Sử dụng các chức năng của Ford Mondeo

Trạng thái
Thớt đang đóng

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Xe nhà em thấy nó còn chả nhớ, chắc là tòi cụ nhẩy
Nếu xe nhà cụ là đời 3 màn hình thì cũng coi như tèo rồi, đời 1 màn hình thì chưa có nhớ gương nên yên tâm hok sao.

thanha1802

Xe tải
nếu gương các bác bị đãng trí (nhớ ko đúng vị trí / chẳng nhớ gì cả) có khả năng bị hư (1) chip nhớ - bác chui xuống chỗ cái chân gas, thắng, nhìn ngược lên sẽ thấy một cái hộp vuông vuông, tháo ra và mang ra cho mấy em làm về điện tử đo, test con chip xem nó chết chưa. nếu chết, Ford báo giá khoản 3.2tr cái này - em thì em ra Nhật Tảo tìm mua về tự xử. (2) cảm biến vị trí nhớ (thường cái này lỗi nhiều hơn là con chip). chạy 5 năm rồi, cái cảm biến vị trí nhớ đó (có dạng như cái "chổi than", nằm trong cái gương chiếu hậu. nguyên lý hoạt động: vị trí thay đổi -> điện trở thay đổi: gọi là cảm biến) bị thoái hóa qua nắng mưa ko còn "cảm" chính xác nữa (đo sẽ thấy điện trở nhảy loạn lên. nếu cái này hư, bác thay luôn cả cái kính chiếu hậu chắc chắn có 2x2 cái cảm biến này còn ko thì chỉ có ra chợ trời, mua lại cái gương chiếu hậu cũ, tháo cái cảm biến thay vô (nhưng hầu như hopeless vì khoản 3 năm mưa nắng là mấy cái cảm biến này "cảm" loạn lên và mất trí hết. em đã từng mua đến 4 bộ cảm biến này (mỗi cái giá từ 500k - 800k) mới lựa đc 2 cái tạm hài lòng (nhớ tàm tạm - phải chỉnh tay thêm tí). tính ra vẫn rẻ hơn mua gương mới.

Kết luận: các bác nên hy sinh tính năng nhớ này nếu chạy một mình. Nếu bà xã chạy chung (như xe em) thì cái này cực kỳ tiện ích (ko thể hy sinh đc) thì chịu tốn một tí. cứ bà xã lên: bấm re-call, em lên: bấm re-call. dze: bấm re-call (cái này ko ổn lắm vì cái ghế chạy theo)

bes

Xe lăn
Xấu hổ quá, cho em hỏi cái cửa nóc khi nó vểnh lên, bấm thế nào cho nó xuống thẳng ạ, em cứ phải bấm mấy nhát vào cái núi LÙI.
Quá tay bấm nó lại vểnh lên, đáng ghét.

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Các nút bấm đều có half và full. Anh bấm mấy nhát tức là bấm half rồi! Anh bấm sâu vào thì chỉ cần 1 nhát là đủ!

davidkunkun

Xe máy
Bác cứ để sẵn cái búa. Vểnh lên cho nó 1 nhát :D Xe em cũng rứa chắc không phải lỗi đâu đúng không các cụ. Em cũng bấm bấm vài nhát là nó xuống.

camapgia

Xe hơi
bác Đa-vít-cùn rửa xe chưa nhể ?

davidkunkun

Xe máy
Em rửa vài lượt rồi cụ ah! Mỗi tội chưa rửa trên OF thôi, định đi off cùng các cụ dưng mà thằng ku nhà em nó vưỡn nhỏ quá chưa đi chơi xa được. Cụ nào xuống Hạ Long chơi thì alo em. Số em 0986536888.

davidkunkun

Xe máy
Cụ nào biết cái chức năng khóa cửa tự động khi mình quên không bấm không ợ. Xe em đời 3 màn em thấy thi thoảng nó tự khóa thi thoảng nó lại không khóa, chả hiểu thế nào.

TruongphiESC

Xe đạp
Ặc, nhìn con mông đeo chán chết, Mua fo' ESC mà lượn sướng hơn các dka ạ! (Xin lỗi các dka vì tội ngựa non háu đá) Ặc!

niln

Xe đạp
Em có cái này mong các kụ nhìu kinh nghiệm chỉ cho (nhất là các kụ làm về chất lượng thị trường của Ford)...
Gần đây em Mông nhà em khi ga ở số thấp (1-2-3) thì bị khực khực mà không biết là làm sao. Hơi khó miêu tả, không biết có kụ nào bị chưa???
Ở số cao thì chưa thấy bị bao giờ.
Em chịu không biết bệnh này là ở chỗ nào nữa...? Ngại vào hãng kiểm tra quá, chạy thì vẫn OK thôi nhưng để lâu ngày sợ em nó bệnh nặng.
Thanks các kụ.

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Cụ nào biết cái chức năng khóa cửa tự động khi mình quên không bấm không ợ. Xe em đời 3 màn em thấy thi thoảng nó tự khóa thi thoảng nó lại không khóa, chả hiểu thế nào.
Nó chỉ tự khóa khi cụ đã khóa, bấm mở xong chưa vào xe thì sau 30s nó sẽ tự khóa lại thôi ạ!

