Sự nâng cấp của Lanos: Gentra

tainon

Xe điện
Hiện tại nhiều người đã biết xe Gentra là phiên bản nâng cấp của Lanos. Tuy nhiên sự nâng cấp đó gồm những gì, chắc chưa nhiều người biết đến.
Về hình dáng kích thước, những chi tiết bên ngoại thất, nội thất thì ai nhìn cũng biết và đều có nhận xét riêng nên có lẽ không cần nói thêm nữa. Một số chi tiết, cấu trúc cải tiến nằm ở bên trong nếu không được giới thiệu thì chẳng ai biết. Vậy em sẽ chỉ ra một số cải tiến cơ bản khác với Lanos để bác nào quan tâm được rõ hơn và quyết định có muốn rước ‘em’ nó về hay không.

Kích thước trong lòng rộng hơn, dài hơn.

Động cơ sử dụng ECM 32 bit (Engine Control Module) tối ưu hoá hoạt động của động cơ. Bổ xung knock sensor, air intake sensor cho động cơ.

Một số kết cấu làm giảm tiếng ồn cho xe:
Các-te bằng hợp kim nhôm, kết cấu block máy thiết kế dạng vòm -> triệt tiêu tiếng ồn động cơ.
Sử dụng chung một dây đai cho cả điều hoà, máy phát… với căng đai tự động -> giảm thiểu nguồn phát sinh tiếng ồn do dây đai.
Hệ thống TRA (Torque Roll Axis) triệt tiêu môment xoắn với 3 gối đỡ cho động cơ -> giảm độ rung giật.
Bầu lọc gió to (5.2L) với ống hút gió bằng vải -> giảm tiếng ồn dòng không khí nạp.
Tấm cách âm sàn xe với chất liệu tốt hơn, ốp cốp sau được bổ xung thêm.

Khung xe được thiết kế theo cấu trúc TWB (em cũng chẳng biết dịch ra tiếng Việt ntn?) để hấp thụ, giảm bớt lực va đập khi tai nạn sảy ra, hạn chế chấn thương cho người ngồi trong. Trục lái có kết cấu tự gập khi bị đâm từ phía trước -> tránh cho vô lăng đập vào ngực người lái. Miếng chắn bảo vệ đầu gối.

Kết cấu hệ thống treo, lái được cải tiến giảm thiểu sự trượt ngang của bánh trước và sau, tăng tính ổn định cho xe khi vào cua (Under steering & Over steering).
xin cụ! cái quan trọng nhất là thay đổi về động cơ cụ chả nói. em nghe mấy bác thợ bảo động cơ của Gentra giống y như Lanos thoai dưng mà em thấy cái này đáng chú ý: vòng tua hiệu quả nhứt của nó được kéo về còn 3000v/phút nên phù hợp với dân ta hơn, cũng vì lí do ấy nên công suất cực đại của Gentra thấp hơn Lanos. Em đi Lanos roài chán phèo, ồn, lái k có cảm giác, nói chung cả hai xe này chỉ để đi thôi nhạt lắm cụ ợ.

donghieu

Xe đạp
Xe GENTRA chỉ đi được thời gian đầu thôi các bác ạ, bệnh vù ga thì sau 1 tháng sẽ thấy ngay, ông anh nhà tôi mua con này chạy một thời gian, sau hai tháng mua mới tính thì bệnh vù ga mạnh không chịu nổi, đem lên trung tâm bảo hành họ giải thích đây là do khì hậu và đường xá VN không ổn, qua bụi bặm. mấy anh bán xe bảo ở nước ngoài em nó không bị thế. Bó tay

impolite

Đi bộ
Gentra có thể gắn cửa giống lamborghini đc hok vậy? nếu đc thì cho biết thêm địa chỉ để làm cửa như thế nhé

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
@donghieu: 1 đi Gentra quá trời tháng rồi nè, có bị vù ga gì đâu bác, chỉ nghe nói bệnh vù ga với Lac thôi.

@tainon: Các bác di Lanos rồi thấy chán chứ bác có đi Gen chưa mà phán là chán :)) Lanos không tốt sao chạy đầy đường đấy, dạo này ra đường cũng đầy Gentra (b)

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
các bác mãi nói Gentra là nâng cấp của Lanos, rồi bây giờ lại thêm Lac là nâng cấp của Nubira. Chính xác thì phải nói là Gentra thay thế dòng Lanos và Lac thay thế dòng Nubira thì đúng hơn. :P

IMB

Xe đạp
Các bác ơi, em là nữ đi Gentra liệu có... vô lý ko nhỉ? Em đang nhắm nhe 1 chàng SX màu đỏ đun để chạy khi mưa nắng, các bác biết chỗ nào giá tốt mách em với nhé! Em xin đa tạ! (c)

masterlazy

Xe tải
Em ơi, em là nữ thì nên đi Gentra-X hàng nhập khẩu ngon hơn nhiều. Có màu đỏ thì phải. :41:
Anh đi xong thấy thích quá, chỉ muốn mời em lên xe thử luôn. Đảm bảo em cũng sẽ thích :))

GoodYear

Xe hơi
Website
duhal.net
Thì người tiêu dùng là thiệt thòi nhiều nhất mà bác!

Nhabaotre

Xe đạp
Cac bac cho em hoi em dinh lay con Gentra moi voi tam tien khoang 400 trieu thi theo cac bac con chon duoc con nao dinh duoc ve hinh thuc ma van ngon lanh khong? Em dat tien ben Trung Son roi nhung van dang phan van. Nhin may mau moi cua KiA ra thay thich lam ma chang biet the nao? Cac bac tu van gium em nhe. Hau ta ca phe. YM:"Nguoivietbaopr":mad:

Nhabaotre

Xe đạp
Bac louiskoo lay xe chua alo cho em voi nhe nhap hoi Gentra: 0982 68 77 66

ZIMCOI

Xe hơi
nhưng chống ồn kém quá, bánh xe to hơn thì hợp lý

hungcanlist

Đi bộ
cỉelo co hay hong vat ko cac cu em it tien dang dinh tau mot con day