Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Bá cáo các bác, chiều nay em vừa đưa mụ vợ 2 vừa già vừa xấu sang cụ Vòi, đề nghị cụ Vòi cập nhật nhá.
Dàn lạnh của bác đây, mới được vá có 9 lần

F.I.A.T

Xe điện
Giàn này mà cụ bẩu còn mát nwax thì em cũng chệu.

Thay mới luôn chứ còn sửa chữa gì nữa hả cụ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Giàn này mà cụ bẩu còn mát nwax thì em cũng chệu.

Thay mới luôn chứ còn sửa chữa gì nữa hả cụ
Không được manh động :D hôm nay bọn em khắc phục cho cụ í đỡ tốn kém, cụ hắc lào tối về nhớ làm cái report nhá :P

haclao

Xe hơi
hehe. Nhà em kỳ này thóc lúa chửa dư dả, vậy nên cứ khắc phục tạm đã các cụ ạ, nó bị hàn nhều chỗ rưng mờ vưỡn kín, hồi chưa bị hỏng cái van gì đó vưỡn mát mờ.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Được các bác động viên, bác hắc lào đã quyết định đầu tư con dàn lạnh mới

F.I.A.T

Xe điện
He he, chắc hôm qua cụ haclao trúng lô đề hay sao mà hôm trước đang kêu thóc lúa chả dư giả thế mà hôm nay lại múc ngay giàn mới.

Em nói thật chứ em chưa nhìn tận mắt cái giàn ấy nhưng xem qua ảnh thì phải thay là tốt nhất

haclao

Xe hơi
Hihi, thôi thì cố để xem ló có lạnh sun cờ him không nhể.

F.I.A.T

Xe điện
Tình hình là cái cao su càng trước bên phải xe em hôm nay kiểm tra thấy dơ rão quá rồi, đi qua gờ giảm soc thấy kêu lục cục.

Các cụ tư véo cho cái là thay có phức tạp quá không, giá rổ thế nào ạ, phụ tùng kiếm ngoài có sẵn ko vậy

lttung

Xe buýt
Chào các bác
Hôm nay vợ hai em bị chú đi xe đạp làm vỡ mặt gương chiếu hậu bên phụ, vụ này sửa ở đâu, rổ giá thế nào mong đựoc các bác tư vấn. Vợ hai tôi siena hlx
Cám ơn các bác trước

Fiatvuong

Xe tải
Chào các bác
Hôm nay vợ hai em bị chú đi xe đạp làm vỡ mặt gương chiếu hậu bên phụ, vụ này sửa ở đâu, rổ giá thế nào mong đựoc các bác tư vấn. Vợ hai tôi siena hlx
Cám ơn các bác trước
Cụ qua chợ giời làm lại mất đôi ba chục phút là xong,lúc làm cụ nhớ bảo người ta lấy cho loại gương lồi nhìn cho ngon. Giá cả chắc cũng đôi 3 chục khìn là OK thôi ah.

cominup

Xe hơi
Hôm nọ cái đề của em tự nhiên nó cứ xỉu xỉu, vặn đến lần thứ 3, thứ 4 mới nổ. Em vốn loại tiểu nhân phòng bị gậy nên vội vàng qua ngay nhà bác mèo, bác hổ. Lôi củ đề ra tẩy rửa sạch sẽ. Cắm vào lại ngon như cũ. Thấy có chú em bảo cái này nếu để lâu dễ bị om bó dây, dẫn đến cháy củ đề. Em nghe mà hãi quá vì hình như củ đề trong Fiat báo giá là 9T thì phải. Hi hi! Bỏ ra có 2 lít mà cứu đc 9T thì nghe cũng khoái các cụ nhể.

hoachuoique

Xe điện
Hôm nọ cái đề của em tự nhiên nó cứ xỉu xỉu, vặn đến lần thứ 3, thứ 4 mới nổ. Em vốn loại tiểu nhân phòng bị gậy nên vội vàng qua ngay nhà bác mèo, bác hổ. Lôi củ đề ra tẩy rửa sạch sẽ. Cắm vào lại ngon như cũ. Thấy có chú em bảo cái này nếu để lâu dễ bị om bó dây, dẫn đến cháy củ đề. Em nghe mà hãi quá vì hình như củ đề trong Fiat báo giá là 9T thì phải. Hi hi! Bỏ ra có 2 lít mà cứu đc 9T thì nghe cũng khoái các cụ nhể.
Chuẩn, vào Hãng bảo dưỡng ngon ngay .

