chế trợ lực, đi đăng kiểm không phải tháo ra không?

chulun9

Xe đạp
Báo cáo.....các bác cứ để em tút tít lại con Wagon ghẻ của em xong rồi sẽ trình làng các bác ạ.....em đang thầm tính cũng gần 15t cho âm thanh (sup hơi, ampliefier, loa, lốp, mâm đúc, táp lô gỗ, đèn gầm....) găng wá các bác ạ
Chúc mừng bác đã tìm được e Wagon ưng ý. Mình cũng đang có một em Wagon, chờ bác làm trước nhé. :)

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Em nói thêm cái ưu điểm một chút: trần xe cao nên ngồi trong rất thoáng, cái nhược điểm thì cũng có thêm một cái nữa: đi đường trường bật máy lạnh thì hơi yếu khi cần vượt xe khác.
Còn bình thường thì đi ngon lém các cụ ợ.
cụ Wfun cứ múc đi rồi nhập hội waay gần cho vui.
Máy 1.0 lại còn bật điều hòa mà bác cứ đòi vượt như 2.0 à? :21:

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Em đang đi wagon đây, con này có 3 nhược điểm không thể chối cãi:
- Không trợ lực nên đánh lái chết khá nặng (lúc xe di chuyển rồi thì bình thường)
- Vào mùa đông, vì dùng chế hòa khí nên khó nổ, khi nổ rồi thì phải chờ 1 - 2 phút đi mới ổn định
- Dáng xấu (một số người thấy đẹp nhưng đa số thấy xấu :^))

Ngoài 3 nhược điểm trên, matiz các đời, CD 5 các đời không có cửa để so sánh với em này.
- Ưu điểm đầu tiên phải nói đến là rộng rãi, ối giời ơi sao mà nó rộng thế, 5 người 65kg ngồi vẫn ngả ngốn được
- Máy 1.0 (970 cm3) rất tiết kiệm (5-8l/100km tùy đường) nhưng vẫn đủ khỏe để đi trong thành phố và quãng đường 400 km đổ lại (tất nhiên nếu thích xuyên Việt em nó vẫn chiều được). Máy móc đơn giản, chả có cái gì điện tử cả nên dễ sửa chữa. Độ ồn chấp nhận được (đi xe dưới 150 triệu thì không nên bàn về độ ồn)
- Xe của Nhật nên ít hỏng vặt, hay nói chính xác hơn là gần như không hỏng vặt. Bác nào không tin cứ xem các bài trên này xem có nhiều bài hỏi về sửa chữa thay thế không? (rồi các bác mở box Fiat ra mà so sánh hic hic).
- Các phụ kiện phải thay theo định kỳ (dầu, lọc dầu, lọc gió, lốp...) đều thuộc loại rẻ nhất trên thị trường. Ví dụ: Lốp Michelin của em nó chỉ 680k/quả, lọc gió 80k/cái
- Giá quá mềm (không có một chiếc xe Nhật Bản 5 tuổi, chạy quãng 6 vạn nào tại Việt Nam mà lại chỉ có hơn trăm triệu cả)

Túm lại, nếu không quan tâm xấu đẹp, chỉ có 130 triệu trong tay và mỗi tháng chỉ có dưới 2 triệu cho vận hành bảo dưỡng, wagon là sự lựa chọn số 1. Số 2 là CD 5. Không có số 3 (vì Matiz còn khá chả mua được với giá dưới 140 triệu)
Thanks bác wagoner! Bài viết của bác rất bổ ích! E vote cho bác đây. :41:

Quạt

Xe điện
He he em làm bạn với wagon đã 3 năm và chưa hề có ý định bỏ vợ :)) đúng là nếu có thể lắp trợ lực thì em giữ lại cho vợ đi nếu đổi sang xe khác .

Các cụ tổ chức tụ tập khoe đồ và khoe xe đi nhỉ !!!

Viking

Xe điện
Thì các cụ cứ lắp trợ lực vào chứ chết thằng nào nhỉ :^):^):^)
Cháu không hiểu lắm, ngày xưa mờ tịt lắp trợ lực ầm ầm, có sao đâu ???
Chưa kể cháu đi đăng kiểm, có thấy thằng con giời nào leo lên xe đâu?? Mỗi cân xe, thử phanh trước, phanh sau là dán tem.
Mà các bạn đăng kiểm có nhí nhéo thì cho 2 nít :21::21::21::21:

toyota879919

Xe tải
vấn đề là có cụ nào định ly dị em nó thì ới em cái nhờ

caisua

Xe lăn
Từ nhỏ tới giờ e ngồi 2 con wagon, con nào cũng giật giật dù để nguyên chân ga, đâm ra e sợ

o to be

Xe máy
Trong off đã bác nào lắp trợ lực cho wagon chua? Chia sẻ cho anh em ty nhe(b)

Aji Ngon

Xe tải
Chán hội goa gông này quá,chả thấy tụ tập bao j nên cháu tính đổi đời vậy.Xe trắng biển N,chạy hơn 6 vạn,ngon lành cành đào,k hỉu gả em nó đc bao nhiêu các cụ bẩu cháu với.Cháu xin cảm ơn và hậu tạ các cụ.:)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em này cũng giống như Suzuki Carry Van và Truck đây mà, các bác có thể thay bộ chế hòa khí cho em nó bằng IC, nổ máy sẽ đơn giản hơn nhiều, chứ ko thì trời lạnh hay để 2 3 bữa ko đi .. lúc nổ máy cứ phải khẹt khẹt mãi