[Thảo luận] Sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ có phải là phạm luật?

MrBigM

Xe máy
Em nghe một số người nói nếu sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ thì không phải là phạm luật, nhưng nếu sử dụng máy phá sóng bắn tốc độ thì là phạm luật, nếu bị phát hiện sẽ bị xử phạt. Không biết thông tin này có chính xác không ạ, ai có kinh nghiệm giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe một số người nói nếu sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ thì không phải làm phạm luật, nhưng nếu sử dụng máy phá sóng bắn tốc độ thì là phạm luật, nếu bị phát hiện sẽ bị xử phạt. Không biết thông tin này có chính xác không ạ, ai có kinh nghiệm giúp em với.
Tây nó còn khuyến khích tài xế dùng thiết bị cảnh báo bắn tốc độ.
Quan điểm của nó là nhắc nhở, cảnh báo.
Đứa nào vi phạm thì phạt thật nặng.
Nhà ta thì làm trò ngược lại.
Chỉ nhăm nhăm rình rồi chộp, thịt :(

PHC

Xe buýt
Em nghe một số người nói nếu sử dụng máy cảnh báo bắn tốc độ thì không phải là phạm luật, nhưng nếu sử dụng máy phá sóng bắn tốc độ thì là phạm luật, nếu bị phát hiện sẽ bị xử phạt. Không biết thông tin này có chính xác không ạ, ai có kinh nghiệm giúp em với.
Nhà cháu nghĩ là đúng đấy cụ, nhưng ở Vịt có mấy ai sử dụng các món này đâu mà có kinh nghiệm hả cụ. >:D<

Matizcoi

Xe cút kít
em ko biết nhưng mà tại sao lại phải dùng khi mình luôn tuân thủ biển báo nhể :D (lúc nào quên thì nộp phạt cho nhớ)

PHC

Xe buýt
Tây nó còn khuyến khích tài xế dùng thiết bị cảnh báo bắn tốc độ.
Quan điểm của nó là nhắc nhở, cảnh báo.
Đứa nào vi phạm thì phạt thật nặng.
Nhà ta thì làm trò ngược lại.
Chỉ nhăm nhăm rình rồi chộp, thịt :(
Rình, chộp, thịt... Cũng chỉ áp dụng được với các thầy vi phạm.
Còn cứ không vi phạm (như nhà cháu chẳng hạn, hehe, tinh vi tí :P ) thì chẳng bị ai rình, chộp, thịt cả cụ ạ.
Vậy thì cái máy kia cũng chẳng có tác dụng gì nếu ta cứ đúng luật mà đi nhỉ.

vietsunboy

Xe tải
Sinh ra cái máy đó là đề phòng thôi, chứ ở Vịt thì bẫy nhiều hơn đó ah! Muốn tuân thủ khó như đi trên trời!

hieuhic

Xe điện
Hồi 2003-2004 nhà iem dùng 1 con của Nhựt Bổn (loại thu sóng ra-đa) thấy rất hiệu quả.Nhưng sau này xxx nâng đời lên bằng súng bắn tia la-de nên chẳng có tác dụng gì.Hình như bây giờ chẳng ai dùng nữa.
Tưởng cụ Chủ Tịch đang đang nằm trong kho chứ sạo lại chay long nhong trên này vậy à ?

alo_club

Xe buýt
Ọc, đúng là chủ tịch có khác, bốc cái biển đẹp vãi hàng :((

itkingdom

Xe tải
Biển của em phải ngồi canh 10 phút mới bốc được, chủ tịch đem biển đấu giá đi :))

RUNE_1800

Xe buýt
Chính xác cụ ạ.Dùng máy phá sóng là vi phạm pháp luạt đới.Còn xài máy cảnh báo thì ko sao.Em đang xài nè , ngon choét.E thì rất tuân thủ luật GT nhưng ko phải lúc nào cũng như lúc nào.Đôi khi 3 ngơ ko để ý cái máy nó báo cũng tác dụng ra phết (máy e súng Laze cũng chơi tuốt ),lách dc bao nhiêu phát ợ.he he.