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em có cái này mong các kụ nhìu kinh nghiệm chỉ cho (nhất là các kụ làm về chất lượng thị trường của Ford)...
Gần đây em Mông nhà em khi ga ở số thấp (1-2-3) thì bị khực khực mà không biết là làm sao. Hơi khó miêu tả, không biết có kụ nào bị chưa???
Ở số cao thì chưa thấy bị bao giờ.
Em chịu không biết bệnh này là ở chỗ nào nữa...? Ngại vào hãng kiểm tra quá, chạy thì vẫn OK thôi nhưng để lâu ngày sợ em nó bệnh nặng.
Thanks các kụ.
Nếu xe cụ đi lâu rồi thì thử thay dầu hộp số và kiểm tra lại bô bin, dây cao áp và bugi xem sao!

niln

Xe đạp
Thanks Pác nhé.
Chắc phải mang vào hãng xem cho cái thôi.
Kiểm tra xong có bệnh tình gì em lên chia sẻ với các Pác sau.
(Em nghi cái này là bệnh nan y của hãng thì toi-giống như bọn Honda Civic có bệnh chân côn kêu kèn kẹt và thước lái 2.0 kêu lộc cộc ý, xe em hết hạn bảo hành roài. Hichic)

hoangthao

Xe hơi
chào các anh em hội Mondeo, minh la thành viên mới và cũng đam mê Mondeo từ lâu nhưng không đủ kinh phí đành mua em Mondeo 2003, Xin các bác chỉ giáo giúp em,
1. DVD mondeo 2003 có đọc được MP3 không?
2. Trước đây DVD đọc được đĩa VCD, CD Audio nhưng bữa nay không biết sao không nhận thấy đĩa vcd,cd audio, có cách nào Reset lại DVD không?
3. Nếu muôn sang đĩa DVD audio dùng cho mondeo 2003 thì dùng phần mềm nào để burn vì em đã dùng khá nhièu phần mềm nhưng không đọc được?
Rất mong các cao thủ chỉ giáo, và mong được kết bạn cùng anh em trong hội,
Mình tên Long ở Quảng Nam, đt 0914.245.245

Luqutu

Xe đạp
Mondeo 2.5 2004 đi được không các Bác nhỉ ? Tôi thấy nói nó uống bia dữ lắm, quần áo dài và quần áo lót toàn đòi hàng hiệu, không biết có nên dùng không vì thấy giá tốt, tiện nghi và cũng rất sang trọng.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
chào các anh em hội Mondeo, minh la thành viên mới và cũng đam mê Mondeo từ lâu nhưng không đủ kinh phí đành mua em Mondeo 2003, Xin các bác chỉ giáo giúp em,
1. DVD mondeo 2003 có đọc được MP3 không?
2. Trước đây DVD đọc được đĩa VCD, CD Audio nhưng bữa nay không biết sao không nhận thấy đĩa vcd,cd audio, có cách nào Reset lại DVD không?
3. Nếu muôn sang đĩa DVD audio dùng cho mondeo 2003 thì dùng phần mềm nào để burn vì em đã dùng khá nhièu phần mềm nhưng không đọc được?
Rất mong các cao thủ chỉ giáo, và mong được kết bạn cùng anh em trong hội,
Mình tên Long ở Quảng Nam, đt 0914.245.245
1 - 2003 không đọc được mp3. 2005 cũng thế. Nhưng Apec thì đọc được.
2 - DVD - VDC - CD đọc bình thường, nếu của cụ không đọc được thì là do nó bị lỗi đâu đó thôi.
3 - Cái này thì E ngu lắm, E không biết. E thề

Hgiangd

Xe đạp
1 - 2003 không đọc được mp3. 2005 cũng thế. Nhưng Apec thì đọc được.
2 - DVD - VDC - CD đọc bình thường, nếu của cụ không đọc được thì là do nó bị lỗi đâu đó thôi.
3 - Cái này thì E ngu lắm, E không biết. E thề
Thế thì lạ quá, của em 2005 mà đọc MP3 phe phé, CD Mp3 cũng đọc đc mà DVD Mp3 cũng đọc đc.

bes

Xe lăn
Thế thì khéo cụ bị mua phải APEC rồi... hix...
Công nhận cái lố mondeo Apec này lờm thật, anh bạn em có 1 cái màu đen 4 năm rồi mà chỉ dám đi có gần 2 vạn km, bạn bè gạ mua cũng chả dám bán ....hihihihihihihi

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Công nhận cái lố mondeo Apec này lờm thật, anh bạn em có 1 cái màu đen 4 năm rồi mà chỉ dám đi có gần 2 vạn km, bạn bè gạ mua cũng chả dám bán ....hihihihihihihi
Cái xe ấy khéo phải treo lên cho nó đỡ hỏng lốp, chứ như hồi năm trước dắt xe ra được từ nhà đến 34 NCT đã bị nổ lốp rồi. Mà cái xe đấy ko biết trước đây nguyên thủ nước nào đi ấy nhỉ? Em dự là sau này bán đấu giá hơi bị được.

Trạng thái
Thớt đang đóng