Sun Spa Resort Quang Binh - Chuyến đi thắm tình anh em, đồng nghiệp

buffalo car

Xe điện
Bác Bufalo cứ tự nhiên ạ, em thấy bác đi dịp này thích hơn em đi , đợt trước em đi dính đúng ngày mưa biển lạnh, bể bơi cũng chẳng tắm được, F1 nhà em rất thích nước cũng đành chịu, đi Sun Spa cứ chọn ngày thật nóng đi là giá trị nhất
Vâng cụ cho phép thì em chiến nhá!\:D/
Ở Quảng Bình mà đi vào đúng đợt gió Lào thì có mà ngồi ru rú trong phòng máy lạnh thôi cụ ơi! ^:)^

buffalo car

Xe điện
Trong 5 ngày ở Sun spa ngày thứ 3 em quyết tâm đặt báo thức tù 5h00am để đi săn ảnh bình minh. Mắt nhắm mắt mở xách súng phi ra biển. Báo hại hôm nay trời mù mịt chả thấy ánh mặt trời nhỏ nhoi nào ~X(. Thôi nhân tiện thăm quan + tập thể dục dọc theo bờ biển.

Bờ biển SSP buổi sáng sớm dưới biển cũng khá nhiều rác do đêm trước thủy triều đưa lên nhưng đến 6h00 là sẽ được dọn sạch sẽ ngay:

Đây là đoạn cuối cùng của Sun Spa nơi doi cát nhìn sang biển Nhật lệ nơi tập chung nhiều khách sạn nhà hàng nhất. Vẫn đang còn kè bờ và ngổn ngang XD. Mấy bác khoai Tây cũng định ra đây tắm biển thấy thế đành đi sang khu 4 sao.

Nội thất của mấy khu 5 sao thì cụ Garry đã up rồi, em xin up mấy cái bể bơi (So với ảnh của Cụ Hatvung thì em thấy xấu hổ quá! Ảnh của cụ ấy đẹp choáng váng)

Đây nhà hàng của khu 5 sao nhìn thẳng ra bể bơi

Bể bơi nhìn ra biển. Ra biển mà không thấy biển xanh nắng vàng thì coi như chụp ảnh là thất bại ~X(.

Đây là đường vào của khu gym và massage cũng khá ấn tượng

TBLB2011

Xe tải
Chào các Bác !
Em vừa đi Quảng Bình về sáng nay, thời tiết không nóng lắm, nhiệt độ khoảng 37 -38 độ C, biển đẹp.

buffalo car

Xe điện
Em tiếp đây!.....

Lang thang bên khu 5 sao mãi mà chưa thấy anh nắng nào đành lếch thếc trở về, hơ hơ có tí nắng lên rồi nhưng vẫn mù mịt ~X(

Sáng sớm một người tắm ngoài biển nhưng bảo vệ phải làm nhiệm vụ trông coi

Đi ngang qua bể bơi khu D thấy một em đang từ từ xuống nước vì sáng bể vẫn lạnh! Chụp luôn thì lại ra ảnh này :-??

Các cụ nhìn kĩ vào nhá! :))

Trời đã sáng hẳn và bờ biển lại nhộn nhịp với các hoạt động! mời các cụ tham khảo.

Chuẩn bị đến giờ ăn nhậu seafood các cụ nhé!....

buffalo car

Xe điện
Chào các Bác !
Em vừa đi Quảng Bình về sáng nay, thời tiết không nóng lắm, nhiệt độ khoảng 37 -38 độ C, biển đẹp.
Chào đón bác vào với thớt Sun spa! Bác có gì hay cứ phọt lên đây chia sẻ nhé! >:D<

lucky-luke

Xe buýt
Cụ ở Sunspa thì đi qua cầu Nhật Lệ rẽ phải, đi khoảng 3 km nữa. Quán bên tay phải. sát biển. Tôm hùm 1tr1/kg. Chả biết đắt hay rẻ
Mùa này mà tôm hùm giá đấy là rẻ đấy cụ ạ, mùa đông, đợt gần Tết e ghé ngang Quảng Bình mua về (nghĩa là ko có công chế biến, phục vụ) thì tôm loại 8con/cân là 8 trăm, loại 4con/cân trở lên là 1mil. Đó là e còn nhờ thổ địa sành ăn lại quen biết, có ảnh hưởng mua đới!