MrBigM

Xe máy
Em thấy trên này nhiều cụ dùng mà. Cái thớt bàn về các loại RD vẫn náo nhiệt đấy thôi.
Dùng cái này chủ yếu là đề phòng bẫy với lại lúc nào có việc gấp, đi xa, túng thế tùng quyền thôi. Có lần đi trên cầu xuống dốc, đường vắng nên cũng chủ quan ko rà phanh, thế là tốc độ nó lên 60 hay sao ấy, bị tuýt luôn, năn nỉ mãi không được. Chứ còn em đi xe cũng tuân thủ nghiêm chỉnh lắm.

quydoblood11111

Xe hơi
Chính xác cụ ạ.Dùng máy phá sóng là vi phạm pháp luạt đới.Còn xài máy cảnh báo thì ko sao.Em đang xài nè , ngon choét.E thì rất tuân thủ luật GT nhưng ko phải lúc nào cũng như lúc nào.Đôi khi 3 ngơ ko để ý cái máy nó báo cũng tác dụng ra phết (máy e súng Laze cũng chơi tuốt ),lách dc bao nhiêu phát ợ.he he.
Cụ có thể cho e biết loại đó tên là gì khôg ạ,rổ rá bao nhiêu?

bmw1226

Xe tải
Sử dụng thì không vi phạm luật. Chỉ vi phạm khi chạy quá tốc độ cho phép.

getztam

Xe buýt
Cả nhà ra mà xem anh Tô nài! Em ngưỡng mộ anh đã lâu!
Cơ mà anh về nghỉ mất sức rồi sao vẫn có được cái biển OF kêu thía vậy?

Hồi 2003-2004 nhà iem dùng 1 con của Nhựt Bổn (loại thu sóng ra-đa) thấy rất hiệu quả.Nhưng sau này xxx nâng đời lên bằng súng bắn tia la-de nên chẳng có tác dụng gì.Hình như bây giờ chẳng ai dùng nữa.

HobbyDriver

Xe tăng
Chính xác rồi cụ ạ.
Ngoài ra, nếu dùng máy cảnh báo bắn tốc độ thì chưa phạm luật, nhưng dùng rồi lại bị bắn tốc độ thì sẽ dễ bị quy kết thêm là cố tình vi phạm tốc độ. Mà nguyên tắc thì máy này cảnh báo lúc cụ đã bị bắn (có sóng... riêng về phần này thì đã lâu rồi có một thớt bàn rất kỹ) => bị bắn không chạy kịp thì tội có thể lại nặng thêm.

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
Sinh ra cái máy đó là đề phòng thôi, chứ ở Vịt thì bẫy nhiều hơn đó ah! Muốn tuân thủ khó như đi trên trời!
Máy Tây thì chỉ thế thôi, chứ đối với mưu mẹo "núp, rình, chộp,..." thì chưa chống lại được=))

RUNE_1800

Xe buýt
Chính xác rồi cụ ạ.
Ngoài ra, nếu dùng máy cảnh báo bắn tốc độ thì chưa phạm luật, nhưng dùng rồi lại bị bắn tốc độ thì sẽ dễ bị quy kết thêm là cố tình vi phạm tốc độ. Mà nguyên tắc thì máy này cảnh báo lúc cụ đã bị bắn (có sóng... riêng về phần này thì đã lâu rồi có một thớt bàn rất kỹ) => bị bắn không chạy kịp thì tội có thể lại nặng thêm.
À cái này thì thế này nhé bán kính 2 km tức là khi súng bóp cò bắn xe chạy phía trước thì các cụ đã biết rồi hãm phanh vẫn kịp ( tất nhiên bởi lẽ 1 thằng ko thể ăn 5 bát cơm 1 lúc =>máy ko thể bắn 2 thằng một lúc dc ợ :@).nhưng nếu đi dường vắng 1 mình một đường thì e:bz

RUNE_1800

Xe buýt
Máy Tây thì chỉ thế thôi, chứ đối với mưu mẹo "núp, rình, chộp,..." thì chưa chống lại được=))
Rình ,núp chả ăn thua ợ (trò này chỉ trốn con mắt người thui).Kể cả ngồi dưới lòng đất bắn lên hay ngồi ở trển bắn xuống cũng thế vữn biết như thường ợ.Vì máy nó đi tìm súng chứ có tìm cái thằng bắn súng đâu cụ.:)

locpink5712

Xe buýt
A Còng Bác Rune 1800: BÁc cho Em hoi rtheem về cái máy với ạ !

Cái này giá cả có đắt ko Bác ?

Em cũng rất quan tâm đến cái này !

Em đi thì cũng chẳng đi nhanh bao giờ . nhưng nhiều khi quên ko để ý xuống đôc bị bắn 55/50 nghĩ cũng chán !

Bác rảnh khi nào Anh Em mình giao lưu tí ạ !