[Funland] Sữa giả tại Bình Dương

MuathuHN252

Xe cút kít
vinamik có ai làm giả đâu :)
Hôm em về quê, ra cửa hàng tạp hóa gần nhà mua 1 dây sữa vinamilk ít đường, thấy bao bì nó khác khác loại em mua ở HN. Nên hôm sau đó e mang cả 2 loại qua cửa hàng giấc mơ sữa việt của VNM hỏi thực hư. Thì họ bảo cả 2 đều của VNM và VNM ko lo hàng giả đâu. Ngày xưa khi con còn bé, dùng sữa bột, e cũng cho con dùng optimum gold của VNM. Ko chỉ sữa mà hàng gì đắt đắt cũng nguy cơ bị làm giả cao hơn. Thôi thì em cứ ủng hộ hàng Việt vậy

VuNgoanMuc

Xe điện
Hôm em về quê, ra cửa hàng tạp hóa gần nhà mua 1 dây sữa vinamilk ít đường, thấy bao bì nó khác khác loại em mua ở HN. Nên hôm sau đó e mang cả 2 loại qua cửa hàng giấc mơ sữa việt của VNM hỏi thực hư. Thì họ bảo cả 2 đều của VNM và VNM ko lo hàng giả đâu. Ngày xưa khi con còn bé, dùng sữa bột, e cũng cho con dùng optimum gold của VNM. Ko chỉ sữa mà hàng gì đắt đắt cũng nguy cơ bị làm giả cao hơn. Thôi thì em cứ ủng hộ hàng Việt vậy
Ở mình giờ thành thiên đường hàng giả rồi, nhất là được sự trợ lực của mạng lưới thương mại điện tử và các trang bán hàng trên mạng xã hội, nên mua gì chính hãng mắc tiền phải cẩn thận... mà kể cả hàng rẻ tiền mà bán chạy cũng bị làm giả trong một nốt nhạc. Xử lý ở mình thì em biết rồi, gọi là làm điểm vài vụ cho có cái để báo cáo thôi.. cả 1 cái làng hàng giả ngay gần HN vẫn sống nhởn nhơ sản xuất bán hàng ầm ầm

MuathuHN252

Xe cút kít
Ở mình giờ thành thiên đường hàng giả rồi, nhất là được sự trợ lực của mạng lưới thương mại điện tử và các trang bán hàng trên mạng xã hội, nên mua gì chính hãng mắc tiền phải cẩn thận... mà kể cả hàng rẻ tiền mà bán chạy cũng bị làm giả trong một nốt nhạc. Xử lý ở mình thì em biết rồi, gọi là làm điểm vài vụ cho có cái để báo cáo thôi.. cả 1 cái làng hàng giả ngay gần HN vẫn sống nhởn nhơ sản xuất bán hàng ầm ầm
Vâng ạ. Nên e cũng rất ít mua hàng onl, vô siêu thị hoặc hệ thống cửa hàng của cty mua, nếu vẫn gặp giả thì bắt đền thôi hoặc coi như đã phòng mà số đen vẫn dính...

Khanhnho

Xe buýt
Các anh QLTT nhận phong bì ăn ngập mồm vô can nhé.

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em xem cái chương trình gì mà có khẩu hiệu: Nói không với thực phẩm bẩn. Em toàn thấy nói về nhà xưởng A, B, C làm đồ giả, đồ bẩn. Tuyệt nhiên trong cái rừng sx đồ bẩn, giả, đều ấy hiếm thấy báo đài đưa tin đóng cửa, bỏ tù mấy cha cầm đầu. Bắt xong phạt tiền thì như cóc bỏ đĩa, ung thư vẫn tràn lan và đài bảo vẫn ra rả hô hào dân tình buộc mồm đừng ăn!

nguyentoanland

Xe tăng
Rất nhiều cty sữa hộp kiểu này, địa chỉ cty ở Thôn xóm, xã, ngõ phố..thì nguy cơ dính hàng giả, hàng đểu là cao. Vừa ảnh hưởng đến sức khoẻ, lại vừa mất tiền oan.

poiuy

Xe ba gác
Bọn này bắt đc ko nên tử hình, gom hết sữa chúng nó làm lại ,ngày nào cũng bắt ăn thay cơm
Táng tận lương tâm
Thế thì chúng nó sướng quá. Sữa giả chưa chắc đã độc hại mà có khi là sữa rẻ tiền thôi. Loại ít dinh dưỡng, nhiều chất độn.

poiuy

Xe ba gác
Sữa là một trò lừa
Bản chất là từ Bò, dê,...
Bản chất nó đã tốt, nên cứ sữa tươi mà phang
Còn các chất này, chất kia, tác dụng này, tác dụng nọ. Chỉ là chiêu trò marketing
Nên món này cứ hàng VN - tươi mà phang, nhất cự ly.
Sữa tươi không rẻ, do khâu bảo quản phân phối tốn kém. Người nghèo vẫn phải dùng sữa bột, sản xuất công nghiệp giá thành hạ.

kienvinh

Xe lăn
Ra siêu thị mà mua.

