Chi hội Sửa điều hòa xong xe em có hiện tượng lạ mong các bác chỉ giúp

lotus86

Xe đạp
Thưa các bác
Hôm nay em đi sửa cái điều hòa con Cerato 2011 của em.
nguyên nhân là em thấy nó chả lạnh gì cả cứ như là thổi gió không thôi ý ạ, nên hôm nay cuối tuần em mang đi sửa, bác thợ cả bảo em là bị kẹt (chắc do bẩn quá) nên phải thay phin lọc điều hòa và vệ sinh rồi bơm ga.
kết quả sau khoảng gần 1 tiếng thì cũng xong, chui vào xe em thấy cũng mát khá hơn nhưng cảm nhận là nó không mát sâu như hồi em mới mua. không biết có phải do hồi em mới mua em sướng quá nên cảm nhận nó khác không.
nhưng cái lạ là :

+ em vào xe thấy đồng hồ trong xe như kiểu vừa dừng khoảng 1 tiếng em vào sửa tầm 3h 3 rưỡi gì đó đến khi xong là 4 rưỡi nhưng đồng hồ vẫn chỉ 3h 11
+ em thấy các kênh đài FM em đặt bị mất hết
+ loa có vẻ bé đi (trước em để 10 là nghe được, giờ cứ phải để 15 mới được như 10 hồi chưa sửa )

các bác chỉ giúp em nguyên nhân là sao với

Chỉnh sửa cuối:

GANHO

Xe buýt
Của Cụ thay phin lọc thợ có làm vệ sinh cả dàn nóng và lạnh không?
khi thay phin xả hết gas thì lại phải nạp thêm hoặc thay mới dầu lạnh, không thì chả mấy mà hỏng lốc
Còn đồng hồ và FM chắc do thợ tháo cọc bình acquy nên nó reset lại như ban đầu, Cụ chịu khó đặt lại đồng hồ và dò lại đài là OK thôi

Crazycars

Xe tăng
Về loa nhỏ thì tăng bát, trung và trét lên là oang oang ngay. Nó bị về mặc định do mất điện.

Nguyentuanlong

Xe tải
Cụ làm cái nhiệt kế đo miệng cửa gió đh nhé.5-8 oC là đạt chuẩn tuỳ xe.xe em thì đc 6oC-7oC sau khi thay lốc mới lạnh sun vòi

giapvanhung

Xe đạp
Điều hoà xe e đợt này lằm mát kém quá, xin các cụ địa chỉ xử lý cái món này, thanks

cholopoto

Xe tải
Thưa các bác
Hôm nay em đi sửa cái điều hòa con Cerato 2011 của em.
nguyên nhân là em thấy nó chả lạnh gì cả cứ như là thổi gió không thôi ý ạ, nên hôm nay cuối tuần em mang đi sửa, bác thợ cả bảo em là bị kẹt (chắc do bẩn quá) nên phải thay phin lọc điều hòa và vệ sinh rồi bơm ga.
kết quả sau khoảng gần 1 tiếng thì cũng xong, chui vào xe em thấy cũng mát khá hơn nhưng cảm nhận là nó không mát sâu như hồi em mới mua. không biết có phải do hồi em mới mua em sướng quá nên cảm nhận nó khác không.f
nhưng cái lạ là :

+ em vào xe thấy đồng hồ trong xe như kiểu vừa dừng khoảng 1 tiếng em vào sửa tầm 3h 3 rưỡi gì đó đến khi xong là 4 rưỡi nhưng đồng hồ vẫn chỉ 3h 11
+ em thấy các kênh đài FM em đặt bị mất hết
+ loa có vẻ bé đi (trước em để 10 là nghe được, giờ cứ phải để 15 mới được như 10 hồi chưa sửa )

các bác chỉ giúp em nguyên nhân là sao với
Điều hòa mà làm 1h đã xong cho cụ thì không ăn thua rồi , làm như vậy thì chắc chắn ko mát sâu được với lại nguy cơ chết lốc rất gần cụ nhé !
Còn vấn đề FM và Âm thanh thì khi tháo ắc quy ra xe tự động reset lại cụ chịu khó cài đặt lại thôi nhé !

cholopoto

Xe tải

Quyền Đàm

Xe máy
Em mời cụ qua em nhé !
11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885
Cụ dạo này hăng hái quá :D cuối năm "nếu" em có được xe mà danh tiếng cụ lại như cồn thì e xin chọn làm địa chỉ uy tín. nhà e ngay nguyên hồng :3

cholopoto

Xe tải
Cụ dạo này hăng hái quá :D cuối năm "nếu" em có được xe mà danh tiếng cụ lại như cồn thì e xin chọn làm địa chỉ uy tín. nhà e ngay nguyên hồng :3
Danh tiếng thì không biết thế nào ! Nhưng lòng đam mê và nhiệt tình thì em có thừa nhé ! hiiiiiiiiiiii

cholopoto

Xe tải
-- Em đang cần cụ cho quả xe e cũng vậy, thấy điều hoà làm mát kém quá, vụ này xử lý hết bao nhiêu cụ mật thư e đc không ?
ko mát có nhiều nguyên nhân cụ à !
Hết gas, chết lốc, thủng giàn lạnh giàn nóng...
Cụ gần thì chạy qua em kiểm tra và báo gía cho nhé !
Nếu chỉ làm những cái như sau :
- xúc rửa giàn nóng, giàn lạnh
- Thay phin lọc gas, lọc điều hòa
- Thay van tiết lưu
- Sim điều hòa
- Dầu điều hòa, gas điều hòa
- Công tháo lắp và thay thế

giá 3tr5 - 4tr5 tùy xe

Em đã làm cho nhiều cụ rồi nên cũng không thích mật thư . Mong cụ thông cảm .