Sừng tê giác Châu Phi..Thật thật...giả giả...

babetnhe

Xe điện
Phóng sự hay quá bác ạ!
Mời bác ly vodka nhé !(b)
Em cũng nghe nói người Việt mình bên đó làm nghề ảnh nhiều vì dân ANG rất thích chụp ảnh
ANG cũng là 1 trong vài nước an ninh khá ổn định ở Châu Phi đấy chứ
Thiên nhiên châu Phi thích nhỉ mỗi tội dân oánh nhau suốt ngày chả chịu làm ăn gì

Tây Độc

Xe điện
Em nghĩ cứ cắt nhỏ ra thành mảnh hình vuông mang về, bố thằng nào biết được nhỉ? Đằng nào chẳng mang mài. Mà giờ nó có soi hành lý xách tay đâu.

qinghai

Xe đạp
pác chủ thớt kể tiếp đê: cuối cùng thế nào, giá cả thế nào? anh em đi cùng chia chác phân khu thế nào?:102:
Trước iem cũng đc xem 01 đoạn sừng tê giác giữa thân nhưng nó ko rỗng trong như cái của pác đâu. Bạn iem nó bẩu đó là sừng tê châu Á. :^)
Theo hiểu biết của iem tê giác chỉ có ở châu Phi và châu Á đúng ko pác?
Vậy, pác cho iem hỏi: Sừng tê thì sừng Phi và sừng Á loại nào giá trị hơn?(c)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
thế thì sừng nàh bác là sừng trâu roài :)):)):)):))
bạn mới chả bè .. tê giác con nào cũng có rỗng ruột ngắn hay dài y choang
nó cùng chất sừng nên châu á hay châu phi cũng thế cả .
:)):)):)):)):))

qinghai

Xe đạp
iem chỉ xem và bit thế thôi chứ có $ và có nhu cầu mua đâu mà pác Kingpin nói là "sừng nhà iem". Thế vậy đó là sừng trâu hả pác:102::77:

vanessa

Xe tải
Em đang bận quá các bác ạ, trả lời các bác sau nhé

phongthan10

Xe tải
ơ Em tưởng sừng Trâu bên trong nó rỗng mà bác...người dân tộc chả lấy nó làm tù và đấy thôi...ko rỗng có mà thổi vào mắt.......:)):)):))

giaccu

Xe đạp
theo tôi được biết sừng tê giác châu phi to nặng rỗng ,nhưng rẻ hơn sừng châu á ,sừng châu á bé hơn nhưng mà đặc ,nhưng lại đắt hơn ,dùng thì tốt hơn chuyên trị giải độc ví dụ ,tiền ung thư có thể khỏi

pham ngoc chau

Xe buýt
ngàn lẻ một truyện mới hả bác, bác xì tốp chỗ ấy cư như bà sereharate ấy

adhhai

Xe máy
hay quá bác ơi...

car_design

Xe đạp
Cái này mài ra uống nhưng thực sự có tác dụng gì nhở các bác nhở?

huunhan2k

Đi bộ
Em chào các bác em lính mới bây giờ em mới lên tiếng đây ạ. Chuyện là thế này em đã được biết công dụng của sừng tê giác còn sừng Phi hay Á cái nào tốt hơn thì em cũng chịu. Ông cụ nhà em bị bệnh Nhược Cơ 2 mi mắt sụp xuống huyết áp cao chót vót ăn toàn bị nghẹn cổ không nuốt thức ăn xuống được đi khám bệnh châm cứu, uống thuốc .... khắp nơi không khỏi chỉ đỡ chút thôi hết thuốc bênh lại quay lại như cũ mà tác dụng phụ của thuốc là cực kỳ hại thận (Cụ nhà em bị đến 1năm trời) , may cho ông cụ nhà em là bạn bà cụ có miếng sừng tê giác mà hình như mang bên Campuchia về thì phải đưa cho mài uống đúng 30 ngày mỗi ngày mài 20 đến 30 phút. Đến bây giờ thấy (Bách bệnh tiêu tán vạn bệnh tiêu trừ) em đùa đấy. Nói tóm lại là bây giờ thấy cụ rất OK lại phong độ như thời trai trẻ :21:

