[Funland] Sướng nhất có tiền mua xe thời điểm này, Tết lại tăng giá

HeoQuay66

Xe tăng
ngày kia thêm em hàng khủng 1 thời Innova Cross ra hàng nữa, đảm bảo lại có vài hãng giảm giá :D

Tuongtien1977

Xe điện
E thấy trong group người dùng Honda cụ mợ vẫn nhận xe đều đều nhỉ, đúng là có tiền mà mua xe thời điểm này thích thật, xe có khá đầy đủ mà không phải tranh giành với ai mà khuyến mại đúng là chưa năm nào như năm nay. Cụ mợ nào đang nghĩ tới nghĩ lui có nên chốt hay không thì e nghĩ là nên, mua sớm đi sớm, đúng người đúng thời điểm, không sắp Tết rồi, giá khéo lại không tốt bằng =)) Nhìn nhanh thì thấy hầu hết xe đều giảm ít nhất 50% phí trước bạ, trong đó riêng mẫu BR-V phiên bản G được giảm 100%.

E cứ để khuyến mại mấy dòng xe Honda ở đây, cụ mợ nào quan tâm thì tham khảo ạ, thời hạn tính từ ngày 05 đến hết ngày 31 tháng 10 năm 2023 ạ.
View attachment 8123249
Ảnh màn hình 2023-10-04 lúc 14.42.22.png
Crv lăn bánh tháng 10 ở hà nội bao nhiêu ?

Xe Thánh

Xe buýt
Các năm thì tết tăng giá, năm nay đến gần tết lại càng giảm giá các cụ ạ. Em thấy xe bây giờ toàn để trong showroom đăng bán cho nó mới chứ có thấy đi ngoài đường mấy đâu, à có Sanh sấp mặt thì vẫn chạy ngoài đường... :D
xe từ giờ đến cuối năm chỉ có giảm chứ khó mà tăng được cụ ợ, lực cầu yếu, thị trường chứng khoán đi xuống
Giống bắt dao rơi ở thị trường chứng khoán mấy tháng nay... Bắt xong phát nó lại xuyên cho phát nữa thủng cả bụng
Nhưng giá xe chắc không rẻ hơn xe ở chính quốc được, cho các xe có doanh số, cái đó là chốt rồi>
Còn xe bán xả kho để ngừng phân phối kiểu con Chervolet thì giá gì cũng ra hàng được
Kinh tế còn khó khăn đến năm sau.
Bđs tèo, chứng chết.
Xe ngày càng nhiều dòng, nhiều hãng, xăng điện đủ cả, sắp tới có bọn giá rẻ Wulling ev, VF3, MG 5 số sàn nữa thì giá xe còn down nữa.

Xe Thánh

Xe buýt
Từ 2023 trở đi sẽ có nhiều thay đổi, e nghĩ đường xá cũng mở nhiều rồi, xe cũng sẽ tiếp tục rẻ nữa.
Các hãng bắt đầu nghiêm túc hơn, VD e thấy Wuling nó mở sâu rum ở khắp nơi luôn, chắc là có ý định xâm chiếm thị trường VN rồi.
Còn Honda có cụ vừa dính phốt rồi, các hãng có vẻ vẫn ko coi trọng khách hàng Việt, nên các cụ cứ cân nhắc
Wulling đang niêm yết 230 củ, về 150 em cũng làm 1 con.

Xe Thánh

Xe buýt
Khổ, sít đơ hòn đá phải vào tận đây mở thớt sale. Sang năm xe vẫn còn ế dài, mơ mà tết tăng giá.
Sale Honda nó hay vào đây mở thớt, trước có 1 thớt về City, rồi 1 thớt gì kiểu mua Civic tặng xếp, bọn này đọc cái biết mùi ngay.

Xe Thánh

Xe buýt
Hòn đá xưa nay toàn ngáo giá mà cụ. Chắc nghĩ giống 2b. 4b về chất lượng thì e ko thấy phốt mấy, nhưng form thì xấu mà giá bao giờ cũng thấy đỉnh phân khúc! :))
Phốt suốt thây cụ, có ông City nước chảy ướt hết sàn, mấy ông bị đứt curoa cvt rồi vào hãn nó bắt thay cả hs 150 triệu, đh thì yếu, phanh toàn tang trống ghế nỉ.

Giá thì ngáo.

thanh040506

Xe trâu
E hết tiền, chờ mua chịu các cụ ạ.

