[Thảo luận] Sự lạm quyền của xxx vs camera hành trình

thanhnamdinh

Xe tăng
Biển 411 là chỉ hướng đi trên làn đường mà cụ chủ ơi, 412 mới là phân làn theo phương tiện, có lẽ cụ nhầm?

viethung579

Xe máy
Biển 411 là chỉ hướng đi trên làn đường mà cụ chủ ơi, 412 mới là phân làn theo phương tiện, có lẽ cụ nhầm?
Chính tỏ cụ chủ chém mà bọn xxx cũng ko biết gì.Chắc cũng ko hiệu 411,412 là biển giề..!

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

maitung

Xe buýt
Giờ đi đg các chú xxx bắt sai làn nhiều quá các cụ nhỉ... Nhất là các bác đi xe máy. Qua ngã tư cứ thấy bị vẫy vào mà ko hiểu là lỗi gì

Transporter1884

Xe buýt
Đúng cụ nhỉ? Chắc cam của cụ chủ có vấn đề rồi. E phải vừa test cam của em, chờ mãi mà k đầu đc xem có tràn k? :(
Các cụ cứ thắc mắc về cam, em dùng smartphone mà, em cài autoguard, cũng hay lắm nhưng ko tiện bằng cam chính thống thôi. Tiếc là ko trìn chiếu đc cho các cụ xem

hn03

Xe điện
Cam hành trình đều có chế độ ghi đè. Nếu file cuối cùng lỗi, Cụ cắm vào máy tính có phần chỉnh sửa đấy. :)

superdrives

Xe điện
Camera của cụ loại gì mà chạy chuối thế? Hay cụ sử dụng smart phone làm cam vậy thường thì cam hành trình ghi và ngắt 10 phút 1 đoạn video. Em dùng thẻ 16GB cài chất lượng hình ảnh của cam 720dpi có ghi cả tiếng. File AVI mỗi 10 phút của em có 1.3GB thui ạ!

Chỉnh sửa cuối:

merrymenvn

Xe hơi
Sao cụ đi 4b, có hẳn cam mà hiền thế nhỉ. Mình ko việc gì phải show cam cho chúng nó xem. Nhiệm vụ của chúng nó là chứng mình vi phạm thì mới được kiểm tra giấy tờ. Ko chứng mình đc thì lướt hết.
Kinh nghiệm của em là cứ làm việc với xxx là lấy điện thoại bật chế độ quay phim trước, xong muốn làm gì thì làm.

Em hỏi thêm các cụ, hỏi mấy lần rồi ko ai trả lời: bắt đầu tính khu đông dân cư từ đâu nhỉ, em đi đường này lên cầu Thanh Trì ko thấy biển nào cả, sang bên kia cũng chả có biển. (Em đi 2b).

vphuc161

Xe buýt
Sao cụ đi 4b, có hẳn cam mà hiền thế nhỉ. Mình ko việc gì phải show cam cho chúng nó xem. Nhiệm vụ của chúng nó là chứng mình vi phạm thì mới được kiểm tra giấy tờ. Ko chứng mình đc thì lướt hết.
Kinh nghiệm của em là cứ làm việc với xxx là lấy điện thoại bật chế độ quay phim trước, xong muốn làm gì thì làm.

Em hỏi thêm các cụ, hỏi mấy lần rồi ko ai trả lời: bắt đầu tính khu đông dân cư từ đâu nhỉ, em đi đường này lên cầu Thanh Trì ko thấy biển nào cả, sang bên kia cũng chả có biển. (Em đi 2b).
cứ làm thử cho anh em đi chứ cứ nói vậy thì cũng như không

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Đúng rồi cụ ạ, phải đối đáp bình tĩnh, lịch sự thì ổn nhất. Nói chung mình đúng thì cứng tí, nếu sai thì xin, lỗi nhỏ họ cũng bỏ qua thôi.
Cương lĩnh của of là không xin. Sai đến đâu chịu đến đấy

Lái xe quê

Xe buýt
Sao lại 411 hở cụ? Mà sao cụ lại lo người khác bị lỗi vượt phải trong khi đường có 3 làn, không phân làn phương tiện. TH của cụ là chuẩn luôn mà, cụ đi chậm đi vào làn đó là đung mà.

