Thảo luận Suzuki Vitara 2015 đã có mặt tại Việt Nam

chubelocchoc

Xe đạp
cụ lại ngó cả Vitara phỏng, thấy cụ cả Creta, Tucsson...giờ ngó VTR, cụ chờ nốt CX3 & HRV luôn cho nó chuẩn, vì nhà iem cũng hóng mấy em để chọn
Haha uhm, đang thích dòng SUV mà, nên ngóng đủ bộ chọn cho dễ, đang ưu tiên con Tuscon nhất, nhưng mà giá căng đét quá, phải đắn đo.
Xét về giá, thích con CX5 2014 nhất khoảng 1ty có con ngon lành rùi.
Xét về xe mới, cảm giác mới nhiều tiện lợi, thì thêm 150tr nữa hốt con Tus.
Mềm mại hơn thì Creta, mà thấy thắng sau tang trống, ra giá tầm 940tr ngang ngữa CX5.
Vitara thì mềm hơn nữa, mà sao nó bị chê nhiều quá. Chưa thử chưa bít, thấy chê cả bản bên Hungary.
Đợi nốt CX3 zới HRV rồi chốt luôn quá, đi tạm mazda 6 vậy kaka

suzukivandao

Xe tải
Thêm một số hình ảnh về khả năng Off-Road của Suzuki Vitara mới:

suzukivandao

Xe tải

Eau Rougue

Xe hơi
@cụ suzukivandao: em thấy cái bản Sport mà cụ post hình động cơ 1.4 nhưng nó có tăng áp BoosterJet cụ ạ! Hình offroad cụ post đẹp lắm nhưng muốn đi đẹp như hình là phải có AllGrip, đó cũng chính là điều mà em quan tâm :D Hóng tin Motor Show từ cụ!

mazda6.

Xe buýt
Hình cụ post là cụ lấy trên web Tây cụ hỷ??? Về VN ẻm phôi pha ít nhiều rồi!!! Mất cái ALLGRIP chán hẳn!!o:-)

pene

Xe hơi
Như e được biết thì về vn chỉ có bản 1.6 dẫn động cầu trước. Như thế thì làm sao mà leo được mấy dốc như trên được. Cụ chủ cho em hỏi sau 1/7/16 thuế giảm còn 40% thì giá xe có giảm không.

suzukivandao

Xe tải
Như e được biết thì về vn chỉ có bản 1.6 dẫn động cầu trước. Như thế thì làm sao mà leo được mấy dốc như trên được. Cụ chủ cho em hỏi sau 1/7/16 thuế giảm còn 40% thì giá xe có giảm không.
Cụ yên tâm nhé, rất nhiều cụ trên diễn đàn có nhu cầu phiên bản dẫn động 4 bánh AllGrip, Suzuki Việt Nam sẽ ko làm các cụ thất vọng đâu, vấn đề là ngay trước mắt thì chưa nhập ngay đc. Còn việc giá và thuế thì em nghĩ là đối với nhà cung cấp thì cái họ cần là ko ảnh hưởng đến lợi nhuận. Khi thuế giảm mà giá xe cũng giảm thì đương nhiên là họ sẽ bán được nhiều xe hơn tới người tiêu dùng.
Tuy nhiên vấn đề chính là: giá thành một chiếc xe nhập khẩu bao gồm: thuế Nhập khẩu, thuế GTGT hàng nhập khẩu, Thuế tiêu thụ Đặc biệt.... Sau đó đến tay người tiêu dùng thì có thêm lệ phí trước bạ + các loại phí khác. Theo các cụ Thì chính phủ sẽ làm gì để giảm khi thuế nhập khẩu giảm mà vẫn đảm bảo thu Ngân sách (ghi chú: thuế ô tô là nguồn thu lớn của NN nhé)..

Cho nên có nhu cầu thì các cụ cứ mua xe phục vụ thôi chứ chờ chính sách thì bao giờ mới mua đc ạ.

pene

Xe hơi
Như cụ nói thì e dự là phải sang 2017 mới có bản allgrip, vậy thì cũng hơi lâu ..

overhaulin

Xe buýt
Làm thế nào 729 AllGrip thì em chốt :D
E thấy mình cụ chốt thôi
Su VN bán xe cho cả đất nước này chứ đâu riêng Of nhà mình.Bởi Su khó bán VN là vậy,chất lượng quá tốt cho một chiếc xe nhập,giá quá phải chăng,nhưng dân VN ham options hơn,mặc dù chả bao giờ xài.Cái Hai cầu như em Grand Vitara quá ngon đấy, mà mấy ai mua đâu,mua về cũng chả biết xài. Gặp xe Su giá mấy cũng chê đắt,trog khi thực tế thì giá vậy quá sức hợp lý rồi.Ngoài mấy cái options vớ vẩn ra thì mấy em hãng khác cùng phân khúc k thể hơn xe nhập Su được trên nhiều tiêu chí khác nhau.

Eau Rougue

Xe hơi
E thấy mình cụ chốt thôi
Su VN bán xe cho cả đất nước này chứ đâu riêng Of nhà mình.Bởi Su khó bán VN là vậy,chất lượng quá tốt cho một chiếc xe nhập,giá quá phải chăng,nhưng dân VN ham options hơn,mặc dù chả bao giờ xài.Cái Hai cầu như em Grand Vitara quá ngon đấy, mà mấy ai mua đâu,mua về cũng chả biết xài. Gặp xe Su giá mấy cũng chê đắt,trog khi thực tế thì giá vậy quá sức hợp lý rồi.Ngoài mấy cái options vớ vẩn ra thì mấy em hãng khác cùng phân khúc k thể hơn xe nhập Su được trên nhiều tiêu chí khác nhau.
Cái đấy là quyền tự do và sở thích của em, liên quan gì đến cụ đâu. Một phiên bản crossover có cả FWD và AWD thì bản FWD lúc nào cũng bán được nhiều hơn, nhưng bản AWD bao giờ cũng có đối tượng khách hàng riêng, ví dụ ở VN như Mazda CX-5, bản AWD bán ít hơn nhưng không bao giờ ế nhé. Ngoài ra thằng Subaru và Audi nó không ngu khi nó nhấn mạnh vào các hệ thống 4 bánh toàn thời gian tương ứng của chúng nó là Symmetrical AWD và quattro như những lợi thế cạnh tranh quyết định so với hãng khác. Mercedes cũng có 4Matic, BMW có X-Drive... Mà đây không phải dẫn động bốn bánh để offroad lội bùn nhé, mà để cảm giác lái tốt hơn và an toàn hơn trên đường trơn trượt. Cụ thấy giá hãng Suzuki phát ra quá hợp lý rồi vậy cụ mua luôn xài nhé, khỏi cần cân nhắc :D Em thì chưa nhiều tiền đến mức đấy. Nói chung mỗi người một sở thích cụ không nên nói cái này cái kia chỉ có mỗi một ai đó chọn,trước khi tìm hiểu cho ngọn nguồn.

Chỉnh sửa cuối:

Mazda3301086

Xe buýt
Xe chưa ra các cụ đã tranh luận sôi nổi thế.......

Mazda3301086

Xe buýt
Em cũng thấy cái cửa nóc chả cần thiết.......

VeryGood

Xe điện
Có cụ sale Suzuki nào ở đây cho em xin cái giá Carry blind van vào inbox, tks các cụ

Lungo_123456

Xe buýt
Suzuki theo tôi trước đấy thì form hơi nhỏ nhưng giờ khác rồi. Cũng đáng để thử 1 cầu của nó đấy.