[Funland] Sử dụng thẻ MB Platium Priority tại các phòng chờ SB ?

Bang lang

Xe điện
Có thể cái thẻ của chủ thớt là thẻ liên kết với VNA, nếu thế khi đăng kí hội viên BSV sẽ lên Titan luôn, lúc đó sẽ được ưu tiên làm thủ tục và khỏi xếp hàng ra máy bay và được miễn phí 2 lần một năm vào phòng chờ Sông Hồng.
Hạng đó chỉ được ưu tiên check in thôi, còn vẫn phải xếp hàng kiểm tra an ninh.

matizvan2009

Xe ba gác
Hạng đó chỉ được ưu tiên check in thôi, còn vẫn phải xếp hàng kiểm tra an ninh.
Thẻ gold lotus cũng không được ưu tiên cửa an ninh. Trước Đà Nẵng cho, giờ cũng không cho nữa

Mít đen

Xe tăng
Mấy cái thẻ visa này chẳng làm gì hiểu quả cà :)) :)) làm chơi chơi để đẩy điểm CIC lên cao mà thôi.
Ô, em lại thấy hay. Mua xăng em dùng suốt, đỡ phải tiền mặt rồi trả lại tiền thừa. Nói chung giờ em dungc thường xuyên ở mọi nơi có thể, kể cà mua cái tăm 🤣

LongLH

Xe điện
Thẻ cao cao tý thì hầu như sân bay nào cũng có phòng chờ vào được cụ ạ.
Trong hướng dẫn sử dụng thẻ thì đều có cách tra cứu cscs phòng chờ được sử dụng trên thế giới
Hệ thống của Lounge Key nó cực kỳ nhiều sân bay trên khắp thế giới cụ ạ. Mấy sân bay cấp tỉnh của Việt Nam thì không có thôi.
Em đăng kí tk Lounge Key rồi mà tự nhiên quên mất Pass, bây giờ không làm sao lấy lại được- đăng kí lại cũng không được. Bây giờ đành phải dùng tk của Vk để kiểm tra mỗi khi đi.

LongLH

Xe điện
App màu vàng nhưng chưa làm thẻ visa signature thì có vào được không bác?
Được bác à. Visa Sign đang hết phôi, đầy khách hàng lên Vip của VCB rồi mà chưa có thẻ.

LongLH

Xe điện

Bang lang

Xe điện
Vâng cụ, kiểm tra an ninh nó không liên quan đến hãng bay mà cụ.
Có đấy cụ. Vd như thẻ VNA của em muốn đi cua VIP thì năm vừa rồi đi thêm 5 chuyến nữa là đủ nâng hạng nhưng em ko đi được nữa, nên năm tới này em vẫn phải đi cửa chung.

Có thể cái thẻ của chủ thớt là thẻ liên kết với VNA, nếu thế khi đăng kí hội viên BSV sẽ lên Titan luôn, lúc đó sẽ được ưu tiên làm thủ tục và khỏi xếp hàng ra máy bay và được miễn phí 2 lần một năm vào phòng chờ Sông Hồng.
Xếp hàng ở hàng ưu tiên, nó nhanh hơn hàng kia thôi cụ, làm gì có chuyện ko xếp hàng :D Nếu phải đi xe bus thì đc đi trước, xe nhỏ hơn.

Thẻ Platinum của VNA thì thỉnh thoảng được up lên thương gia, lên 350/787 nằm cho sướng :D

Em có cái thẻ MasterCard của Citibank, thấy họ cấp cho cái thẻ Priority Pass, năm cũng đc mấy lần miễn phí phòng chờ, vào ăn buffet cũng đc.

LongLH

Xe điện
Xếp hàng ở hàng ưu tiên, nó nhanh hơn hàng kia thôi cụ, làm gì có chuyện ko xếp hàng :D Nếu phải đi xe bus thì đc đi trước, xe nhỏ hơn.

Thẻ Platinum của VNA thì thỉnh thoảng được up lên thương gia, lên 350/787 nằm cho sướng :D

Em có cái thẻ MasterCard của Citibank, thấy họ cấp cho cái thẻ Priority Pass, năm cũng đc mấy lần miễn phí phòng chờ, vào ăn buffet cũng đc.
Vâng cụ, thường hàng bên ưu tiên có ít khách, nên chỉ đưa vé và thẻ là xong luôn, không phải xếp một hàng dài. Có lần em gặp một đoàn đi du lịch Nhật của VCB, ông nào cũng có thẻ từ Titan chở lên, gần 200 ông, thế là hàng bên đó còn đông hơn hàng bên khách thường.

