Thảo luận Suzuki 4x4 độ lại !

Speedvn

Xe tải
xe xấu quá bác ơi, xe Korrando 91 của bác họa sĩ Đào Anh Khánh bên Gia Lâm giá 6k mà long lanh hơn nhiều. Có bác nào biết không? Bác nào chỉ em cách post ảnh em post cho bác xem xe 6k hơn xe 10k

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Mạn phép bác offroader, em gửi quả ảnh đầu xe của bác ấy các bác xem nhé

Bộ lift kit với cái tời này là gần 1 tạ, riêng cái công mang từ BK về HN là đã quí lắm rồi.

Land

Xe tăng
Sáng nay thấy chú này lượn ở HN trông cũng hay hay, có lẽ làm 1 chiếc bác Nava nhẩy, bác đoán khoảng bao tiền? Tôi có tời rồi , chỉ vì có tời mà phải sắm cái ô tô để dùng tời thì có được kô bác?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Dạ, em nghĩ khoảng dưới 10k là bác mua được cái chỗ để lắp tời như trên rồi. Nếu bác coi nó như 1 chiếc Jeep có điều hòa thì là quá ổn, độ tin cậy khi đi địa hình cao hơn nhiều so với các dòng xe 4x4 loại nhỏ khác.

Land

Xe tăng
Bác Nava chắc biết rõ nó, bác thử so nó với Vịt việt nam xem có khác nhiều không ạ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Dòng xe này (Suzuki Sidekick hoặc Chevrolet Tracker) đa số là 3 cửa mui bạt hoặc mui cứng, cả HN chỉ có 2-3 con là 5 cửa thôi ạ. Loại 3 cửa bình xăng hình như có 44 lít thôi, thay cho 55L của Vit 5 cửa. Một số xe Vit đời cũ dùng máy 1.3 chế hòa khí, cũng có máy 1.6 chế hòa khí nữa. Bóng đèn (hihi, bệnh nghề nghiệp của em) dùng loại HB1 (9004) như của Camry 88 khá hiếm. Hàng ghế sau của 3 cửa không gập riêng được mà là gập cả băng ghế. Được cái đồ đạc của nó cũng giống Vit VN nên ko ngại lắm. Bác có mối thì múc đi, anh em ta đi off cái cho vui.

Land

Xe tăng
Cám ơn bác Nava , em muốn bác so sánh về gầm, treo , lái, cầu, máy, số để tìm hiểm khả năng việt dã của nó.

Cái xe trên đuôi nhổm lên là do cái gì vậy, liệu lái xe có chủ động thay đổi chiều cao khi đang chạy được không.

Lúc nào bác thư thả , trả lời em cũng được, em biết bác kinh doanh bóng đèn đang bận bịu và phất to, vừa mở thêm 1 chi nhánh mới nữa :D (b)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Lại đánh liều xin 1 cái ảnh khác của bác offroader để cho anh em ngắm cái "mông" của vợ bác nhé.

Cái xe nó cao lên như vậy là do bác ấy lắp 1 hệ thống treo của Calmini với toàn bộ thanh giằng, lò xo, ống nhún v.v mới, để nâng thân xe lên 3 inch. Thêm vào đó, bánh xe bác ấy cũng lắp loại to hơn (hình như là 235/70 R16), cho nên tòan bộ xe được nâng cao lên cỡ 10cm. Khoảng sáng gầm xe (chỗ cục vi sai) cũng được tăng lên nhờ bánh xe to hơn.

Hệ thống treo này (lift kit) không thay đổi độ cao khi xe đang chạy được bác ạ. Cần phải có nhún hơi (air suspension) như ML, X5, LR3 v.v thì mới có thể thay đổi chiều cao khi xe đang chạy được.

Bác có rảnh thì qua em chơi, vụ này em tán chuyện cả ngày cũng được.

nightpinky

Xe buýt
SUZUKI 88H-8888, chủ xe là CCCCC

Land

Xe tăng
Bác có rảnh thì qua em chơi, vụ này em tán chuyện cả ngày cũng được.
Hì hì, mớí sáng ra mà bác đã phải chụp ảnh phục vụ em roài , nể quá.

Em cho rằng độ thế là ăn chơi đấy , nhưng vì em đã đi 1 con VW đời cổ mà lại thay đổi chiều cao được đến 20 cm, nó dùng bơm khí 12v bác ạ.

Hôm nào rảnh em qua bác , hay có lúc nào bác đi qua khu Hoàn Kiếm thì PM cho em nhá , em mới bác ca fe phố .