nguyenvietha

Xe tải
Nhưng mua sừng tê giác cẩn thận không dễ bị nhầm với sừng Trâu Nước, vì hai laọi này rất giống nhau đấy bạc ạ, đối với sừng Tê Giác, có tình Hàn nên rất tốt cho các bệnh liên quan tới lục phủ ngũ tạng....... đặc biệt với trẻ em sốt cao, táo vón dùng sẽ ổn... giá mà mỗi con tê giác có 3 sừng, cắt đi lại mọc bác nhẩy(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

nguyenvietha

Xe tải
Cụ đi công tác hay tư tác mà phải lặn lội xa xôi thế kia??
Mua rồi có cầm về vietnam được ko??
Tiếp đi cụ, em đang đợi hành trình phía trước của cụ!(b)
Chắc là cầm về được cụ ạ vì chẳng nặng tí nào, nhưng chỉ có điều Hải Quan mà phát hiện thì toi ....... theo em nên sơn đổi màu sừng tê giác sau đó biến nó thành thứ đồ chơi rồi mang về, ai kiểm tra thì bảo là đồ chơi... thế thôi

FX45

Xe máy
Đĩa mài sừng tê giác

Em cũng được một bác làm chuyên gia ở Angola để lại cho một ít , post ảnh lên để bác Vanessa cho ý kiến là thật hay giả . Khi xỉn ,hoặc sốt cao mài ra uống thấy công dụng ra phết :)):))

Còn đây là cái đĩa mài chuyên dụng , em mua bên Hồng Kông các bác ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

matroiden

Xe hơi
Kính các bác nhá, iem có ông chú cũng là dân trong nghề chuyên các khoản cao và sừng. Cách đây iem vài hôm đến chơi nhà ông ý giở 1 khúc sừng tê ra, gần 2 lạng mà bảo nó có giá tới 40 củ, choáng! Là người trong nghề nên ông ý cũng bảo iem là cái này của Châu Phi thật, khác với sừng trâu: Sừng tê nó mọc từ da của con tê giác ra nên các thớ của nó thẳng, còn các sừng con khác thì mọc từ xương ra nên nó có thớ xoáy. Còn về việc giải độc hay giải rượu thì có thể dùng các loại sừng đều có cái công dụng bình thường đó, chứ ko cứ phải là sừng tê mới làm được. Iem nghĩ cái sừng tê nó chắc là phải hơn cái sừng trâu ở chỗ nào đó thì mới đắt vậy chứ nhở. (b)

haiphus

Xe buýt
Kính các bác nhá, iem có ông chú cũng là dân trong nghề chuyên các khoản cao và sừng. Cách đây iem vài hôm đến chơi nhà ông ý giở 1 khúc sừng tê ra, gần 2 lạng mà bảo nó có giá tới 40 củ, choáng! Là người trong nghề nên ông ý cũng bảo iem là cái này của Châu Phi thật, khác với sừng trâu: Sừng tê nó mọc từ da của con tê giác ra nên các thớ của nó thẳng, còn các sừng con khác thì mọc từ xương ra nên nó có thớ xoáy. Còn về việc giải độc hay giải rượu thì có thể dùng các loại sừng đều có cái công dụng bình thường đó, chứ ko cứ phải là sừng tê mới làm được. Iem nghĩ cái sừng tê nó chắc là phải hơn cái sừng trâu ở chỗ nào đó thì mới đắt vậy chứ nhở. (b)
Cách nhìn thớ xoáy và thớ thẳng là như thế nào hả bác? Mình nhìn vào mặt cắt ngang sừng hay là những vết nứt trên bề mặt lớp vỏ của sừng??

Tiến đô

Xe đạp
Bác dậy lúc nào thì post luôn cho anh em OF nhé, bác làm anh em tò mò quá, đúng là đường này mà off thì nhất các bác nhỉ, mà súng ống bên đấy nhiều thế hả bác, em thấy bác lôi AK bắn như không ý, ở VN mà thế thì chắc tiêu luôn.