Thảo luận Suzuki Celerio 1.0 CVT đã về đại lý các Cụ nhé

hoaivn

Xe máy
Em xem trên youtube Su có ẻm Jimny ngon quá mà không biết sau này có định đưa về vn ko nữa. Na ná Terios mà còn gọn hơn, xe Su thì em vẫn đánh giá cao bền bỉ, hình thức bỏ qua.
Đó là xe địa hình mà bác, em thích ignis hơn đi trong phố VN là sướng.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ai mới là người đang lấp liếm ở đây? Ko sản xuất xe lớn vì nó ko sản xuất chỉ sản xuất xe nhỏ chứ ko phải nó ko sản xuất được. Ngày trc taxi cũng có 1 thời gian dùng wagon nhưng sau này ko dùng nữa vì nó khai tử, sau đó Su chỉ nhập về số tự động thì xem có thằng taxi nào dùng số tự động ở VN ko? Chắc chắn là ko có nhé, vì nó sợ tốn nhiên liệu và chi phí ban đầu cao hơn thời gian hoàn vốn lâu hơn. Vitara grand thất bại vì nó ko thành công ko chỉ ở VN mà toàn thế giới, nhưng new vitara mang thiết kế mới thì đâu có đến nỗi nào? So sánh xe Hàn hơn xe Nhật thì buồn cười quá, vì so sánh về mảng option các tính năng và mẫu mã thì xe Nhật còn lâu mới bằng xe Hàn nhất là xe Su mang tiếng là kẻ thù của cái đẹp. Nhưng xét trên phương diện công nghệ máy móc thì người Nhật luôn đi trước 1 bước so với người Hàn, thử hỏi xe Hàn có cái xe nào nhỏ tý động cơ Diesel 0.8 tiết kiệm nhiên liệu 3-4l/100km ko? Chắc chắn là ko có, nhưng Su sắp bán những xe ấy tại thị trường Ấn với những động cơ diesel 0.8, 1.0, 1.2 turbo. Ở VN xe Su ko thành công là vì nó xấu và ít option ko phù hợp với tư duy người Việt là mua xe để khoe mẽ.
He he. Ý cụ là Su đang tiến dần đến công nghệ máy ô tô lắp chung với xe máy hả? Như thế là hướng đi đúng, ô tô không cạnh tranh được thì lại lắp vào xe máy. Và sắp tới Su sẽ có loại động cơ 3 trong 1, dùng chung cho xe tải 500kg, xe du lịch và xe máy.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Sức này khó vật đổ được hai thánh Ninh và 10.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Lại cãi nhau. giờ of ngoa kinh ~X(

accord_89

Xe tăng
em lót dép hóng các cụ bình.

huongnv86

Xe tải

sonthytb

Xe buýt
Thì e bảo 319 (số sàn) với 359 (tự động) đó thôi cụ. Mà giờ các bác sale bán 379 bản AT do đag hot khan hàg =))
Chờ Wigo về thì Celerio tự xuống thôi. Chất lượng chưa bàn nhưng thương hiệu không được ưa chuông bằng, định giá bằng đã ế rồi chứ chưa nói là cao hơn. Chỉ có thấp hơn khá khá thì người dùng mới quan tâm

TVA tractor

Xe buýt
Ở VN xe Su ko thành công là vì nó xấu và ít option ko phù hợp với tư duy người Việt là mua xe để khoe mẽ.
Em rất đồng ý câu này.

Xe SU rất bền và thiết kế thực dụng. Phải nói nó rất là hoàn hoản về thiết kế, ko thừa cái gì. Dân mình ếch lắm.

duycank

Xe hơi
Bây giờ taxi thua lỗ, uber rút lui, grab bị charge thêm thuế. Em dự là doanh số bán cho đối tượng khách hàng này không còn cao nữa đâu. Doanh số sẽ thấp nhưng tỉ trọng của celerio sẽ được tăng lên tí