Vâng cụ cho phép thì em chiến nhá!\:D/
Chưa cho phép đã chiến rồi còn giả vờ gì nữa hả cụ? :P :-w

Trong 5 ngày ở Sun spa ngày thứ 3 em quyết tâm đặt báo thức tù 5h00am để đi săn ảnh bình minh. Mắt nhắm mắt mở xách súng phi ra biển.
Ô! Thế là đằng ấy đã nhảy xuống hố vôi thật rùi đới à?

buffalo car

Xe điện
Mùa này mà tôm hùm giá đấy là rẻ đấy cụ ạ, mùa đông, đợt gần Tết e ghé ngang Quảng Bình mua về (nghĩa là ko có công chế biến, phục vụ) thì tôm loại 8con/cân là 8 trăm, loại 4con/cân trở lên là 1mil. Đó là e còn nhờ thổ địa sành ăn lại quen biết, có ảnh hưởng mua đới!
OF đang bị lỗi, em bị ban IP mấy ngày mới vào được. Cụ đợi em, em phọt tôm hùm 1tr/kg lên cho cụ nhá!
Chưa cho phép đã chiến rồi còn giả vờ gì nữa hả cụ? :P :-w
Tiênf trảm hậu tấu! tiếp tục em xông lên:))
Ô! Thế là đằng ấy đã nhảy xuống hố vôi thật rùi đới à?
Chửa nhảy cụ ơi! .......thảo nào chụp xấu òm X_X

buffalo car

Xe điện
Tranh thủ OF đang ngon em phọt tiếp!
Thế nào mà đoàn em cũng oánh chén cũng ở quán Lợi Nga, quán mà cụ Gary cũng chén ở đây! Chị Nga và cô con dâu khéo chiều khách ghê. Bếp núc thì đơn giản và phục vụ thì không chuyên nghiệp nhưng được cái khéo nịnh khách.
Tôm hùm ở Lợi Nga tính giá 1,2tr/kg loại 4con/kg. Tổng cộng hơn 10 con cả to lẫn bé, cánh nhậu nhẹt bọn em riêng xơi hết mấy cái đầu, chân, râu đã chán lắm òi X_X.

Ăn được 3 ngày ở quán này thì bọn em chuyển quán mới. Đi tìm quán Việt Hùng xưa hay nhậu ở tận bãi tắm Quang Phú thì giờ đã chuyển tên thành Nhà hàng Vạn Tuế. Ở Vạn Tuế giá tôm hùm có 1tr/kg loại 3 con/kg nhá. Rẻ hơn và phong cách phục vụ cũng chuyên nghiệp và sạch sẽ hơn khu trung tâm, mõi tội đi xa thôi.

Nhà hàng Lợi Nga đây ạ!

Hoang sơ bình dị

Con này QB gọi là ngao hay sò....nhưng theo em không phải! Ăn cũng ok

Mực sim vẫn là món ngon của QB

Tôm to vật vã...một con là chán

Tôm hùm đây! Chỉ hấp đỏ au thế này thôi!. Ăn được gỏi cũng ngon lắm các cụ ơi. Đến ngày cuối nhà em lại chén một trận tôm hùm ở Vạn Tuế nữa! Đúng là dại dột cố ăn đến ....sợ.^:)^

Tiếp theo mời các cụ thưởng thức hải sản chưa chế biến nhá! :)) tươi roi rói.

Chỉnh sửa cuối:
Nhà e thứ 7 tuần sau muốn vào Đồng Hới mà gọi điện các ks full hết roài !

buffalo car

Xe điện
Nhà e thứ 7 tuần sau muốn vào Đồng Hới mà gọi điện các ks full hết roài !
Trời cụ book phòng muộn thế thì khó khăn rồi. Phải có kế hoạch sớm và cụ thể cho chuyến đi của mình chứ cụ. Đặt phòng và các dịch vụ khác càng xa càng tốt, như em đây tất cả hoàn thành trước khi đi 2 tháng, đến ngày là lên đường ;)

Win3633

Xe tải
thế mà năm 2005 em đi xe máy đến bảo vệ không cho vào đấy

GarySpeed

Xe buýt
Cụ Buffalo cũng ăn ở nhà hàng Lợi Nga giống em, haha, hôm em ăn ở đó thì trời tối nên không có ảnh, cụ Bufalo up rồi, em nghe nói tôm hùm ở Lợi Nga là chuẩn nhất đấy ạ

buffalo car

Xe điện
Cụ Buffalo cũng ăn ở nhà hàng Lợi Nga giống em, haha, hôm em ăn ở đó thì trời tối nên không có ảnh, cụ Bufalo up rồi, em nghe nói tôm hùm ở Lợi Nga là chuẩn nhất đấy ạ
Vâng, vì trong đoàn em có mợ là khách quen của Lợi Nga nên được chiều lắm à. Còn vụ tôm hùm ở đây thì cũng được nhưng em em chén ở Nhà Hàng Vạn Tuế phía cuối bãi thì tôm to hơn lại rẻ hơn Lơi Nga đấy. :D

