Sự khác nhau cơ bản giữa Cruze LS và Lacetti SE

oto_dream

Xe buýt
Xe nào cũng ngon cụ ạ (chắc SE ngon hơn tí, em cũng chưa biết nó ngon hơn 1 cách thiết thực ở điểm nào???). E thì em đang đi Cruze thấy ngon, êm, cách âm khoang máy cực kỳ tốt, máy E-TechII nhưng mà tiết kiệm nhiên liệu (cái này em kiểm nghiệm thực tế rồi). Chán cái là vỏ tôn mỏng cực, ấn cái là lõm, không biết SE nhập khẩu vỏ tôn ngon không (xxx ***, xxx biết là cái vỏ tôn nó có nhiều tiền lắm không mà Mr Việt Nam toàn làm vỏ xe mỏng như tôn mái nhà thế nhỉ). E cũng thích xe nhập lắm nhưng mà thiếu 60 Quả đành múc Cờ ru. Nói chung ai muốn giữ lại 60 củ tiêu tết cứ Crom cho em. Tầm 490 củ đố các cụ mua được con nào như thế. Bác nào mà múc Crom LT 1.8 thì thôi rồi, Crom LS 1.6 như em thấy chạy không bốc. Vài lời của e các bác tham khảo ạ!!!

cruze_vp

Xe tăng
Xe nào cũng ngon cụ ạ (chắc SE ngon hơn tí, em cũng chưa biết nó ngon hơn 1 cách thiết thực ở điểm nào???). E thì em đang đi Cruze thấy ngon, êm, cách âm khoang máy cực kỳ tốt, máy E-TechII nhưng mà tiết kiệm nhiên liệu (cái này em kiểm nghiệm thực tế rồi). Chán cái là vỏ tôn mỏng cực, ấn cái là lõm, không biết SE nhập khẩu vỏ tôn ngon không (xxx ***, xxx biết là cái vỏ tôn nó có nhiều tiền lắm không mà Mr Việt Nam toàn làm vỏ xe mỏng như tôn mái nhà thế nhỉ). E cũng thích xe nhập lắm nhưng mà thiếu 60 Quả đành múc Cờ ru. Nói chung ai muốn giữ lại 60 củ tiêu tết cứ Crom cho em. Tầm 490 củ đố các cụ mua được con nào như thế. Bác nào mà múc Crom LT 1.8 thì thôi rồi, Crom LS 1.6 như em thấy chạy không bốc. Vài lời của e các bác tham khảo ạ!!!
cruze ls 1.6 không bốc vì xác nó nặng mà tại động cơ nhỏ mà cụ

laumam

Xe tăng
Thưa các CỤ cái vụ so sánh này đã có thớt trước kia rồi mà, theo được biết Lac se là bản tiêu chuẩn đạt chất lượng tại Hàn xẻng. Vì vậy tính năng thông số có khác rất nhiều.... Tỷ dụ như vỏ tôn, khung xe, máy của xe và một số cái tối thiểu của sứ người cho dòng xe này. Còn ở ta thì Thôi rồi không dám nói nữa, như máy khác hoàn toàn, vỏ tôn mỏng hơn và tất cả các chi tiết tối thiểu thì khỏi phải nói luôn.

cruze_vp

Xe tăng

cruze_vp

Xe tăng

tuanvib

Xe đạp
Lác SE màu bạc em nhìn thấy nhiều rùi nhung không biết Cruze LS màu bạc có đẹp không mà em ít thấy chạy trên đường nhà mình vậy các bác nhỉ? Nhìn thấy toàn màu đen thui.

cruze_vp

Xe tăng
Lác SE màu bạc em nhìn thấy nhiều rùi nhung không biết Cruze LS màu bạc có đẹp không mà em ít thấy chạy trên đường nhà mình vậy các bác nhỉ? Nhìn thấy toàn màu đen thui.
màu bạc cũng đẹp mà bác, trên đường có nhiều lắm rồi đấy, cụ cứ mang ghế ra cửa ngồi từ sáng đến đêm kiểu gì chẳng có em màu bạc đi qua. em té

tommykp

Xe buýt
kụ cho e hỏi, liệu LTZ có như vầy ko?

oto_dream

Xe buýt
kụ cho e hỏi, liệu LTZ có như vầy ko?
Cụ có xiền thì múc LTZ đi ạ. Máy 1.8 chạy bốc, Ốp sừn ngon (ABS, ghế da, lazang đúc, số tự động,...). Vỏ tôn thì em thấy tương đương thì phải. Nhưng như con LS của e đi cũng không ồn bằng CIVIC 2010 đâu. Bạn em nó vừa lấy CIVIC 2010, làm chống ồn tại HONDA Mỹ Đình thấy vẫn ồn hơn Crom LS (chưa làm chống ... gì ạ). Không biết TLZ 1.8 số AT thế nào chứ LS 1.6 ăn xăng rất tiết kiệm cụ ạ. Cụ cứ múc đi không phải lăn tăn gì đâu ạ.

