[Funland] Sự loạn luân thời La mã và Ai cập cổ đại ?

CCB

Xe tăng
trước em xem phim tài liệu nói về Nhật Hoàng, ngay tại thời điểm gần đây bên Nhật bổn vẫn còn giữ tư tưởng đó mà nên mấy ông Nhật Hoàng còi dí dị
Bọn JP, Hàn Xẻng, Thái vẫn làm phim xxx kiểu LL. Em chả thích xem kiểu phim này.

radiogaga

Xe điện
Nhân thớt về vấn đề nhạy cảm, em xin phép được post mấy dòng tâm sự của một cháu nhỏ mà em tình cờ đọc được vào hôm nay. Cụ nào có con gái thì cẩn thận (thậm chí con trai cũng vậy). Bây giờ các cháu đọc thể loại này khá nhiều và nhiều cháu ngang nhiên thừa nhận trên mạng xã hội với lý do là các cháu phân biệt được thực và ảo (ngay dưới mấy dòng tâm sự trong ảnh cũng một mớ cháu). Mà các cụ các mợ cũng biết rồi đấy, giữa thực với ảo nó mong manh lắm.

chết dở, chết dở ........

Kiên Khùng

Xe điện
Động vật theo bản năng sinh tồn sẽ tránh giao phối cận huyết trừ khi hoàn cảnh thúc bách.
Suy ra LL là sản phẩm của loài người là chính.

radiogaga

Xe điện
Mợ ơi, em giống mợ, là người ghê tởm loạn luân, chỉ nghĩ tới trong đầu thôi là đã thấy tởm rồi. Và em nghĩ chắc hẳn hầu hết các cụ mợ thế hệ trước cũng thế. Nhưng mà bọn trẻ bây giờ nó khác mình mợ ạ. Đôi khi bọn nó chịu sự tác động nhiều của những cái mà chúng ta không kiểm soát được, ví dụ như những gì bọn nó đọc trên mạng. Mà như em đã nói đấy, nhà nước mình chả kiểm soát cái này đâu, văn hóa phẩm đồi trụy tràn lan và rất dễ tiếp cận, không có kiểm soát độ tuổi.

Giới trẻ ngày nay rất khác thế hệ trước mợ ạ. Mợ bản lĩnh hoặc may mắn vì mợ làm bạn được với con, biết chúng nghĩ gì, làm gì, đọc gì, nhưng có nhiều cụ mợ khác không như thế. Nhân có thớt động tới chủ đề này nên em nêu lên là cũng để mọi người quan tâm và chú ý tới việc giáo dục con cái hơn trong chuyện này thôi.

Đây em đơn cử cho mợ một link, hoặc các cụ mợ nào muốn xem xem suy nghĩ các cháu hiện tại bây giờ như thế nào trước vấn đề này thì có thể vào đọc thử. (Các cháu trong comment đa số đều là những người viết truyện, có tư duy ở một mức nhất định. Còn chưa kể tới số lượng đông đảo các cháu đọc truyện. Các cụ mợ cứ nhân con số khoảng 1,000 lần lên thì sẽ thấy nó cũng không ít lắm đâu).

Phải dạy lại cho các cháu, còn cụ thể dạy lại thế nào thì em cũng chưa biết.

Xep

Xe tăng

Huyquac

Xe máy
Các Cụ xem phim: Cuộc đời Đức Phật. Ở trong đó cũng lấy nhau cận huyết. Ví dụ như Hoàng tử Sidata lấy em đó là con của Cô ruột thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

Huyquac

Xe máy
Ở VN ta thì hiện tại pháp luật có quy định cấm hôn nhân cận huyết và các hành vi trái với luân thường đạo lý;

-Chính vì những hệ lụy lớn từ hôn nhân cận huyết mà tại khoản 2 Điều 5 Luật Hôn nhân và gia đình 2014 quy định về các hành vi bị cấm để bảo vệ chế độ nhân gia đình như sau:
Bảo vệ chế độ hôn nhân và gia đình
2. Cấm các hành vi sau đây:
d) Kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời; giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, cha chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, cha dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;

Linh Net

Xe buýt
Việc hôn nhân cận huyết thì có ảnh hưởng đến di truyền thì khoa học đã chứng minh là đúng.
Còn lịch sử chỉ ghi chép những điều tốt đẹp khi vương triều đó còn cầm quyền.
"Lịch sử được ghi chép bởi người chiến thắng" mà.
Cụ lại ********* nhé.

vingraux

Xe tăng
Động vật theo bản năng sinh tồn sẽ tránh giao phối cận huyết trừ khi hoàn cảnh thúc bách.
Suy ra LL là sản phẩm của loài người là chính.
Bác xem “Thế giới động vật” đi, lại thấy khác đấy. Những bầy đàn như sư tử, khỉ đột có một con đực to khỏe, hung dữ nhất làm thủ lĩnh chiếm quyền giao phối với mọi con cái trong đàn; bảo vệ lãnh thổ, đánh đuổi những con đực hay bầy đàn khác. Những con đực đầu đàn này giao phối với cả con gái và cháu gái của chúng v.v. cho đến khi già yếu, bị lật đổ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Thời Lama nghe nói cũng có máy siêu âm rồi, nên có thể phát hiện sớm trường hợp khiếm khuyết.:))

