Sử dụng Vietmap sao cho hiệu quả?

Tây Độc

Xe điện
Chẳng biết đưa vào đâu, thôi thì em nhét vào đây vì dùng VMap là để tìm đường mà. :P

Em mới lấy cái Vietmap 1000TL gì đó, dùng cũng tạm ổn. Nhưng việc search địa chỉ có vẻ hạn chế quá. Ví dụ em đi Thanh Hóa, Huyện Tĩnh Gia, em nghĩ cũng là địa điểm lớn, thế mà search các kiểu không ra, không tìm thấy. Nhưng khi đến nơi, chọn xem vị trí hiện tại thì nó báo ngay là đang ở Tĩnh Gia. Thế là thế nào? Các bác chia sẻ kinh nghiệm sử dụng với em vơí.

bes

Xe lăn
Em hay chọn theo danh bạ kiểu như các cơ quan, ngân hàng, nhà hàng gì nổi nổi ở khu vực đó.
Chắc chắn có.
Search theo kiểu nhập địa chỉ vào thường không chính xác.

Hacoimat

Xe hơi
Nhà cháu vừa rồi chạy đượng Cụ Hồ đi Cửa Lò cũng gặp trường hợp như Kụ chủ. Đi qua Cẩm Thủy cháu search mãi địa danh Cẩm Lương, Cẩm Thủy mà không thấy mặc dù trước đó cháu search được cầu Cúc Phương. Cháu cũng hóng xem Kụ nào giải thích được không ạ?

gia doi

Xe điện
Có cụ nào cao thủ về sử dụng việt map vào hướng dẫn cho a e nhờ một tí

WHITE TIGER

Xe container
Mỗi 1 mục nó dành cho các chức năng tìm khác nhau.Tìm thị trấn,huyện,xã thì vào danh bạ.Tìm tên phố thì vào tìm đường

XichLoBMW

Xe tải
Kinh nghiệm sử dụng là các kụ nên vào maps.google.com rồi tìm địa chỉ và toạ độ tương ứng, sau đó nhập toạ độ đó vào vietmap thì nó sẽ lên địa điểm chính xác.
Nói thực cái vietmap nó bé tí mà cảm ứng thì ko nhạy nên đi tìm địa điểm vừa ko chính xác trên đó, vừa mất thời gian, công sức và ko đạt kết quả như mong muốn đâu ah.

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Chẳng biết đưa vào đâu, thôi thì em nhét vào đây vì dùng VMap là để tìm đường mà. :P

Em mới lấy cái Vietmap 1000TL gì đó, dùng cũng tạm ổn. Nhưng việc search địa chỉ có vẻ hạn chế quá. Ví dụ em đi Thanh Hóa, Huyện Tĩnh Gia, em nghĩ cũng là địa điểm lớn, thế mà search các kiểu không ra, không tìm thấy. Nhưng khi đến nơi, chọn xem vị trí hiện tại thì nó báo ngay là đang ở Tĩnh Gia. Thế là thế nào? Các bác chia sẻ kinh nghiệm sử dụng với em vơí.
Khả năng con của cụ là bản 17 hoặc X3D, nó mới hơn nhưng lại ngu hơn bản cũ.
Em dùng các bản rồi vẫn phải quay về R12 mặc dù chạy trên màn hình độ phân giải cao nó hơi vỡ.
Bản đó, search là ra hết, không thấy nghĩa là VM... không có.

mica

Xe máy

Bác tìm ở đâu ạ? bác vào tìm ở địa chỉ à? Nếu bác tìm ở địa chỉ không có.
Bác có thể tìm ở chỗ Danh Bạ, bác vào đó rồi chọn Tỉnh, chọn rồi đánh từ khóa vào :D. bác thử xem thế nào nhé ạ.
@ viking: Vietmap 1000TL hiện update lên bản X8 bác ạ :D