Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

congnhuanphat

Xe điện
Ơn giời,cụ Công đây rồi!
Nhà cháu nghĩ vụ này cụ Công là rành nhất,nhà cháu mới may dc mấy hôm,hôm qua cho chạy thử 600km liền về kê ra từng ấy thứ cần làm đấy ạ.Cụ xem xét rồi cho nhà cháu xin ý kiến chỉ đạo nhá!:))
Cụ nên qu chỗ cụ Tân làm các hạng mục từ mục thứ tư sau đó về bẩu cụ Uat vẽ đường đến trung yên làm cái món thân vỏ sau ạ

Bizin

Xe máy
Cụ nên qu chỗ cụ Tân làm các hạng mục từ mục thứ tư sau đó về bẩu cụ Uat vẽ đường đến trung yên làm cái món thân vỏ sau ạ
Dạ vâng ạ,cụ dự giúp nhà cháu hết nhiêu thóc với ạ.Sau vụ này nhà xhaus dự phải ổn định ít là hai năm không phải làm gì.

maianhbao1102

Xe tăng
Dạ vâng ạ,cụ dự giúp nhà cháu hết nhiêu thóc với ạ.Sau vụ này nhà xhaus dự phải ổn định ít là hai năm không phải làm gì.
Cụ làm hết từng lày thứ thì cụ cứ chuận bị cho em ló khoạng ba chục cho ló tự tin. Với lại nếu xe cụ phải làm từng lày thứ thì em dự mỗi lăm cụ vẫn phải đổ vào em ló cỡ khoảng dăm bậy cụ lữa ạ :(. Bệnh viện thì e thấy chỗ cụ Tân là hợp ví đấy cụ ạ. Nếu rủng rỉnh thì cụ vào háng, dưng lếu vào háng thì e dự cụ phải chuận bị lăm chục cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Bizin

Xe máy
Cụ làm hết từng lày thứ thì cụ cứ chuận bị cho em ló khoạng ba chục cho ló tự tin. Với lại nếu xe cụ phải làm từng lày thứ thì em dự mỗi lăm cụ vẫn phải đổ vào em ló cỡ khoảng dăm bậy cụ lữa ạ :(. Bệnh viện thì e thấy chỗ cụ Tân là hợp ví đấy cụ ạ. Nếu rủng rỉnh thì cụ vào háng, dưng lếu vào háng thì e dự cụ phải chuận bị lăm chục cụ.
Cụ xem kỹ giúp nhà cháu chứ chả có bệnh j ngoài mấy cái ngoài da cụ ạ :)) cháu ví dụ nhá:
Sơn toàn bộ thân vỏ :ko làm cũng chả sao.
Chỉ có mấy cái dây cu roa,đai cam là nhà cháu nhất thiết phải làm để theo dõi cho chắc.
Mấy cái nội thất là để sĩ diện vs các con.
Kiểm tra với bảo dưỡng vân vân thứ thì ai mua xe về chả phải làm :)
Note: Nhà cháu vừa cho em nó test phát SaPa đi về trong hai ngày,700km không phải nằm đường trong tình trạng hiện tai :)

fishbed4

Xe tăng
Kính thưa các cụ,nhà cháu muốn dọn dẹp em siena ED đời 2001 với các hạng mục sau :
Thân vỏ:
Sơn vỏ toàn bộ:
Kiểm tra viền chân kính lái mọt
Toàn bộ chốt cài ba đờ sốc trc và sau
Phục chế hai gương
Súc rửa toàn bộ đèn
Điện:
Kiểm tra toàn bộ hệ thống điện trong xe trả về zin
Đèn trần phía trc
Đèn lùi
Check dây điện trong khoang máy trả về zin.
Phần gầm:
Check và thay thế cao su gầm.
Cân chỉnh thước lái.
Bảo dưỡng hai lap
Bảo dưỡng 4 moay ơ.
Bảo dưỡng toàn bộ phanh.
Phần máy:
Căn chỉnh dàn cò.
Kiểm tra phớt git.
Dây cam và các dây curoa.
Kiểm tra và nạp gas điều hoà,có thể thay rơ le nhiệt điều hoà.
Nội thất:
Trải sàn da.
Các nắp ốp cầu chì...trong xe.
Vậy kính nhờ các Cụ chỉ giáo xem nên mang đi bệnh viện nào và phải lận lưng bao nhiêu ngân lượng ạ.
Nhà cháu xin chân thành cảm ơn các Cụ!
Em dự là phải 20 củ mới đi yên tâm được. Mình sử dụng thì ko làm như thợ bán đc đâu cụ ạ.
Nội ngoại thất 10 củ. Máy + gầm 10 củ.