Fiat1.6

Xe buýt
Gần đây quạt em kêu như máy bay to hơn mọi ngày~X(lấy tay thử quay cánh thấy rít nhưng nghĩ chắc không sao , hômt5 đang đi trong phố thấy đồng hồ nhiệt báo 10h theo kỹ năng đã được luyện thành thạo kinh nghiêm xương máu nên e nhanh tay bật ngay đôi quạt phụ bình tĩnh đi tiếp khoảng 5' giảm xuống dần đần tầm 8h30, nên cứ thế đi đến hôm nay t7 mới đem đến gara cạnh nhà ( bác Long fiat) thay bi quạt ( vòng 680) mất 3 tiếng mới xong hết 300k, gồm các công đoạn tháo quạt, tháo củ quạt, thấy bị rơi cả ra ngoài, sau một hồi đục phá lắp lại quạt chậy êm ru như quạt nhật e không còn thấy kiểu kêu đặc trưng của xe fiat nữa :)), ngồi trong xe mà k nghe thấy tiếng kêu nên phải chây ra ngoài để ý nghe mới thấy mặc dù xe đã bật điều hòa ,nên quạt chậy tốc độ 2, điều này khiến em có giả thuyết khi ngồi so sánh kích thước quạt của xe fiat, matiz, atizz có kích thước gần như nhau sao quạt fiat kêu to phải trăng là do bi.:))..k tin các cụ hôm nào rảnh ới em cafe nghe thử vì em thấy rất ngạc nhiên #:-s

Gần đây quạt em kêu như máy bay to hơn mọi ngày~X(lấy tay thử quay cánh thấy rít nhưng nghĩ chắc không sao , hômt5 đang đi trong phố thấy đồng hồ nhiệt báo 10h theo kỹ năng đã được luyện thành thạo kinh nghiêm xương máu nên e nhanh tay bật ngay đôi quạt phụ bình tĩnh đi tiếp khoảng 5' giảm xuống dần đần tầm 8h30, nên cứ thế đi đến hôm nay t7 mới đem đến gara cạnh nhà ( bác Long fiat) thay bi quạt ( vòng 680) mất 3 tiếng mới xong hết 300k, gồm các công đoạn tháo quạt, tháo củ quạt, thấy bị rơi cả ra ngoài, sau một hồi đục phá lắp lại quạt chậy êm ru như quạt nhật e không còn thấy kiểu kêu đặc trưng của xe fiat nữa :)), ngồi trong xe mà k nghe thấy tiếng kêu nên phải chây ra ngoài để ý nghe mới thấy mặc dù xe đã bật điều hòa ,nên quạt chậy tốc độ 2, điều này khiến em có giả thuyết khi ngồi so sánh kích thước quạt của xe fiat, matiz, atizz có kích thước gần như nhau sao quạt fiat kêu to phải trăng là do bi.:))..k tin các cụ hôm nào rảnh ới em cafe nghe thử vì em thấy rất ngạc nhiên #:-s
Món này hay đây, quạt xe em kêu như 1 xưởng sản xuất bật dàn quạt công nghiệp ấy :)), lúc nào đổi xe cụ oánh về hộ em tí nhá

F.I.A.T

Xe điện
He he, cụ Fiat 1.6 hơi quá lời cho độ êm của quạt Fiat roài.
Cái vụ cửn thựn cho quạt em đã pót 1 lần roài chắc cụ chưa đọc kỹ, thông thường trước khi vòng bi die bao giờ cũng có dấu hiệu đó là khi cụ tắt máy quạt nó giảm từ từ và nếu để ý 1 tý sẽ phát hiện có tiếng kêu rít rít lạ thường, đây là lúc nên cho đi kiểm tra vòng bi, chổi than ngay, tại cụ lười quá, thấy nó rít rít mà vưỡn cố đi, nhưng cũng may là có lắp thêm quạt phụ nên ko bị xi nhê gì. Xe em cũng lắp một cái đề phòng bất trắc.
Cái tiếng ồn của quạt Fiat nó không phải do vòng bi mà ra đâu cụ ơi, do cái pờ rô phin cánh đấy cụ ạ, nó liên quan đến cột áp và lưu lượng gió của quạt nên nó mới ồn, nôm na là ồn do khí động chứ không phải cơ khí.

He he, cụ Fiat 1.6 hơi quá lời cho độ êm của quạt Fiat roài.
Cái vụ cửn thựn cho quạt em đã pót 1 lần roài chắc cụ chưa đọc kỹ, thông thường trước khi vòng bi die bao giờ cũng có dấu hiệu đó là khi cụ tắt máy quạt nó giảm từ từ và nếu để ý 1 tý sẽ phát hiện có tiếng kêu rít rít lạ thường, đây là lúc nên cho đi kiểm tra vòng bi, chổi than ngay, tại cụ lười quá, thấy nó rít rít mà vưỡn cố đi, nhưng cũng may là có lắp thêm quạt phụ nên ko bị xi nhê gì. Xe em cũng lắp một cái đề phòng bất trắc.
Cái tiếng ồn của quạt Fiat nó không phải do vòng bi mà ra đâu cụ ơi, do cái pờ rô phin cánh đấy cụ ạ, nó liên quan đến cột áp và lưu lượng gió của quạt nên nó mới ồn, nôm na là ồn do khí động chứ không phải cơ khí.
Vậy đục mấy cái lỗ thông hơi ở nắp Capo có khi nó giảm ồn đấy cụ nhỉ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm nào giao lưu cho các cụ nghe tiếng quạt mới 1.5 củ của em, chạy được vài tháng rồi. Êm quá nên khiến em cứ nhớ tiếng quạt ngày xưa:))