Xe Thánh

Xe buýt
Cách đây gần tháng, e có nhu cầu mua xe, vào showroom Honda xem, tay dắt đứa con gái nhỏ vì vừa đón nó đi học về. Vào đến cửa thấy một đám đông các bạn sale đang tụ tập chém gió cười đùa ở quầy lễ tân, có thể vì hình ảnh bố con e lúc đó trông quê mùa nhếch nhác nên các bạn nhìn thấy bố con e bước vào nhưng chỉ liếc mắt nhìn, ko có ai chủ động ra mà đùn đẩy nhau, cuối cùng có một bạn nam bước đến hỏi han qua loa và tư vấn vài câu khá bài vở, kèm theo cả dụ dỗ và doạ dẫm (kiểu ko mua nhanh là hết xe).
E cười nhạt, dạo một vòng quanh chiếc Civic RS trắng rồi lặng lẽ dắt tay con gái ra về, bạn sale ấy cũng ko xin sđt và thậm chí là ko nói gì khi thấy khách ra về.
Theo sở thích và ngân sách thì e định lấy Civic G lăn bánh tầm 850tr đổ lại nhưng sau hôm đó về e bảo vợ thôi ko lấy Civic nữa. Hôm sau e ra Mitsu múc luôn chiếc Outlander 2023 màu trắng bản tiêu chuẩn, tổng cả lăn bánh và bhtv là 806tr.
Giờ thi thoảng đi qua Honda nhìn thấy chiếc Civic e lại thấy gợn lên chút tiếc nuối như là nhìn thấy người yêu cũ vậy.
Nhưng bù lại chiếc Outlander tuy trông già nua xấu xí, ko bóng bẩy hào nhoáng nhưng phục vụ nhu cầu gia đình 5 người nhà e quá ổn, gầm cao 7 chỗ rộng rãi, cách âm tốt, điều hoà mát lạnh, và tiết kiệm đc gần 50tr đổ xăng đi đc cả năm.
Phong cách bán hàng của dân VN cứ phải gọi là chụp giật, chỉ lừa lọc làm sao cho khách hàng xuất tiền ra xong là kệ cmm. Bán hàng thì phải gọi bọn Tày bằng cụ tổ, em sang Trung Quốc xuống sân bay họ đã cho xe ra đón rồi, gặp nhau cái niềm nở bắt tay cứ như người nhà, lên xe trò chuyện vui vẻ gần gũi, họ đưa em về khách sạn đẹp bao hết ăn ở, tối họ đưa đi ăn đi chơi.

Tất nhiên ai cũng thừa biết là họ chả cho không mình cái gì, nhưng cách tiếp cận kh của họ làm mình cảm thấy đc tôn trọng, ối giời nghĩ lại cách bán hàng của VN thì ...

xetaiday

Xe buýt
Cụ có biết em này mí em teritory nó chui đâu ra giá rẻ thế không ! Bọn này chân cẳng yếu !
Teri của china gắn mác Ford mới bán được giá ngần ấy cụ.
Cụ xem con Beijing X7, Zoyte nó ngập tràn công nghệ, giá mềm mà còn tháo chạy.
CX5 em ko nghĩ nó giảm sâu đến vậy luôn.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Teri của china gắn mác Ford mới bán được giá ngần ấy cụ.
Cụ xem con Beijing X7, Zoyte nó ngập tràn công nghệ, giá mềm mà còn tháo chạy.
CX5 em ko nghĩ nó giảm sâu đến vậy luôn.
Em thấy mấy con gốc China mà sản xuất bên Trung hay Thái chất lượng ổn phết đấy chứ, mấy con lắp ráp ở VN chất lượng cũng ố zề hên xui phết.
Mà không phải mỗi xe, vẫn thương hiệu sản phẩm xịn xò cứ về VN sản xuất là y như rằng chất lượng kém bên nước khác.

xd642a7

Xe tải
E chỉ kể lại câu chuyện mua xe của e và cảm nhận cá nhân của e, chẳng xúc phạm đến ai, tự nhiên lại bị ném gạch thế này. Có vẻ cay cú lắm, các cụ mợ khác vào thớt này đừng chọc ngoáy gì đội Honda nha, mùi lắm :))) thôi chào quyết thắng!!
Cuối tuần vui vẻ nhé các cụ mợ!!
Em 4 năm trước cũng vào showroom Honda HP xem con HRV, mà khi đó e đang đi Morning. Thấy các bạn sale nhìn khách cũng ko tha thiết, nhiệt tình lắm nên em chuyển sang mua xe của anh Hyundai luôn.

xukthal

Xe lăn
Em 4 năm trước cũng vào showroom Honda HP xem con HRV, mà khi đó e đang đi Morning. Thấy các bạn sale nhìn khách cũng ko tha thiết, nhiệt tình lắm nên em chuyển sang mua xe của anh Hyundai luôn.
Cụ dỗi à? :)) Phải xe của nhà mấy chú sên làm đâu mà họ nhiệt, làm công ăn lương thôi mà :-j

Truongblack

Xe hơi
Brv bản L bán chạy hơn bản G nên bản G mới đc giảm nhiều hơn đúng không?

Nonstops

Xe hơi
Đứa e gái mình mới lấy con city xong kêu sướng vì mua được xe lúc rẻ, cả nhà cùng vui

Hanoithon

Xe hơi
E nghĩ honda họ cũng không giảm sâu hơn được đâu, thương hiệu khẳng định rồi nên cụ nào mua thì đúng điểm bắt đáy rồi đấy

carenthusiast

Xe hơi
Hôm nọ ra bảo dưỡng cái xe thôi mà mấy e ở đại lý tiếp đón nhiệt tình mà đông cụ ngắm xe mới phết, chắc giá giảm nên có khi ham

peace_park

Xe buýt
Cụ cưỡi 4b đến thì vẫn sang chán, em mua xe lần đầu chỉ lóc cóc 2b với đi bộ đến xem xe thoai :))

cadan

Xe container
Sao Tết lại tăng giá ah

năm nayKT chán đời ai sắm xe đổi xe