[Funland] Sự tự tin và khác biệt của Mr Gong

onano69

Xe container
Lứa cầu thủ này em thấy khá đều về thể lực và chiều cao vóc dáng :) được đào tạo và dẫn dắt tốt là còn hơn lứa đang đá tuyển VN đấy :)

Cụ hiểu đơn giản thế này, 3 năm cấp 3 cụ học trung bình yếu, vậy cho cụ luyện thi ở tất cả các lò danh tiếng nhất HN trong 1-2 tháng cụ có thi đỗ ĐH được ko.
Tất nhiên là phải có nền tảng thể lực, nhưng các bài tập, bố trí vị trí phải phù hợp thì mới đá khoẻ được như vậy chứ cụ? Nên nói Park có công tăng cường thể lực cho các cầu thủ thì em thấy cũng đúng mà.

kduc

Xe Cứu Trợ
cũng với những cầu thủ ấy,, mà mới cách đây chưa đầy 1 tháng U23 Vn phải chật vật mới thắng được U23 Malay,,, mà giờ thấy đá trên chân hẳn
Lần này mà cho TL vào thì lại đá như trước thôi.

manhbin1004

Xe hơi
E nghĩ việc xoay tua có 1 mục tiêu là phá sức Malay trong H1, rất thuận lợi là ăn đc 2 bàn luôn nên H2 nhẹ nhàng hơn nhiều

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Gong Oh-kyun :tiếng Triều Tiên: 공오균, Hán tự: 孔五均, Hán Việt: Khổng Ngũ Quân.
Đó là âm Hán Việt, còn phiên âm Việt là Công Ô Quân, cụ ạ.

"Park Hang Seo" là cái tiên dễ đọc (dù vẫn nhiều người đọc "Seo" là "xeo" thay vì đọc là "xơ"), nhưng vẫn dễ phát âm hơn cái tên "Gong Oh Kyun" chứ nghe mấy bác, mấy anh BLV đọc thấy đến khổ. Có lẽ, để dễ đọc, nên chọn 1 trong 3 cách sau:

1. Lấy phát âm gần giống nhất: Huấn luyện viên Công Ô Quân (có anh đọc là "kiên", thế là sai).

2. Dùng phiên nghĩa Hán Việt: Huấn luyện viên Khổng Ngũ Quân.

3. Chỉ dùng họ: Huấn luyện viên Công.

Cách 1 hoặc 2 đều có thể tính. Cách 3 không ổn lắm.

Nguồn: https://www.facebook.com/story.php?story_fbid=5527186147293443&id=100000063364372

nidea

Xe tăng
Cụ nói này là phủ nhận công sức tiền bạc của các clb và các trung tâm đào tạo rồi. Nơi này mới chính là nền tảng là tiền đề. Hlv cấp tuyển nhiệm vụ chính là tìm kiếm các mảnh ghép phù hợp thôi. E ko đồng tình khi có một số ý kiến nói ô Park tạo ra 1 đội bóng chạy ko biết mệt. Lên tuyển thời gian ngắn, làm quen chiến thuật còn ko đủ thời gian nói gì đến tập thể lực. Thể lực và các kỹ năng cơ bản là cả quá trình rất dài tích lũy phát triển qua từng năm tháng. Ko chỉ mỗi tuyển giàu thể lực, giờ xem VL các clb cầu thủ cũng chạy rất tít, tốc độ trận đấu nhanh, có sự cạnh tranh cao nên nhiều chú ăn cơm tuyển nhiều năm như Đức Huy - Xuân Trường hay cứng cựa như Quế Hải - Hoảng bò đá ở clb cũng có thể mất vị trí và ko còn quan trọng ko thể thay thế. Nếu hlv tuyển giỏi tạo ra 1 đội bóng mạnh thì bế ngay ô Philippe Troussier là VN có thể đi đá WC ngay
Cái ông Park làm được là tạo ra được sự gắn kết, kỷ luật và tinh thần chiến đấu cho các cầu thủ. Về cơ bản ông ý hiểu được cái văn hoá của người Việt thì đã có thể tạo ra sự khác biệt so với những HLV khác rồi. Còn HLV nội thì là thế hệ của thất bại, của tâm lý sợ Thái thì đá thế nào được.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ nói này là phủ nhận công sức tiền bạc của các clb và các trung tâm đào tạo rồi. Nơi này mới chính là nền tảng là tiền đề. Hlv cấp tuyển nhiệm vụ chính là tìm kiếm các mảnh ghép phù hợp thôi. E ko đồng tình khi có một số ý kiến nói ô Park tạo ra 1 đội bóng chạy ko biết mệt. Lên tuyển thời gian ngắn, làm quen chiến thuật còn ko đủ thời gian nói gì đến tập thể lực. Thể lực và các kỹ năng cơ bản là cả quá trình rất dài tích lũy phát triển qua từng năm tháng. Ko chỉ mỗi tuyển giàu thể lực, giờ xem VL các clb cầu thủ cũng chạy rất tít, tốc độ trận đấu nhanh, có sự cạnh tranh cao nên nhiều chú ăn cơm tuyển nhiều năm như Đức Huy - Xuân Trường hay cứng cựa như Quế Hải - Hoảng bò đá ở clb cũng có thể mất vị trí và ko còn quan trọng ko thể thay thế. Nếu hlv tuyển giỏi tạo ra 1 đội bóng mạnh thì bế ngay ô Philippe Troussier là VN có thể đi đá WC ngay
Cụ mới đúng một phần. Chạy không biết mệt không hẳn chỉ dựa vào nền tảng thể lực mà còn dựa vào cách phân phối sức nữa. Hơn nữa, trên tuyển có những phương pháp nhồi thể lực, và giao bài tập về nhà cho các tuyển thủ. Không phải vô cớ mà ai cũng nhìn thấy ưu thế về thể lực của cầu thủ Việt Nam sau khi cụ Park cầm quân. Mã thời cụ Tan đã từng dùng kế đấu sức với Việt Nam nhưng cuối cùng lại bị gậy ông gập lưng ông.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ổng là người Hàn
Chúng ta - những người đang đọc tên ổng: là người Việt

Mà loại ngòe sang cái số 3 (Hán Việt) để đọc

Thế thì có cả gần 200 cách đọc the cái số 3 mất.