SAHABECO

Xe buýt
Cụ Binzin cho nhà cháu cái sđt vào inbox nhé, cháu cũng muốn làm một số thứ, hy vọng có thêm bạn đồng hành cùng chia sẻ

maianhbao1102

Xe tăng
Kính thưa các cụ,nhà cháu muốn dọn dẹp em siena ED đời 2001 với các hạng mục sau :
Thân vỏ:
Sơn vỏ toàn bộ:
Kiểm tra viền chân kính lái mọt

8-10 củ cụ nhé.
Toàn bộ chốt cài ba đờ sốc trc và sau
Phục chế hai gương
Súc rửa toàn bộ đèn
500k nếu đèn còn ngon
Điện:
Kiểm tra toàn bộ hệ thống điện trong xe trả về zin
Đèn trần phía trc
Đèn lùi
Check dây điện trong khoang máy trả về zin.

500k nếu ko phải thay nhiều
Phần gầm:
Check và thay thế cao su gầm.
1 củ trở lên nếu làm để ngon.

Cân chỉnh thước lái.
tùy vào chất lượng thước lái của cụ. nếu còn ngon thì có thể ko mất xiền còn ko ngon mà trở thành ngon có thể cụ mất 5-7 củ ( thay mới)
Bảo dưỡng hai lap
Bảo dưỡng 4 moay ơ.
Bảo dưỡng toàn bộ phanh.

nếu còn ngon cả thì chỉ vài tăm còn ko cụ thay mới thì 4-5 củ.
Phần máy:
Căn chỉnh dàn cò.
Kiểm tra phớt git.

cái này nếu thay cả bộ phớt gít và gioăng mặt máy thì cũng khoảng 1 củ cả công.
Dây cam và các dây curoa.
2 củ thay mới hàng háng
Kiểm tra và nạp gas điều hoà,có thể thay rơ le nhiệt điều hoà.
có thể nằm trong khoảng 500k đến 3 củ tùy thuộc cái lốc, rơ le đóng lốc của cụ có ngon ko.
Nội thất:
Trải sàn da.
tùy loại rẻ thì 6-700k đến 2 củ cho cụ lựa chọn nhé.
Các nắp ốp cầu chì...trong xe. ( cái nài thì em chịu )
Vậy kính nhờ các Cụ chỉ giáo xem nên mang đi bệnh viện nào và phải lận lưng bao nhiêu ngân lượng ạ.
dư vậy tổng là: 8+.5+.5+1+5+4+1+2+3+.7=25,7 củ
Nhà cháu xin chân thành cảm ơn các Cụ!
Em Fun tý cụ nhóe, vì đã ngắm xe cụ đâu mà bít cụ thể đc, thử nàm phát thầy bói xem voi xem sao. hehe...
Nhưng e khẳng định giá đồ sẽ rẻ bằng hoặc rẻ hơn các hãng xe khác cùng chất lượng. cùng chất lượng cụ nhé chứ ko phải cùng tầm giá.

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Cộng thêm chút đỉnh lấy ngân lượng đấm lưng nữa cụ ui.
Em Fun tý cụ nhóe, vì đã ngắm xe cụ đâu mà bít cụ thể đc, thử nàm phát thầy bói xem voi xem sao. hehe...
Nhưng e khẳng định giá đồ sẽ rẻ bằng hoặc rẻ hơn các hãng xe khác cùng chất lượng. cùng chất lượng cụ nhé chứ ko phải cùng tầm giá.

Ku Tí

Xe hơi
1. sơn tùm cả xe kỹ hết 6_7triệu rất bền đẹp.
2. bi và đai cam xịn hết 1,6tr. êm và an toàn cho động cơ.
3. bọc da trải sàn mới khoảng 2,5 tr thì đẹp như xe mới.
4. bảo dưỡng thay thế lặt vặt 2_3tr chỗ tân.
tổng chi phí 12-13 triệu với bản chất máy tốt thì xe cụ ngon ko kém chiếc siena 200tr nào đâu. he he
Kụ sơn ở đâu mà rẻ thía. cháu đang nghiên cứu vụ này!

SAHABECO

Xe buýt
Nhà cháu muốn bảo dưỡng toàn bộ xe thì hết nhiu xiền hở các cụ.

Làm trọn gói cho nó rẻ chữ cắt miếng ra đắt lắm hehe

Có cụ nào có cái chắn gầm trước cho cháu xin cái giá và địa chỉ nha

Babet Ta

Xe tăng
Nhà cháu muốn bảo dưỡng toàn bộ xe thì hết nhiu xiền hở các cụ.

