[Funland] Sự mộ đạo của người phương đông và người phương tây

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhân chủ đề giáo phái đang nóng em cũng có một số cảm nhận là dường như người phương đông có một sự tin tưởng, hay là một sự mộ đạo hơn người phương tây thì phải. Em đã từng ở một thời gian học hành cùng với nhiều bạn ở các Châu lục, ví dụ đạo hồi một số đứa bạn Châu Âu theo đạo hồi và một số đứa Trung Đông theo đạo hồi. Nhưng theo cảm nhận của em thì bọn Châu Âu nó theo đạo nhẹ nhàng lắm, ví dụ tháng lễ Ramadan bọn Âu vẫn ăn uống, sinh hoạt bình thường còn các chú Trung Đông thì tuyệt đối nhịn và suốt ngày quì rạp xuống cầu nguyện, thậm chí đi đâu Trường em cũng phải cử Bác sĩ đi cùng để sẵn sàng cấp cứu, vì các bạn ý đã ngất mấy lần báo hại cả lớp em, hoảng hốt lắm. Hoặc em sang Châu Âu họ cũng theo đạo nhiều nhưng em cũng thấy nhẹ nhàng hơn ở VN mình nhiều (thôi em không tiết lộ đạo nào và các luật của đạo nhé). Theo các cụ các mợ là nguyên nhân do đâu

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Nói chung là ko theo đạo nào cả cụ a. e thấy đụng vào cái nào cũng mất tg và.... lắm. Toàn cứu nhân loại, cứu thế giới, cứu loài người mà đôi khi còn chả cứu được chính bản thân mình.
Thương cha thương mẹ cho tròn chữ hiếu mới là "đạo con", vậy là vui rồi a.

Mandalord

Xe điện
Quên khẩn. Cụ nên biết là chiến tranh tôn giáo diễn ra chủ yếu là ở phương Tây.

zhangthang

Xe hơi
Nhân chủ đề giáo phái đang nóng em cũng có một số cảm nhận là dường như người phương đông có một sự tin tưởng, hay là một sự mộ đạo hơn người phương tây thì phải. Em đã từng ở một thời gian học hành cùng với nhiều bạn ở các Châu lục, ví dụ đạo hồi một số đứa bạn Châu Âu theo đạo hồi và một số đứa Trung Đông theo đạo hồi. Nhưng theo cảm nhận của em thì bọn Châu Âu nó theo đạo nhẹ nhàng lắm, ví dụ tháng lễ Ramadan bọn Âu vẫn ăn uống, sinh hoạt bình thường còn các chú Trung Đông thì tuyệt đối nhịn và suốt ngày quì rạp xuống cầu nguyện, thậm chí đi đâu Trường em cũng phải cử Bác sĩ đi cùng để sẵn sàng cấp cứu, vì các bạn ý đã ngất mấy lần báo hại cả lớp em, hoảng hốt lắm. Hoặc em sang Châu Âu họ cũng theo đạo nhiều nhưng em cũng thấy nhẹ nhàng hơn ở VN mình nhiều (thôi em không tiết lộ đạo nào và các luật của đạo nhé). Theo các cụ các mợ là nguyên nhân do đâu
chả có phân biệt gì hết, tùy theo thằng giáo chủ cái đạo đấy nó điên cỡ nào thôi, Nhật có vụ chơi Sarin trên tàu điện, Mỹ có vụ cả bọn uống thuốc chuột

Dũng2A

Xe hơi
Em không có ý kiến gì nhé

Trâu hun khói

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là ko theo đạo nào cả cụ a. e thấy đụng vào cái nào cũng mất tg và.... lắm. Toàn cứu nhân loại, cứu thế giới, cứu loài người mà đôi khi còn chả cứu được chính bản thân mình.
Thương cha thương mẹ cho tròn chữ hiếu mới là "đạo con", vậy là vui rồi a.
Quên khẩn. Cụ nên biết là chiến tranh tôn giáo diễn ra chủ yếu là ở phương Tây.
chả có phân biệt gì hết, tùy theo thằng giáo chủ cái đạo đấy nó điên cỡ nào thôi, Nhật có vụ chơi Sarin trên tàu điện, Mỹ có vụ cả bọn uống thuốc chuột
Văn hóa phương đông sâu sắc hơn Phương tây nhưng lại khiến con người phương đông nhỏ mọn và nham hiểm hơn phương phương tây

Nền văn hóa khác dẫn đến ứng văn minh cũng khác
nhỏ mọn- nham hiểm hơn nên đối với các loại đạo chắc cũng thế

Wave cùi bắp

Xe điện
Em thề xưa nay vẫn 1 lòng 1 dạ với đạo dụ và đạo dịt

Tony_Le

Xe container
Ở xứ ta thì ngoài những người theo đạo Cơ Đốc, Tin Lành và một số đạo be bé khác thì còn lại vô thần. Đạ đa số tự là phật tử nhưng 1/2 chữ về giáo lý không biết.

vanphiet

Xe buýt
em hay khai trong giấy tờ: DT:kinh, tôn giáo :không, nghề nghiệp:làm ruộng

samoclan

Xe điện
VN da số trong CMND đều ghi tôn giáo: Không. Nhưng vẫn sùng thế.

vu nhat hung

Xe buýt
Theo đạo mà méo dám ghi mình theo đạo nào,thế mà kiêng khem khấn vái như đúng rồi

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hóng cụ mợ còm