Sửa xe tai nạn - Các cụ giúp em với!!!

Thị Nở 2017

Xe máy
Bẩm các cụ. Chả là hôm nay mùng 1, nhận được cú điện thoại lúc 6h sáng "Anh ơi, em bị tai nạn rồi. Tránh con xe conterner lao xuống vườn cây bên đường..." Nghe cú điện thoại của đứa em mượn xe đi lúc tối mà lạnh người. Và sau 2 tiếng gọi xe cứu hộ rồi hướng dẫn đưa về gara (em hay sửa nên quen) vk 2 yêu quý đã về đến thành phố với tình trạng như sau: phần đầu móp, nát đến giàn lạnh điều hòa, kính chắn gió trước ra đi; khung sườn ở trên trần méo và nát biến dạng luôn, đặc biệt phần bên lái; sau đuôi bị ảnh hưởng nặng.
Cậu em kể: đang đi tốc độ vừa phải, gặp xe conterner ngược chiều lại có 1 xe khác ngược chiều sau conterner vượt lên thế là cậu đánh lái sang phải để tránh. Nhưng trời mù sương nên thấy mờ mờ nghĩ là đất trống ai ngờ là vườn cây cứ thế lao rồi đạp nhầm chân ga đâm thẳng xuống vườn cây bên đường xe lộn mấy vongd các cụ ạ. Hú vía và ơn trời cậu em chỉ gãy 1 xương sườn còn xe thì ko bút nào tả xiết.
Đây là lần đầu em rơi vào hoàn cảnh này mong các cao nhân chỉ giáo giúp em:
1. Nên sửa xe trong hãng hay gara. Một số ý kiến k vào hãng vì đắt. Xe em lại không có bảo hiểm thân vỏ.
2. Nếu vào gara thì giá cả khoảng bao nhiêu? Có ông làm bhiem nhìn qua ảnh đang đánh giá là trên dưới 100tr. Nếu làm gara mình tự mua phụ tùng về cho họ thay có rẻ hơn nhiều không và mua ở đâu uy tín.
3. Các cụ , mợ đã từng rơi vào cảnh đau thương như e có kinh nghiệm gì thêm chỉ giáo em với ạ. Em bây giờ khôg có gì còn chén nào em mời các cụ mợ ạ.
P/S: xe em là MONING VAN 2014 Ạ

Laoba

Xe điện
Vụ này mà cụ bỏ tiền ra mua bh thân vỏ thì đỡ một mớ. Kinh nghiêm là ko lên tiếc vài tr đến khi có vấn dề đỡ đau đầu. Chia buồn với cụ

dangvantoan1982

Xe tải
Có một ông báo giá qua ảnh là thế cụ ạ. Em muốn tham khảo thêm để xem có rẻ hơn không ạ.
Em không biết phần gò lại cái xe kia bao nhiêu
nhưng riêng thiệt hại trước mắt:
- kính chắn gió trước/sau và 2 kính bên lái
- két nước
- đèn trước/sau
- cản trươc/sau
- thay 2 cánh cửa bên lái
...
cũng phải tầm đó hoặc hơn.

hongminhphat

Xe điện
em nghĩ sửa 100 là ít , con này biển D 2014 thì cụ nghĩ bao nhiêu ? nóc, capo ,cánh sau ,kính thay mới hết ,két nước đèn gương ,nhiều đấy

matiz08

Xe điện
Chia buồn với cụ, riêng phần trc thay toàn bộ, chứ kể ko biết máy móc có bị sao ko, nếu máy vỡ thay mới thì riêng phần đầu cũng hết xừ ít nhất 60t, có khi còn hơn. Phần cánh cửa, + phần sau gò chắc tốn thêm bằng đấy nữa là ít. Xác định mất tầm 150t, theo en có khi bán thôi.

Thị Nở 2017

Xe máy
Gara vừa kê cho em những thứ thay thế & phục hồi đây ạ. Các cụ mợ có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạ:

Thị Nở 2017

Xe máy
Chia buồn với cụ, riêng phần trc thay toàn bộ, chứ kể ko biết máy móc có bị sao ko, nếu máy vỡ thay mới thì riêng phần đầu cũng hết xừ ít nhất 60t, có khi còn hơn. Phần cánh cửa, + phần sau gò chắc tốn thêm bằng đấy nữa là ít. Xác định mất tầm 150t, theo en có khi bán thôi.
Nếu bán lại thì khoảng bao nhiêu bác nhỉ.

chungmnsi

Xe hơi
Chia buồn với cụ, sửa lại đi cũng ko ngon đâu, bán đi thêm tiền mua con mới cụ ah

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Dòng van này giá nó cũng rẻ mà cụ sửa xong với phốt tai nạn bán cũng khó mà đi cũng chả ra sao. Tốt nhất bán xác cho nhanh, phụ thêm khá tiền mua con khác như thế này chắc chỉ hơn 200T.

matiz08

Xe điện
Nếu bán lại thì khoảng bao nhiêu bác nhỉ.
Bán thì cụ chỉ bán đồ dc thôi, còn nếu tìm dc chỗ chịu mua kại, cả xe rồi họ sửa xing ban chắc giá cũng ko dc cao đâu. Em dự chắc chỉ tầm chưa dc nửa giá xe mới.

Thị Nở 2017

Xe máy
Báo cáo các cụ gara đầu báo giá cả thay thế phụ tùng + công thợ là 70tr (cộng trừ 5tr). Cam đoan phụ tùng chính hãng. Em phân vân vì phụ tùng gọi là chính hãng giờ có nhiều loại nhiều giá. Không biết đường nào mà lần. Mình có trực tiếp ở đó cả tháng đâu để biết. Em đang hỏi xem họ làm công mình mua phụ tùng đc ko. Có cụ nào biết chỗ mua phụ tùng uy tín cho em xin địa chỉ với ạ