Kyson1

Xe điện
Cụ Trần Cảnh bị ép lấy chị dâu, Chiêu thánh công chúa nhà Lý, nhưng cụ giữ gìn, không làm chuyện vợ chồng, sau cụ gả bà vợ - chị dâu này cho vị tướng là Lê Tần, dòng dõi Lê Hoàn. Qua đấy thấy cụ là người đức độ và nhân đạo, không nỡ để Chiêu Thánh cô đơn. Lê Tần và Chiêu Thánh sinh ra Lê Bình Trọng, vì có dòng dõi vua chúa hai bên cha mẹ, nên đủ tư cách làm vua Việt Nam. Vì vậy, giặc Minh mừng rỡ bắt được ông, muốn phong ông làm vua nước Nam, ông nói câu nổi tiếng mà ai cũng thuộc: "Ta thà làm quỷ nước Nam..." Đúng là vua sáng tôi hiền. Chuyện hôn nhân thời ấy không thể đem tiêu chuẩn bây giờ ra xét.
Giặc Minh nào hả cụ?!

dpl

Xe lăn
QH loạn luân và ấu d*m rất phổ biến ở phương tây. Tụi nó còn quay cả clip lại share lên mạng nữa. VN mình có truyền thống nam nữ thọ thọ bất thân nên cũng hiếm.
Như bọn japan toàn làm film loạn luân, ko biết xã hội ngoài nó có vậy ko ạ?
Cụ nào ở bên nhật nhiều chia sẻ giúp cháu với

dpl

Xe lăn
Sao phải cẩn thận hả cụ. Con người bình thường sống trong xã hội văn minh hiện đại không bao giờ có ý nghĩ như vậy. Trong xã hội loài người không tránh khỏi số ít những con vật chưa tiến hóa hết. Khi chúng thể hiện ra sẽ bị pháp luật trừng trị hoặc bị xã hội lên án xa lánh trả chúng về với thế giới loài vật của chúng. Mấy cháu đó thuộc loài vật. Em đọc mà kinh tởm. Các cháu bình thường không thế đâu
Vụ thiền am là nổi tiếng nhất trong việc loạn luân thời nay
Mà đội đó cứ coi như ko có gì, thế mới tài

Hooks

Xe tăng
Thế thì số loài vật đó giờ cũng khá nhiều đấy mợ. Em theo dõi các cháu cãi nhau về vấn đề loạn luân mấy tháng nay rồi, mỗi lần có bài lên là em đọc lại điên hết cả người, thế nhưng lại không làm được gì chúng nó, vì chúng nó đông quá mợ ạ, và nhà nước thì quản lý quá lỏng lẻo vấn đề các văn hoá phẩm đồi trụy trên mạng nên các cháu đó ngày càng đông.

Năm 2023 vừa rồi em bị 2 cú sốc văn hoá. 1 là vấn đề truyện xếch, hai là vấn đề truyện loạn luân. Thế hệ trước có đọc truyện cô giáo Thảo hay gì đó thì cũng giấu giấu diếm diếm, tức là ai cũng ý thức được việc mình đang làm là "không tuân theo tiêu chuẩn cộng đồng", nay các cháu đăng công khai truyện xếch lên Facebook, chia sẻ tràn lan trong các nhóm chuyên đăng truyện xếch, bình thường hoá việc đọc các thể loại văn hoá phẩm đồi trụy. Ai mà bảo các cháu tem tém lại, đọc viết âm thầm thôi thì các cháu bảo là Phật online, bạn báo lên Liên hợp quốc đi, chắc người ta để ý đấy... Nói chung là giọng điệu vô cùng thách thức. Mà điều đáng buồn là số lượng các cháu khá đông, và các cháu này là những người được ăn học khá đàng hoàng, nhiều cháu trong đó hành văn gãy gọn, thể hiện là người có tư duy chứ không phải là dạng cá biệt phá làng phá xóm gì.
Vưa rồi TQ nó cấm làm mấy thể loại phim, truyện gì đó, trong đó có thể loại "xuyên không". Nhà cháu ko hiểu lý do họ cấm cho đến khi xem review một số phim anime dạng này. Một số thực sự kinh tởm.

Các bạn trẻ giờ tự lập groups, tự down phim truyện về dịch lại... thậm chí tự viết theo motip và truyền nhau xem, rất khó quản lý. Ngẫm lại thấy TQ cấm là đúng, tác hại ghê gớm.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Dương Quá với cô Long có phải loạn luân ko? Em thấy trong phim nói vậy.:))

XSim

Xe container
Dương Quá với cô Long có phải loạn luân ko? Em thấy trong phim nói vậy.:))
Truyện Kim Dung thì thịt cô cô là bình thường. Vụ Mộ Dung Phục - Vương Ngữ Yên mới là loạn luân, anh em họ, cũng chả thấy hội xung quanh kỳ thị gì chứng tỏ thời đó cũng là bình thường.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Truyện Kim Dung thì thịt cô cô là bình thường. Vụ Mộ Dung Phục - Vương Ngữ Yên mới là loạn luân, anh em họ, cũng chả thấy hội xung quanh kỳ thị gì chứng tỏ thời đó cũng là bình thường.
Bên tàu anh em họ lại được lấy nhau đó cụ.