Chỉnh sửa cuối:
Em có cái thẻ VISA này của MB cấp cho từ 2020, nhưng dịch bệnh ít đi lại nên ko để ý. Thanh toán online thì thi thoảng vẫn dùng (cả trong nước lẫn NN). Hôm nọ thấy tin nhắn của MB báo thẻ loại này kích hoạt từ 2020 về trước có thể sử dụng phòng chờ VIP ở một số sân bay như Nội bài (Sông hồng), TP HCM (Le Saigonnais ), Đà nẵng (C2), Cam Ranh (The Champ ), Phú Quốc (CIP). Không hiểu sử dụng phòng chờ có như các dịch vụ vé hạng C hoặc thẻ Platium của VN Airline không ? Có người đi cùng (1 người) có được vào thêm ? Nhờ cụ nào có thẻ đã dùng DV cho biết thêm thông tin. Thanks
Được vào các phòng chờ nêu trên, không hạn chế số lần, miễn là có vé boarding card. Ăn uống miễn phí. Không được kèm theo người khác, nếu mời thì phải bỏ tiền

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]

Ước gì được như cụ chã.

Ac080

Xe tăng
Từ ngày xuất hiện thẻ V.I.P của các ngân hàng, sự phục vụ trong các phòng chờ chán hẳn, đồ ăn nghèo nàn, ít ỏi. Chỗ ngồi thường bị quá tải.
Nhận xét của cá nhân em.

Vâng cụ, thường hàng bên ưu tiên có ít khách, nên chỉ đưa vé và thẻ là xong luôn, không phải xếp một hàng dài. Có lần em gặp một đoàn đi du lịch Nhật của VCB, ông nào cũng có thẻ từ Titan chở lên, gần 200 ông, thế là hàng bên đó còn đông hơn hàng bên khách thường.
Nó có ghi hạng thẻ trên Boarding Pass nên cũng ko nhất thiết phải đưa thẻ lúc xếp hàng lên máy bay.

Làm thủ tục ở quầy thương gia thì cũng đỡ hơn, nhất là các sân bay ở nước ngoài.

Từ ngày xuất hiện thẻ V.I.P của các ngân hàng, sự phục vụ trong các phòng chờ chán hẳn, đồ ăn nghèo nàn, ít ỏi. Chỗ ngồi thường bị quá tải.
Nhận xét của cá nhân em.
Em mới vào phòng Sông Hồng, không đông lắm, tất nhiên đồ ăn thì chả có gì, bày cả phở ăn liền, 1 bát đc mấy sợi phở, 3 miếng bò chín :D

Ac080

Xe tăng

Em trước đạt Platinum của VNA có 2 điều em cảm ơn đg và cp:
1- đi nước ngoài mua đồ thoải mái không sợ hết kg
2- gia đình du lịch nội địa không mất tiền mua vé máy bay. Nhiều khi bán dặm có tiền cafe ...

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Hoàn cảnh tạo nên số phận nhưng cậu thì vừa hoàn cảnh vừa tính cách, mà phần lớn là do cái tính sĩ diện của cậu đấy. Công bằng mà nói cậu cũng có chút ma lanh (tôi không dùng từ "thông minh" cho cậu được, phí từ), có chút chính kiến. Nhưng mà đáng tiếc cậu lại dùng cái ma lanh kia để "võ miệng" vô bổ trên diễn đàn, cậu có chính kiến nhưng không đủ hiểu biết nên thành dở dở ương ương, ngộ nhận.
Thôi, lại tuyên bố bỏ nick, về làm người cho ra người đã rồi hãy quay lại đây mà chém!
Ôn bài xong đang rảnh, giờ thấy còm này tui cũng có đôi lời để lại :
- từ khi tôi ra đời 3 cái sĩ diện hão đó tôi đã bỏ mà chẳng dùng đến nó rồi vì dùng chẳng ít lợi gì =)) =)) còn trên cơ hay có được ai coi trọng hay không tôi cũng không rảnh quan tâm vì chết rồi ai cũng ra Bình Hưng Hòa Thôi :)) :)) so đo 3 vấn đề nhảm này làm gì?
- tôi chẳng nhận mình thông minh mà cũng chẳng ma lanh ma giáo gì ở đây cả :)) :)) :)) mà tôi là thằng ngu chính hiệu, đang có ý định mở gian hàng mà vẫn đi cãi nhau như mổ bỏ ở đây thì khách khứa gì trong tương lai :D :D
Còn điều cuối tôi công nhận không hiểu biết vì không ai dạy nên giờ tôi vẫn phải :
Cắp sách tới trường trong muôn vàn yêu thương…
À, mà mấy từ trong ngoặc của cụ có ý gì giải nghĩa cho tôi mới chứ giờ tôi quên hết tác dụng dấu ngoặc kép rồi chưa hiểu có bị bóng gió gì không,?

Chỉnh sửa cuối:

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]