[Funland] Sử dụng thẻ MB Platium Priority tại các phòng chờ SB ?

sliverk51

Xe máy
Thẻ VISA của cụ chủ là thẻ platium luôn à? Có mất phí hàng năm không?

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Ớ sao cụ lại dùnh thẻ của em up lên đây...

Thẻ này hôm trc e oánh rơi ở 408ĐLT đây mà.
Thế xem tiền có mất đồng nào chưa =)) =)) :D ai bảo cho con bồ em nó biết pass :-? em mò vô tận app rồi.

Tony_Le

Xe container
Thế là vẫn mất tiền à cụ, thế thẻ đen lại miễn phí là cũng ngon hơn rồi, ko thấy nói giới hạn lần sử dụng
Vào chỗ đó đương nhiên là mất tiền rồi, sở hữu thẻ đen ACB coi như mất tiền rồi (ngân hàng đã chén xong) giờ khuyến mãi lại cho mợ vào đó 2 lần miễn phí 1 năm thì phải.
Đúng rồi á cụ, em hỏi nhân viên ngân hàng là có phòng riêng cho khách có thẻ này, ko phải đứng xếp hàng ở ngoài
Mợ đừng nhầm giữa vào phòng chờ với xếp hàng. Mợ được vào phòng chờ để yên tĩnh hơn, có dịch vụ tốt hơn, có chút đồ ăn và nước uống nhưng xếp hàng thì vẫn phải xếp như thường.

Tony_Le

Xe container
Cũng là thẻ đen nhưng là thẻ đen của VNAirlines cụ nhé, thẻ đen ngân hàng thì quên đi. Thẻ NH vào phòng chờ không bị thu tiền chính những vẫn bị charge $3.25 (em nghĩ là tiền VAT-chưa hỏi lại NH).
Phí check thẻ thôi, Ngân hàng khi billing nó sẽ trả lại cụ.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Vào chỗ đó đương nhiên là mất tiền rồi, sở hữu thẻ đen ACB coi như mất tiền rồi (ngân hàng đã chén xong) giờ khuyến mãi lại cho mợ vào đó 2 lần miễn phí 1 năm thì phải.

Mợ đừng nhầm giữa vào phòng chờ với xếp hàng. Mợ được vào phòng chờ để yên tĩnh hơn, có dịch vụ tốt hơn, có chút đồ ăn và nước uống nhưng xếp hàng thì vẫn phải xếp như thường.
Nó không phải là loại vé thương gia mà đòi đi cổng ưu tiên. Cái hạng kim cương của hãng hàng không cũng chỉ vào đó dùng đồ free thôi.

Lavande

Xe điện
Chắc ở đây có đủ thông tin cho cụ thớt: https://thegioinganhang.vn/dac-quyen-danh-cho-chu-the-tin-dung-mb-hang-platinum-tro-len.html

Quà tặng khi phát hành thẻ mới (Áp dụng đối với thẻ tín dụng MB Priority Visa Platinum):
  • Sử dụng miễn phí phòng chờ sân bay hạng thương gia chặng bay quốc nội khi check-in bằng thẻ tín dụng MB Priority Visa Platinum (điều kiện áp dụng có thể thay đổi theo từng thời kỳ do MB quy định);
  • Tặng 02 lượt sử dụng phòng chờ sân bay hạng thương gia chặng bay quốc tế (dùng thẻ Priority Pass);
  • Miễn phí phát hành và miễn phí thường niên trọn đời;
Lưu ý: Trong trường hợp, chủ thẻ check-in bằng thẻ Priority Pass, MB sẽ thực hiện thu phí trên tất cả các lượt sử dụng theo quy định của MB.

Tony_Le

Xe container
Nó không phải là loại vé thương gia mà đòi đi cổng ưu tiên. Cái hạng kim cương của hãng hàng không cũng chỉ vào đó dùng đồ free thôi.
Kim cương em không biết là hạng thẻ gì của hãng nào nhưng thẻ Platinum màu đen của VNA là được đi cửa ưu tiên như vé hạng thương gia đấy.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

ôi thế thì em chẳng đi lấy thẻ nữa, tưởng đc gì hơn kia, thẻ đó em được miễn phí 5 năm và không giới hạn lượt đi cụ ạ! nó tri ân khách hàng chắc vay nợ nhiều quá nó thưởng

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Kim cương em không biết là hạng thẻ gì của hãng nào nhưng thẻ Platinum màu đen của VNA là được đi cửa ưu tiên như vé hạng thương gia đấy.
Em thì thường dùng điểm kết nối dài lâu để đổi.

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
ôi thế thì em chẳng đi lấy thẻ nữa, tưởng đc gì hơn kia, thẻ đó em được miễn phí 5 năm và không giới hạn lượt đi cụ ạ! nó tri ân khách hàng chắc vay nợ nhiều quá nó thưởng
Lợi thế mà không lấy :)) cụ bảo nó chuyển đến nhà mất phí cho ngân hàng 50k

Main Air Sugar

[Tịch thu bằng lái]
Dùng thẻ có mất tiền đâu cụ? Nếu đi nước ngoài phải chờ đợi lâu khi nối chuyến vào phòng chờ nghỉ ngơi là ngon đấy.
Dùng thẻ chỉ ở những sân bay áp dụng thẻ đó thôi nhé cụ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Lợi thế mà không lấy :)) cụ bảo nó chuyển đến nhà mất phí cho ngân hàng 50k
cơ bản em ít đi đây đó, cả ngày chỉ quanh quẩn từ nhà ra kho, từ kho về nhà, 2-3 năm mới đi máy bay 1 lần, ưu đãi mua đồ ăn thức uống thì em còn thích, chứ đi lại thì em ko có hâm mộ lắm, mà lại hưởng ưu đãi có mỗi 1 mình thì hưởng làm gì, đi chơi thì phải có đồng bọn đi cùng mới vui... nói chung thất sách với em

Tony_Le

Xe container
ACB có thẻ Infinity cao cấp nhất là không giới hạn phòng chờ sân bay nhưng phí thường niên là 20tr/năm, miễn phí thường niên năm kế tiếp nếu tiêu 500 triệu/năm, chưa thấy chỗ nào nói miễn phí 5 năm do vay mượn nhiều cả.

Thẻ cao cấp thứ 2 của ACB là Signature, miễn phí mỗi quý 1 lần.

Không biết thẻ mợ là thẻ gì mà hay thế để em đi làm.