Thảo luận Sunny XV và Sunny XV SE

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cá nhân em đồng ý với quan điểm của cụ về thị hiếu người Việt ta: có thể vậy mà sunny chỉ chiếm 10% thị phần phân khúc B năm 2016.

Nhưng em chia sẻ là không đồng tình với những nhận định cảm tính của cụ, ví dụ:

1. bác không rõ dịch vụ sau bán của nissan thì không thể chắc luôn là không thể bằng Toy và Honda được.
2. bản full vois city sunny nó đã không giống nhau mà tiêu chí mua từng khách hàng là khác nhau. Ví dụ:
- city có VSA bọn kia không có,
- vois có điều hòa tự đông bọn kia không có,
- sunny rộng rãi bọn kia chưa bằng, full option đã bao gồm cả AXN, ghế da, giá bán rẻ hơn.

nên không thể "cá" cảm tính ở đây được ạ. trước đây và hiện tại Vois là ông vua phân khúc, nhưng giờ nhiều hãng tham gia vào thị trường việt nam, vậy ai đưa được sản phẩm/giá trị tốt hơn thì đứng đầu thôi ạ.

Còn đều là máy nhật của 3 ông lớn thì độ bền bỉ là như nhau thôi ạ.
thực ra việc đánh giá dịch vụ sau bán hàng của 1 hãng có nhiều yếu tố đánh giá cụ ah.

1. Mật độ các Gara ủy quyền của hãng
2. Dịch vụ của các Gara
3. Các chương trình hậu mãi, hỗ trợ sau bán hàng

Em không dùng dịch vụ Nissan nhưng em có thể nghe đánh giá, review của cộng đồng sử dụng xe cụ ah. 1 người đánh giá có thể không chính xác nhưng cộng đồng đánh giá thì đương nhiên tỉ lệ chính xác sẽ tăng lên

Tiếp đến vụ máy nhật =)) Nhật cũng có Nhật lùn Nhật cao, không bao giờ có chuyện cứ là Nhật thì bền bỉ như nhau. Máy móc em không hiểu nên không lạm bàn nhưng chắc luôn mỗi hãng sẽ có chất lượng và công nghệ khác nhau chứ ko phải cứ Nhật là 1 tiêu chuẩn.

Em chỉ thấy đơn giản là nếu ai có nhu cầu khoang rộng, kinh phí vừa đủ thì lựa chọn Sunny là hợp lý. Còn so sánh với bất kỳ xe nào đều chỉ là tương đối

Bluenagelxv

Xe hơi
thực ra việc đánh giá dịch vụ sau bán hàng của 1 hãng có nhiều yếu tố đánh giá cụ ah.

1. Mật độ các Gara ủy quyền của hãng
2. Dịch vụ của các Gara
3. Các chương trình hậu mãi, hỗ trợ sau bán hàng

Em không dùng dịch vụ Nissan nhưng em có thể nghe đánh giá, review của cộng đồng sử dụng xe cụ ah. 1 người đánh giá có thể không chính xác nhưng cộng đồng đánh giá thì đương nhiên tỉ lệ chính xác sẽ tăng lên

Tiếp đến vụ máy nhật =)) Nhật cũng có Nhật lùn Nhật cao, không bao giờ có chuyện cứ là Nhật thì bền bỉ như nhau. Máy móc em không hiểu nên không lạm bàn nhưng chắc luôn mỗi hãng sẽ có chất lượng và công nghệ khác nhau chứ ko phải cứ Nhật là 1 tiêu chuẩn.

Em chỉ thấy đơn giản là nếu ai có nhu cầu khoang rộng, kinh phí vừa đủ thì lựa chọn Sunny là hợp lý. Còn so sánh với bất kỳ xe nào đều chỉ là tương đối
bác đơn giản ngay từ đầu nghe dễ hiểu hơn ạ :))

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
bác đơn giản ngay từ đầu nghe dễ hiểu hơn ạ :))
em trước giờ vẫn không chê Sunny, em chỉ thấy 1 số cụ bảo nó hơn Altis hoặc là bảo đông người chọn Vios chưa chắc đã là thông minh =)) em là người bỏ Vios mua hãng khác vì thấy nó không phù hợp. Nhưng đó là không phù hợp với cá nhân em chứ em không nghĩ những người lựa chọn Vios là những người ko biết lựa chọn.

Hợp với người này không hợp với người kia, hợp với ít người không hợp với nhiều người hết sức bình thường

Kiểu như làm con Mẹc S series ý, bán dc mấy đâu =)) vì nó hợp với người rất nhiều tiền chứ không phù hợp với đa số người dùng phổ thông.

bangnt257

Xe tải
Em đã dùng Sunny XV được 2,5 năm rồi, thấy hài lòng với giá trị bỏ ra

hienpt9228

Xe tải
Website
mazda-hanoi.com
:bzCCCM nào quan tâm Sunny 2nd thì hiện tại em đang có 1 em XV 2015 oddo 2v1 giá yêu thương ạ!:!!

Mật thư hoặc alo em để nhận được giá yêu thương nhất ạ::)] 09.3773.2882 Em Hiển ạ!=))

Alex.mohamed

Xe đạp
Sau time sử dụng thì cho hỏi e nó nhược điểm là gì vậy ah. E mới thanh lí xe h đang nghía e nó mà chưa biết phụ tùng thay thế rẻ k