Vì người này có thể dịch theo âm Lào - Việt; người kia có thể dịch theo âm Căm phu chia - Việt; người nọ dịch theo âm Công gô - Việt vân vân và vân vân để đọc ạ

À, tất nhiên, có thể bẩu rằng ồ, cái Hán - Việt nó là thông dụng ở mình.

Gong Oh-kyun :tiếng Triều Tiên: 공오균, Hán tự: 孔五均, Hán Việt: Khổng Ngũ Quân.
Đó là âm Hán Việt, còn phiên âm Việt là Công Ô Quân, cụ ạ.

"Park Hang Seo" là cái tiên dễ đọc (dù vẫn nhiều người đọc "Seo" là "xeo" thay vì đọc là "xơ"), nhưng vẫn dễ phát âm hơn cái tên "Gong Oh Kyun" chứ nghe mấy bác, mấy anh BLV đọc thấy đến khổ. Có lẽ, để dễ đọc, nên chọn 1 trong 3 cách sau:

1. Lấy phát âm gần giống nhất: Huấn luyện viên Công Ô Quân (có anh đọc là "kiên", thế là sai).

2. Dùng phiên nghĩa Hán Việt: Huấn luyện viên Khổng Ngũ Quân.

3. Chỉ dùng họ: Huấn luyện viên Công.

Cách 1 hoặc 2 đều có thể tính. Cách 3 không ổn lắm.

Nguồn: https://www.facebook.com/story.php?story_fbid=5527186147293443&id=100000063364372

formen

Xe lăn
Về cách đọc tên cụ công nhẽ nên hỏi trực tiếp cụ công xem cụ thấy đọc ntn là đúng nhất.

dracula_bg

Xe điện
Lứa cầu thủ này em thấy khá đều về thể lực và chiều cao vóc dáng :) được đào tạo và dẫn dắt tốt là còn hơn lứa đang đá tuyển VN đấy :)
em cũng thấy vậy, đều hơn, thể lực có vẻ tốt hơn, lối đá đa dạng hơn, tiền đạo cũng tốt hơn, có thể triển khai nhiều phương thức tấn công, không còn lo việc đội yếu họ đổ bê tông như lứa trước, tuy nhiên em vẫn thấy thiếu thiếu một ông cầm nhịp tốt ở giữa,

onano69

Xe container
em cũng thấy vậy, đều hơn, thể lực có vẻ tốt hơn, lối đá đa dạng hơn, tiền đạo cũng tốt hơn, có thể triển khai nhiều phương thức tấn công, không còn lo việc đội yếu họ đổ bê tông như lứa trước, tuy nhiên em vẫn thấy thiếu thiếu một ông cầm nhịp tốt ở giữa,
Lứa U23 này sau nhặt thêm 2,3 cầu thủ trẻ ở tuyển hiện tại như H. Dũng, Hoàng Đức.., làm nòng cốt đá giữa kiến tạo nữa là ok ạ :)

thienluc76

Xe tải
E nghĩ việc xoay tua có 1 mục tiêu là phá sức Malay trong H1, rất thuận lợi là ăn đc 2 bàn luôn nên H2 nhẹ nhàng hơn nhiều
HLV Gong chủ động chơi tấn công ngay từ đầu nên hàng tiền vệ chọn Hai Long, Thanh Nhân, Quang Nho là những cầu thủ có thiên hướng chơi tấn công hơn. Còn nếu muốn phá sức chờ hiệp 2 thì đã chọn Lý Công Hoàng Anh chơi tiền vệ từ đầu. Tôi đánh giá cao HLV Gong vì ông dám thay đổi đội hình để thay đổi lối chơi ngay từ đầu - ít HLV dám làm, chứng tỏ ông nắm rất vững điểm mạnh yếu cầu thủ của mình. Một đội hình trẻ đa số các bạn toàn dự bị ở CLB (khác với lứa 2018 Thường Châu là được đá chính ở CLB), mà chơi được như vậy rõ ràng có dấu ấn rất quan trọng của HLV.

Thiếu một cầu thủ nhiều kỹ năng như Hải hoặc Hoàng Đức nữa cụ ạ. Còn lại khá ổn.

fundraiser

Xe container
Ngoài lề tí: có cái ảnh chụp số 4 Việt nam cầm chim ở đâu em tìm ko thấy, cụ nào có post giùm em phát.

onano69

Xe container
Thiếu một cầu thủ nhiều kỹ năng như Hải hoặc Hoàng Đức nữa cụ ạ. Còn lại khá ổn.
Vâng, cái quan trọng là đội hình này có thể lực tốt, chiều cao vóc dáng khá ổn, dám tì đè đủ tự tin :) chứ như lứa đàn anh đàn chú thời những năm 9x như Văn SH cân cả tã lên chưa được 50kg thì đá đấm sao nổi cho dù có kỹ thuật tốt :))