Em cũng có ảnh seafood tươi ghép giống cụ hatvung ạ

Lãng mạn tí em sẽ làm tiếp vụ ghép hoa hoét rồi up sau nhá!:bz

phu_indochina

Đi bộ
Quảng bình đẹp quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Quảng bình quá đẹp nhưng dịch vụ khách sạn ít quá. Em ước sang năm sẽ có nhiều KS với xì xọt để em book được phòng. Em tra trên mạng lắm lúc cả quảng bình còn mỗi một KS. Kiểu này sang năm em phải kiếm cái xe mini buýt về độ thành xe giường nằm đi cho phê

buffalo car

Xe điện
Quảng bình quá đẹp nhưng dịch vụ khách sạn ít quá. Em ước sang năm sẽ có nhiều KS với xì xọt để em book được phòng. Em tra trên mạng lắm lúc cả quảng bình còn mỗi một KS. Kiểu này sang năm em phải kiếm cái xe mini buýt về độ thành xe giường nằm đi cho phê
Ngoài Sunspa thì có Sài Gòn QB 4sao cũng đuọc cụ ạ. Chủ đầu tư của Sun spa đã đầu tư một góc đẹp nhất của xã Mỹ cảnh rồi. Tương lại cũng mong nhiều rì sọt ở Nhật Lệ QB hơn nữa để các cụ book phòng cho dễ dàng chứ giờ có mỗi Sun Spa lên yết kiêu lắm mà giá càng ngày càng chém ác.@-)

Em phọt thêm ảnh về hoa em chụp trong Rì sọt nhá!

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ là nhiếp ảnh chuyên nghiệp a.? Em thích chụp ảnh lắm nhưng chụp không đẹp - cũng tại chả có thơi gian để học. Em đi cũng nhiều, cỡ vài chục nước, chụp máy cái PC đựng ảnh rồi nhưng mà xấu. Không biết trên OF có hội nhóm chụp ảnh, thỉnh thoảng em ké học lỏm tý.

Ngoài Sunspa thì có Sài Gòn QB 4sao cũng đuọc cụ ạ. Chủ đầu tư của Sun spa đã đầu tư một góc đẹp nhất của xã Mỹ cảnh rồi. Tương lại cũng mong nhiều rì sọt ở Nhật Lệ QB hơn nữa để các cụ book phòng cho dễ dàng chứ giờ có mỗi Sun Spa lên yết kiêu lắm mà giá càng ngày càng chém ác.@-)

Em phọt thêm ảnh về hoa em chụp trong Rì sọt nhá!

buffalo car

Xe điện
Cụ là nhiếp ảnh chuyên nghiệp a.? Em thích chụp ảnh lắm nhưng chụp không đẹp - cũng tại chả có thơi gian để học. Em đi cũng nhiều, cỡ vài chục nước, chụp máy cái PC đựng ảnh rồi nhưng mà xấu. Không biết trên OF có hội nhóm chụp ảnh, thỉnh thoảng em ké học lỏm tý.
Ôi cụ làm em xấu hổ quá :">! Em trình còi lắm cụ ơi X_X mà từ ngày vào OF rồi học lỏm các cụ bên Ô Phở nên cũng học đựoc ối cái hay đấy cụ ạ :-bd.

Em đang chọn mấy cái ảnh các F đang hăng say đùa nghịch tắm biển ở Sun Spa rồi sẽ úp tiếp.

buffalo car

Xe điện
Đúng là đến biển là mong ước của bọn trẻ =P~, nhìn chúng nó vui đùa cũng thích. Hôm ở Sun spa gặp cụ Chichbong bên Ô phở thấy bác ý mang đầy đủ khí tài ngoài máy móc ống kính, máy quay rồi tripod và cả hắt sáng nữa, rồi cả nhà phục vụ bọn trẻ :-bd. Em cũng vậy mỗi chuyến đi là chụp cho chúng nó biết bao nhiêu ảnh, em chụp thật lực để mai sau chúng nó xem lại mới thích chứ giờ nó chỉ mải chơi thôi....:-|.

Nhân tiện khoe bọn trẻ nhà em và biển Sun Spa trong một buổi chiều nắng rất đẹp. >:D<

Con không bơi đâu con đi bộ trên bờ cơ!8-}

Con về đích rồi!

Cho con ra biển đi....

Bố cho con đi Jetsky với!!!

Trông con giống vừa bơi dưới biển lên không? oách chưa 8-}

Vui chơi!

Phía dưới biển cạnh chỗ bọn trẻ nhà em đang nghich ngơm này, thấy bác Chickbong cắm hẳn tripod ở cát để auto quay camera bọn trẻ nhà bác ấy đang tắm biển. Đúng là ông bố tuyệt vời:-bd

Thế là em thành ông bố đảm đang vừa trông coi vừa chụp ảnh đám trẻ con của đoàn, mà cô con gái F2 không chịu xuống cát vì sợ bẩn lên cứ đòi bế :bz. Đi về xong là được gấu cấp huy chương luôn nhá! ;;)