Làm trọn gói cho nó rẻ chữ cắt miếng ra đắt lắm hehe

Có cụ nào có cái chắn gầm trước cho cháu xin cái giá và địa chỉ nha
Cụ làm xong mới tính xiền được chứ cụ! Sao biết xe cụ phải chỉnh, sửa, thay gì mà nói được.
Còn cái chắn gầm của Si hình như bên cụ Tân vẫn còn, cụ cứ alo cụ Tân: 0976 506 699, sẽ ra hết vấn đề.

Tầm này đi bảo dưỡng là vừa, thời gian nữa cận Tết cập dập lắm.

vip tien sinh

Xe ngựa
Cứ chuẩn bị bảy chục chai là luột, cụ nhỉ?
Cụ làm xong mới tính xiền được chứ cụ! Sao biết xe cụ phải chỉnh, sửa, thay gì mà nói được.
Còn cái chắn gầm của Si hình như bên cụ Tân vẫn còn, cụ cứ alo cụ Tân: 0976 506 699, sẽ ra hết vấn đề.

Tầm này đi bảo dưỡng là vừa, thời gian nữa cận Tết cập dập lắm.

tunglkd.k51

Xe buýt
Các cụ cho nhà cháu hỏi. Cháu thì chỉ máu vợ 2 màu đen. Tìm thì Fi ác nhà ta màu đen hiếm, nếu có thì cái giá nó cũng hơi chát. Nếu mua xe đồng thời thay đổi màu sơn có phức tạp không ạ vì lúc ấy còn sang tên đổi biển. Cháu cũng searh trên mạng rồi như lu bu quá. kính mong các cụ giúp nhà cháu với ạ.

vip tien sinh

Xe ngựa
Chỉ tốn ngân lượng sơn lại thui. Còn khi đổi biển ra tên nếu làm dv cụ thêm 500k là ok.
Các cụ cho nhà cháu hỏi. Cháu thì chỉ máu vợ 2 màu đen. Tìm thì Fi ác nhà ta màu đen hiếm, nếu có thì cái giá nó cũng hơi chát. Nếu mua xe đồng thời thay đổi màu sơn có phức tạp không ạ vì lúc ấy còn sang tên đổi biển. Cháu cũng searh trên mạng rồi như lu bu quá. kính mong các cụ giúp nhà cháu với ạ.

SAHABECO

Xe buýt
Albea đen đẹp thiếu gì cụ.. Có điều giá cứng khó mua toàn 195-220-225. Nếu mua đc xe albea tốt giá nhỉnh hơn xe siena các cụ bán ra thì tốt quá. He he.
2 vấn đề muốn hỏi ak:

1. Thủ tục đổi mầu và chi phí ntn ak.
2. Đằng nào thì cũng phải sơn lại. Đổi mầu sơn yêu thích nó ở với mình lâu. Nhà cháu muốn bên ngoài mầu đỏ, bên trong vẫn để nguyên lớp sơn cũ có được ko nhỉ

SAHABECO

Xe buýt
Theo Khoản 2 Điều 30 của Nghị định 171/2013/NĐ-CP, đối với cá nhân là chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô sẽ bị phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng khi thực hiện hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với màu sơn ghi trong Giấy đăng ký xe.

Không hiểu phạt xong có được lưu hành không hay là gặp thì phạt tiếp

SAHABECO

Xe buýt
Hi cụ. Đổi mầu thường là cứ sơn xong thì đến phòng csgt xin đổi mầu xe. Nếu chính chủ hoặc có chứng từ chuyển giao thì đơn giản. Nếu ko chính chủ thì cụ vẫn làm đc nhưng nhờ người biết, ở chỗ csgt ấy. Cũng đơn giản thôi. Đăng ký xe cấp lại ghi mầu khác.
EM cũng muốn biết là nên sơn đổi mầu trước rồi tới gặp CSGT nộp phạt rồi xin đổi mầu
...hay gặp CSGT xin phép rồi đổi mầu...

Vừa đổi mầu vừa làm thủ tục sang tên luôn...nghe nói sang tên 1 triệu đúng ko ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Làm gì có sang tên 1 chai hử cụ? Nếu cụ là tỉ phú thời gian thì hãy tự đi làm. Tổng mất ±2,5tr bao gồm cả đổi mầu. Đổi mầu cụ điền theo mẫu đơn thui, xe thì quẳng đi sơn. Hà Nội đổi biển không cần khám xe cụ nhóe.
EM cũng muốn biết là nên sơn đổi mầu trước rồi tới gặp CSGT nộp phạt rồi xin đổi mầu
...hay gặp CSGT xin phép rồi đổi mầu...

Vừa đổi mầu vừa làm thủ tục sang tên luôn...nghe nói sang tên 1 triệu đúng ko ạ