Sự lý hiện tượng báo áp xuất lốp trên xe mer.

Dr.Machine

Xe buýt
hình như cái cảnh báo này có vân đề.
hôm trước cháu đang ở tỉnh, nó báo dính đinh, cháu sợ vãi lái, không hiểu tìm chỗ vá ở đâu. thế mà đi vài ngày vưỡn không sao cả - kiểm tra lốp không thấy có đinh.
thật sự là không hiểu????
Bác này nổ ghê quá, Mer gì víp thía có cả báo dính đinh cơ à!!!!Thật sự là không hiểu hay là AMG độ thêm chức năng đấy:P

30K 0523

Xe đạp
Đồng ý với bác, chắc bác đóa muốn làm một tin thật giật gân cho a em nhà mình đấy các bác ah.:77:

0986 300 547
Các bác cứ soi kỹ quá làm gì, hiện tượng hơi của các lốp không đều nhau thì nó báo màn hình đỏ chót, dân dã thì người ta thường gọi là dính đinh, vì xịt lốp hay các lốp ko đều nó mới báo thế thôi mà. Cái này ai đi mer chẳng bị vài lần

Evo

Xe tải
Xe em nó báo cả dính đinh trong lốp dự phòng

vokimphong

Xe đạp
Tôi có cô vợ 2 la mercedess c200k đời 2008. nhiều khi chạy trên đường hay bị báo áp xuất lốp, bơm rồi vẫn bị báo, mỗi lần sử lý lại vào hãng mệt quá, pro nào bít cách chỉ cho mình với.
Con GLK của em tháng rồi cũng cảnh báo kiểm tra áp suất lốp liên tục sau vài lần chạy đường cầu Thăng long. Bơm rồi lại cảnh báo. Tìm một tuần mới phát hiện ra con vít bốn cạnh giống vít bắt vào khung nhôm kính. Phải đi vá trong mới hết. Đầu tuần vừa rồi lại phải qua cầu, cẩn thận đi làn giữa để tránh bọn bất lương rải đinh trên cầu, nhưng hôm nay lại thấy báo kiểm tra áp suất lốp nữa rồi. Chắc lại dính đinh.
Các bác cứ cẩn thận kiểm tra đinh xem sao. Trước tiên đo kiểm tra áp suất lốp đã. Nếu thiếu hơi bánh nào thì bổ sung rồi xem có còn cảnh báo nữa không. Sau thấy bánh nào xuống hơi thì kiểm tra thật kĩ bánh đó xem có dính đinh không.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Khi xe hiện cảnh báo áp xuất lốp, ngoài 4 lốp đang dùng, các kụ cần kiểm tra cả lốp dự phòng nữa, nhiều khi lốp dự phòng ko đủ hơi cái đấy nó cũng báo đấy các kụ ợ.
Hài vãi cụ ạ. Xe em nó còn báo "Hôm nay ông chủ không được vui, em đưa ông chủ đến chỗ massage nhé?". Như thế đấy, em mà đi cùng vợ cả thì toi. :))