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Vâng, em cũng nghĩ là thay đổi được tính năng của xe (khung gầm, máy, hệ truyền động) là chịu chơi rồi. Xe VW cổ cũng có nhún hơi à, em tưởng là Citroen mới có chứ ạ? Bác cho em xin số đt của bác nhé, số em 09828 62782.

offroader

Xe đạp
Bác NARVA: bác sử dụng ảnh của em mà không xin phép, phạt bác 1 đôi bóng HB1 !!!:D :D :D :D

bác land làm 1 con đi cho vui (em xem trên mua bán có rao bán đấy). bác cần xem hay đi thử lúc nào rảnh em kính các bác tận nợi
Con xe này em xác định là toycar nên em tháo lắp lung tung cả không quan trọng là xấu hay đẹp.

kar

Xe điện
Bác Offroader ôi, làm chuyến đê! Lâu ko có chuyến nào ra hồn cả, hay anh em ta làm chuyến đường tăng Xuân Mai thử tời nhà bác? Sáng nay, ngồi cafe thấy xe cao mà bác vía cái éo một cái, khiếp, chả dám gọi bác nữa :))

offroader

Xe đạp
he he (sáng nay em có họp nên phải phi như ăn cướp, thế mà vẫn bị muộn 5').:D
OK. nhưng thứ 7 và CN tuần này em phải về quê ngoại có viêc.
tuần sau đi bác, em nhìn ảnh bác đi Xuân Mai là em thèm rồi :P
tời em mới thử kéo xe trên đường bê tông nên chưa thấy ý nghĩa gì cả :D

Land

Xe tăng
bác land làm 1 con đi cho vui (em xem trên mua bán có rao bán đấy). bác cần xem hay đi thử lúc nào rảnh em kính các bác tận nợi
Con xe này em xác định là toycar nên em tháo lắp lung tung cả không quan trọng là xấu hay đẹp.
Rất zdui vì được bác Ộp nhắc đến (b) , em cưỡi 1 chú Vịt, em rất thích nó vì nó bơi rất khá , sáng nay lại thấy 1 chú Vịt nữa biểm 29M, chạy lại ngó thấy khác xe mình mấy chỗ. Nay mấy bác rủ rê thì em sắm thêm 1 chú chuyên ọp rốt nữa. Đã tia được rồi , mấy hôm nữa là về đây. Kiểu gì bác cũng phải cho em ngó cái phần bên dưới của vợ 2 bác. Em chỉ máu nhất cái chỗ ấy đấy :)) . Bác có tời thì em độ thêm cái móc ở đuôi xe em cho bác có việc, tời của bác chỉ để làm dáng, khéo lâu không dùng rỉ hết cáp .
Cho em lấy xe của bác làm mẫu, Đảm bảo là xe bác là toy 1 thì xe của em còn toy 10 :D
Bác Nava này, Cái VW đó có nhún hơi điều chỉnh theo ý mình mới kỳ chứ, chỉ vì mỗi cái đó mà có bác là thành viên OF cứ lăn xả vào ôm cho kỳ được chú Vw cà tàng :P . Tí em nhắn cho bác số phone của em.

Tuần sau có thể làm chuyến Tăng Xuân Mai được rồi bác Kar và bác Ộp nhé , bác Nava có đi được không thì lên tiếng đi. Tôi rủ rê thêm bác LXC cho nó yên tâm. Mấy bác Pù luông với Bắc kạn đã hết đau mình mẩy chưa , làm trận mát xa mông nữa không :))

kar

Xe điện
Okie, vậy thống nhất Chủ nhật sau đi các bác nhá (y)

offroader

Xe đạp
Okia ! tuần sau các bác nhé

@land: cái giảm xóc điều chỉnh được cũng không đắt lắm đâu bác:
Rancho RS9000X Dual-Action Remote Control System
$169.99
Part No: 16019.900

Land

Xe tăng
Lại ọp vui nhể (y) (y) (y)

@ offroader

Cái ấy của bác hiện đại gớm, theo sơ đồ thì giống giống bộ cân bằng điện tử rồi , mà ri múp con trâu , đúng là toycar. Em sẽ nghe theo bác. (y)

Thằng cu nhà em có 1 cái xe , còn lăn lộn theo chiều dọc được, vượt tất cả mọi địa hình trong nhà , mỗi cái leo lên cột là không được. Có lẽ phải lấy nó làm con xép mất. :))

Speedvn

Xe tải
xe xấu quá, bác hỏi Korrando 91 (4 chỗ đủ giấy tờ xe du lịch) của họa sĩ Đào Anh Khánh bên Gia Lâm giá 6k mà long lanh hơn nhiều