Chẳng lẽ chỗ đó không có Big C.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em xem cái chương trình gì mà có khẩu hiệu: Nói không với thực phẩm bẩn. Em toàn thấy nói về nhà xưởng A, B, C làm đồ giả, đồ bẩn. Tuyệt nhiên trong cái rừng sx đồ bẩn, giả, đều ấy hiếm thấy báo đài đưa tin đóng cửa, bỏ tù mấy cha cầm đầu. Bắt xong phạt tiền thì như cóc bỏ đĩa, ung thư vẫn tràn lan và đài bảo vẫn ra rả hô hào dân tình buộc mồm đừng ăn!
Do luật mợ ạ.

hưvô

Xe lăn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

hiepchiken82

Xe tăng
ensure mà còn làm giả được thì nguy quá, toàn các cụ già tuổi cao sức yếu uống mà lại còn sữa đểu nữa thì chịu

thằng nhà quê

Xe điện
Có cả QR code chính hãng thì kinh rồi.
nghĩa là mình quét mã QR >> vẫn link vào web và có thông tin đầy đỉ của sản phẩm, nhưng thông tin là thật và sữa là fake hả cụ?
Nếu thế thì kinh rồi.
em cảm ơn!

NayruLove

Xe buýt
Em nhìn ảnh thì cũng là hãng sữa và brand sữa khá nổi tiếng cho người già.

Mong các cụ cẩn thận chứ hộp sữa to cả 800k mà dính sữa giả thì tiền mất tật mang.

Ngày 22.1, lãnh đạo Cục Quản lý thị trường (QLTT) tỉnh Bình Dương cho biết, đơn vị vừa phối hợp với Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về tham nhũng, kinh tế, buôn lậu, môi trường (Công an tỉnh Bình Dương) phát hiện một xưởng sản xuất sữa giả các nhãn hiệu nổi tiếng với quy mô lớn liên tỉnh Bình Dương - TP.HCM và bán chủ yếu trên online.

Cái hình ảnh cụ nhìn em nghĩ chỉ là 1 góc kho hàng với 1 loại sữa ensure kia thôi, báo nói còn nhiều loại sữa khác nữa : (
Giờ mua sữa thì phải mua nơi uy tín, online thì mua chính hãng mới ổn. Bao nhiêu vụ sữa giả trẻ 4, 5 tuổi dậy thì.... ở trung quốc làm gương rồi. Việt Nam thì đi sau Trung quốc mấy năm, cứ thế mà tính :-??

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Em có thằng bạn buôn đồ thuốc ung thư Tàu dán nhãn Nhật. mua được cả biệt thự, có nên báo CA không các cụ

con dơi 141

Xe tăng
Ngày 22.1, lãnh đạo Cục Quản lý thị trường (QLTT) tỉnh Bình Dương cho biết, đơn vị vừa phối hợp với Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về tham nhũng, kinh tế, buôn lậu, môi trường (Công an tỉnh Bình Dương) phát hiện một xưởng sản xuất sữa giả các nhãn hiệu nổi tiếng với quy mô lớn liên tỉnh Bình Dương - TP.HCM và bán chủ yếu trên online.

Cái hình ảnh cụ nhìn em nghĩ chỉ là 1 góc kho hàng với 1 loại sữa ensure kia thôi, báo nói còn nhiều loại sữa khác nữa : (
Giờ mua sữa thì phải mua nơi uy tín, online thì mua chính hãng mới ổn. Bao nhiêu vụ sữa giả trẻ 4, 5 tuổi dậy thì.... ở trung quốc làm gương rồi. Việt Nam thì đi sau Trung quốc mấy năm, cứ thế mà tính :-??
Vâng. nhiều loại mà. Nhưng em nghĩ phổ biến nhất là En.s vì giá trị cao và nhiều người lùng mua.

Tuấn 3s

Xe tăng
Vì lợi nhuận của nó kinh khủng quá nên giả sử thèng đứng đầu bị bỏ tù thì những thèng khác lại sẽ bắt chước làm thôi, hoặc thậm chí thèng kai ra tù xong lại làm tiếp. Bột giả đc, tem nhãn giả đc, thùng hộp y hệt, thậm chí QRcode cũng giả luôn (ko hề khó nếu làm ở quy mô nhỏ).