Coi Ti Co

Xe đạp
Cam hành trình em thấy rất thiết thực cho việc tham gia giao thông trên đường

pnew

Xe điện
Hôm nay em có vc đi Hưng yên,lúc đi về đi qua eco park. Đuờng 3 làn, ngon lành, e đi làn giữa, tốc độ 50. Gần đến chân cầu Thanh Trì em thấy một chốt xxx và bỗng nhiên một chú nhảy ra chìa cạp nong yêu cầu dừng xe. Em chột dạ nghĩ lại xem mình phạm lỗi gì ròi xi nhan vào trong và dừng xe.
Xxx: Chào anh, a cho kiểm tra bằng lái.
Em: em xin lỗi đang vội, nếu chỉ kiểm tra dân sự thì a cứ khám xe truớc, nếu là phạm lỗi thì a cho em biết lỗi.
Xxx: anh đi sai làn đuờng
Em: (nghĩ trong đầu: thằng này bắt láo rồi, cãi thôi) đuờng ngày 50 đúng ko a, có 3 làn, theo quy định thì em thích đi làn nào thì đi, ở đầu đuờng ko có biển báo phân làn 411, ko quy định phuơng tiện, cớ gì anh bảo em sai làn
Xxx:( có vẻ chột dạ vì nghe thấy con số trong câu nói của em) anh sai làn, làn trong dành cho nguời đi chậm. Anh phải đi làn ngoài mới đúng.
Em: em xin lỗi, ko có biển báo, hướng dẫn, em chịu, em đi đúng tốc độ quy định,em đi làn trong để nhỡ có nguời vội họ vuợt mà ko bị lỗi vuợt phải
Xxx: a cứ cho xem giấy tờ, còn lỗi của anh xem xét sau
Em: em xin lỗi, em có thể chứng minh sau đầy đủ các giấy tờ cần thiết. Nhưng em cần biết chính xác em vi fạm nghị định hay luật giao thông đuờng bộ nào. Ngoài ra em có đủ bằng chứng là em đi đúng, anh có muốn xem lại camera hành trình của em ko.
Xxx: ( có vẻ chán) đầu, a cho tôi xem
Em: lôi camera ra, bật lên nhưng ôi thôi, Tràn bộ nhớ vì em đặt 4Gb mà dung luợng còn có 3,5G, đoạn gần nhất đen xì. Hơi run nhưng e đánh liều bật đại đoạn truớc đó cho đồng chí xem, đoạn đó là 2 làn, tốc độ 80.
Xxx: xem ra, tôi nhắc nhở a lần sau đi đúng làn đuờng, đây này, a fải đi làn này này ( chỉ đại vào màn hình của em).
Em: vâng, a nhắc nhở em nghi nhận, em có thể đi đc chưa
Xxx: ( còn ko thèm hỏi xem giấy tờ của em ntn nữa) thôi a đi đi, lần sau rút kinh nghiệm nhé.
Em cảm ơn vị đầy tớ nhân dân rồi té. Lên xe lẩm nhẩm, ko có cái camera và chăm đọc otofun thì hôm nay lại mất oan mấy lít. Thế mới biết một số bộ phận xxx lạm quyền ra sao. Cụ nào mới lái hay chưa hiểu hết luật thì nên tìm hiểu thêm trên diễn đàn, tránh để xxx lạm quyền gây ấm ức dù chả có lỗi.
Hôm đấy em cũng đi đường này, cũng toàn đi làn giữa, tốc độ trên 50km (60-70km), thậm trí còn đi nhanh hơn (vượt) một số cụ đi chậm bám làn trái ngay trước mặt xxx mà không thây xxx vẫy gì cả.

Đoạn đường này xe con được chạy đến 80km/h (nhưng tỉnh thoảng có dán gờ giảm tốc).

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện

Câu trả lời của cụ đây:
Quy đinh về tốc độ của BGTVT (TT13/2009)
"Điều 3: Giải thích từ ngữ
1. Đường bộ trong khu vực đông dân cư là đoạn đường bộ nằm trong khu vực nội thành phố, nội thị xã và những đoạn đường bộ từ vị trí đặt biển báo hiệu "Bắt đầu khu đông dân cư" đến vị trí đặt biển báo hiệu "Hết khu đông dân cư".

Đoạn đường này nằm trên địa phận của huyện Gia Lâm, Hà Nội và huyện Văn Giang, Hưng Yên. Không có biển hạn chế tốc độ thì tốc độ tối đa của xe con là 80km/h .

merrymenvn

Xe hơi
cứ làm thử cho anh em đi chứ cứ nói vậy thì cũng như không
Cụ bảo em làm gì thế?

Đoạn đường này nằm trên địa phận của huyện Gia Lâm, Hà Nội và huyện Văn Giang, Hưng Yên. Không có biển hạn chế tốc độ thì tốc độ tối đa của xe con là 80km/h .
Cụ có để ý trên đường 5, địa phận huyện Gia Lâm có biển báo khu dân cư ko? Em đang thắc mắc là nếu đi đường này qua cầu Thanh Trì vào Hà Nội chả thấy cái biển khu đông dân cư nào cả. Người ở xa đến làm sao biết đc đoạn nào phải chạy chậm lại?