billnantes

Xe container
ABS thì không độ thêm được rồi ( Cruze LS không có )
Động cơ SE khác Cruze LS nhé.
Cruze LS không có điều chỉnh âm thanh trên vôlang .
mấy cái sau có thể độ thêm :
cảm biến lùi
cụp gương.

oto_dream

Xe buýt
Em đi Crom màu bạc nhìn cũng sáng xe lắm ạ. E chọn xe theo mệnh ạ ;;). E hợp với màu xanh lá vì e mệnh hỏa (Mộc sinh Hỏa) :D. Crom không có màu xanh lá nên em chọn xe màu Kim (Hỏa khắc Kim)b-)

oto_dream

Xe buýt
ABS thì không độ thêm được rồi ( Cruze LS không có )
Động cơ SE khác Cruze LS nhé.
mấy cái sau có thể độ thêm :
cảm biến lùi
cụp gương.
Thực sự em thấy SE có ABS là cái hơn rõ ràng nhất so với Cruze ạ

tommykp

Xe buýt
Cụ có xiền thì múc LTZ đi ạ. Máy 1.8 chạy bốc, Ốp sừn ngon (ABS, ghế da, lazang đúc, số tự động,...). Vỏ tôn thì em thấy tương đương thì phải. Nhưng như con LS của e đi cũng không ồn bằng CIVIC 2010 đâu. Bạn em nó vừa lấy CIVIC 2010, làm chống ồn tại HONDA Mỹ Đình thấy vẫn ồn hơn Crom LS (chưa làm chống ... gì ạ). Không biết TLZ 1.8 số AT thế nào chứ LS 1.6 ăn xăng rất tiết kiệm cụ ạ. Cụ cứ múc đi không phải lăn tăn gì đâu ạ.
dưng sao e thấy ko kụ nào múc e này ??? Toàn thấy các kụ chém LS & SE thôi...

oto_dream

Xe buýt
dưng sao e thấy ko kụ nào múc e này ??? Toàn thấy các kụ chém LS & SE thôi...
Chắc ít người mua nên không thấy đâm chém gì ạ. Em mà đủ xiền em cũng lấy LTZ ạ vì hình như TLZ động cơ 1.8 vẫn rẻ hơn CDX 1.6 ạ. Em chọn Cruze LS vì ít tiền mà lại thích dáng to rộng của nó ạ (60 chệu đối với em là to lắm rồi ạ)

tuanvib

Xe đạp
Em đi Crom màu bạc nhìn cũng sáng xe lắm ạ. E chọn xe theo mệnh ạ ;;). E hợp với màu xanh lá vì e mệnh hỏa (Mộc sinh Hỏa) :D. Crom không có màu xanh lá nên em chọn xe màu Kim (Hỏa khắc Kim)b-)
Em mệnh Kim nên hợp với màu bạc, cũng đang phân vân muốn lấy em Cruze màu bạc, mà cũng đỡ bụi bẩn hơn nữa phải không bác? Nhưng nhìn màu đen lại thấy cũng đẹp không kém. Hix hix... Giờ biết làm sao?

8235

Xe đạp
Em mệnh Kim nên hợp với màu bạc, cũng đang phân vân muốn lấy em Cruze màu bạc, mà cũng đỡ bụi bẩn hơn nữa phải không bác? Nhưng nhìn màu đen lại thấy cũng đẹp không kém. Hix hix... Giờ biết làm sao?
Bác mệnh Kim thì hợp với màu đỏ chứ. Em thì mệnh mộc nên chắc chỉ có màu đen thôi. Màu xanh dương thì nhìn quê lắm, mà cũng chả có.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
cruze hơn là có đèn phanh chân kính ( độ thêm mất 1tr đó)/và lốp sơ cua cùng kích cỡ..
Cruze có thêm viền mạ crôm chân kính và tay nắm nữa chứ !
cảm biến lùi
Trước tin em xin cảm ơn các bác đã ủng hộ cái thớt do em create. Thứ 2 là em xin phép mấy bác cho em đưa các ý kiến này vào bài viết của em để cho những ai quan tâm dễ theo dõi mà so sánh. Một số chi tiết như động cơ khác, vỏ mỏng hơn thì nó hơi chung chung nên em chưa dám đưa vào.
Dẫu biết em mà vote Cruze LS thì khối người bảo tại do em bán xe nên em vote vậy. Nhưng em vẫn vote cho Cruze LS 1 phiếu. He he. Mời cả nhà vote cho vui.

Chỉnh sửa cuối: