[Funland] Sungroup bàn giao cho Đà Nẵng bệnh viện dã chiến sau 3,5 ngày thi công

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Vào of bấy lâu thấy nhiều thằng hãm l 😢

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em nhìn chỉ lắp vách như này thì nhanh có gì lạ đâu ?

dalink

Xe điện
Tôi thật người ta bỏ tiền ra thế mà vẫn ăn chửi thì chịu cá xã hội này! Còn ai bảo Sun phá rừng Ba nà thì cho xin dẫn chứng cái chứ tôi đi Ba nà chỉ thấy rừng còn nguyên, đất chỉ lộ ra ở chân cột cáp. Họ cũng đang thiệt hại bỏ cmr trong thời dịch bệnh này đấy, mỗi ngày covid mất bao nhiêu tiền các ọp phơ tính ra được mà.
Tôi đi Fansipan cũng thấy nó làm quá giỏi, thuận theo địa thế và ảnh hưởng cực ít tới môi trường. Mà trên đỉnh Fan ngoài đỗ quyên thì có cái cây cái con gì đâu cơ chứ. Có mỗi vệt kéo cáp đang dần hồi phục. Quá siêu.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Tôi đi Fansipan cũng thấy nó làm quá giỏi, thuận theo địa thế và ảnh hưởng cực ít tới môi trường. Mà trên đỉnh Fan ngoài đỗ quyên thì có cái cây cái con gì đâu cơ chứ. Có mỗi vệt kéo cáp đang dần hồi phục. Quá siêu.
Vâng đúng rồi cụ. Rừng Fan có cái mẹ gì đâu mà lúc họ làm cáp treo thì cả lũ gào lên như rẻ rách! Rồi 1 bọn kêu gào là leo Fan có cáp mất hứng, rõ hài!

sakai_yo

Xe lăn
E biết ngay kiểu gì cũng có các ông vào chê nọ chê kia, cứ chính quyền nói A thì mình phải nói B mới đc hay sao ý.

sthd

Xe lăn
em mà là chủ tịch nước em phong Đại anh hùng lao động cho a Lam.
chả xin đồng nào, xây hàng chục khu du lịch nổi tiếng thế giới. thu hút hàng chục triệu du khách nn đến vn mỗi năm , thu về hàng tỉ đô. tạo hàng chục ngàn việc làm

vn có chục n như anh thì hóa rồng rồi

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Trông cũng chả khác gì ký túc xá. Chả có máy móc gì. Nhà vệ sinh cũng không. Muốn hiện đại phải có bệnh viện dã chiến của quân đội xây như Hỏa Thần, Lôi Thần của Trung Quốc
Nhà thương như thế này nhà cũng có đứa hô hét, nhảy nhót tụng ca được kể cũng tài =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

dalink

Xe điện
Vâng đúng rồi cụ. Rừng Fan có cái mẹ gì đâu mà lúc họ làm cáp treo thì cả lũ gào lên như rẻ rách! Rồi 1 bọn kêu gào là leo Fan có cáp mất hứng, rõ hài!
Đợt em lên đó, ông già em tiện tay vứt vé đi. Lúc xuống phải có vé mới đi được, nhưng còn bill nên họ vẫn ok. Ông già mới thắc mắc bảo lên đến đó rồi ai chả cần vé xuống. Có bạn bảo chắc họ sợ người ta leo bộ mệt quá lại đi cáp treo xuống nên phải kiểm soát :))

hanoien

Xe điện
Đợt em lên đó, ông già em tiện tay vứt vé đi. Lúc xuống phải có vé mới đi được, nhưng còn bill nên họ vẫn ok. Ông già mới thắc mắc bảo lên đến đó rồi ai chả cần vé xuống. Có bạn bảo chắc họ sợ người ta leo bộ mệt quá lại đi cáp treo xuống nên phải kiểm soát :))
E leo bộ lên, lúc xuống muốn đi cáp, mịa nhà nó bắt mình mua vé 2 chiều, xót xót là.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vừa bảo đảm chống dịch, vừa thi công mà hoàn thiện sau 3,5 ngày cũng ghê răng đấy các cụ nhỉ?
Không biết vốn do Sun tài trợ hay vốn ngân sách?
Sun tài trợ mà cụ. Đúng là SUN :)
Làm gì cũng chuyên nghiệp, nhanh, chuẩn, đẹp!
Em vẫn yêu anh Lam Sun và anh Vượng Vin :)

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thì em nói mấy cái cụ liệt kê ra có khác gì ký túc xá không? Cái quan trọng là vật tư chữa bệnh, nhân lực, chứ không phải chỗ nằm
Vật tư chữa bệnh, nhân lực thì chuẩn bị sẵn rồi nhưng phải có người bệnh thì mới đẩy vào chứ.

MiTa

Xe lăn
Lại nói đến chuyện tiền-bịt-miệng-báo-chí:
Thằng đel nào có lỗi chẳng muốn dấp đi, từ thằng cu con bé tí!
Chả qua ... những thằng ít tiền, lực mỏng hay đám ofer trên răng dưới các tút ... THÌ PHẢI CHỊU, có thế thôi.
Ộp phơ mà bịt dc thì nó cũng dí tiền để bịt. Tội choá gì ko bịt.

congchi

Xe điện
Nếu chỉ nhìn ảnh thì em thấy toàn các hạng mục nhẹ, thi công khá đơn giản. Cái này nhà thẩu nhỏ cũng thừa sức làm, mà chả hiểu sao ông Sun cũng liếm đc dự án, hay là ông í bao thầu toàn thành phố rồi. Như mấy cụ trên nói về vấn đề điện nước HVAC, nếu không có cái thiện gì để luồng khí lưu thông có điều hướng thì em dự khu này chỉ để cách ly các ca nhẹ, ít triệu chứng chứ không để chữa trị được.
Mấy bác không làm mảng XDCB thì đừng có ý kiến.
Nhà thầu nhỏ thì nó làm cũng được, nhưng xì tiền ra nhé. Không tiền tươi thóc thất, đào đâu ra vật tư nhân lực mà làm.
Cái này làm nhanh quyết nhanh, tiền NN chưa chắc đã kịp giải ngân. Nhà thầu không vốn mạnh, nhân lực mạnh kít mà kịp huy động.

Mr.Alo

Xe lăn
thi công 3,5 ngày nhưng chuẩn bị chắc cũng trước rồi , cơ bản thế cũng tốt , coi như thêm kinh nghiệm để phòng lúc cần làm

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
cụ giới thiệu tác phẩm của cụ để ae mở mang tầm mắt
Ác nỗi em làm ngạch khác cách trò dựng vách nhẹ này.
Còn cụ muốn xem cái của em thì tìm thơ ký cho cụ nguyên TBT LKP mờ hỏi :D

sthd

Xe lăn
Ác nỗi em làm ngạch khác cách trò dựng vách nhẹ này.
Còn cụ muốn xem cái của em thì tìm thơ ký cho cụ nguyên TBT LKP mờ hỏi :D
cảm ơn cụ. nghe đến mấy ông đấy đã chán rồi