Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Đã trao đổi vụ của cụ với chuyên gia Thaco, xem ra cũng chưa căng lắm đâu :P
[4:35:58 CH] Nguyễn Tất Đạt: http://www.otofun.net/threads/613096-su-dung-bao-duong-sua-chua?p=17348135#post17348135
[4:36:15 CH] Nguyễn Tất Đạt: các cụ chẩn xem liệu con AT này sao nhể?
[4:37:47 CH] thanhson: hiện tượng nó chính xác phải như thế này cơ bác
[4:38:08 CH] Nguyễn Tất Đạt: của MT hay AT?
[4:38:10 CH] thanhson: đi tốc độ từ 40 đến 50
[4:38:25 CH] thanhson: vòng tua máy ở khoảng 14 đến 1500
[4:38:39 CH] thanhson: xe đuối không cho chuyển số sang số 4
[4:38:54 CH] thanhson: có nghĩa là nó ngập ngừng ở cuối số 3
[4:39:01 CH] thanhson: AT chứ bác
[4:39:10 CH] thanhson: thì sẽ có tiếng đó
[4:39:14 CH] Nguyễn Tất Đạt: àh
[4:39:19 CH] thanhson: tiếng đó là bình thường
[4:39:30 CH] thanhson: khi đó là đúng tầm cộng hưởng
[4:40:05 CH] thanhson: AT thì ko bác
[4:40:19 CH] thanhson: con đó xe nào cũng có tiếng đó
[4:40:30 CH] thanhson: nếu như '' biết cách '' đi
[4:40:32 CH] thanhson: he he
[4:40:37 CH] Nguyễn Tất Đạt: :D
[4:40:47 CH] Nguyễn Tất Đạt: thế thì ông bạn kia biết cách đi roài
[4:40:48 CH] thanhson: còn nếu ko '' biêt cách'' đi thì cũng ko kêu
[4:41:00 CH] thanhson: nên bác nói bác ấy yên tâm
[4:41:08 CH] Nguyễn Tất Đạt: vậy thì bảo cụ ấy sửa cách đi là hết nhỉ
[4:41:11 CH] thanhson: còn chưa yên tâm thì qua gặp em nhá
[4:41:16 CH] Nguyễn Tất Đạt: :D
Theo em tốt nhất thì cụ nên qua KLB để tổ chức lái thử 1 phát cho hoàn toàn yên tâm kê cao gối mà ngủ nhé! =))

Em đang chạy AT, cũng è è kiểu này, bị ở cuối số 3, vòng tua khoảng 1000-1200, hay cũng xong phim bộ côn AT nhỉ :-<

HAICON

Xe điện
Đã trả ly cho thím rồi nhé! :D

Chịu khó tưới tắm thêm để tăng số lượng rau bán ra là có bộ côn mới thôi! =))

@ Dê: Thím Na phán đúng r đó Dê ơi, MT mới vậy chứ AT thì khác nhé. Khác từ số km bắt đầu có chuyện (thường thì ngoài chục vạn) và chi phí thì trên 13 củ cơ :D
Ờ mà e nghĩ cái vụ thẻ giảm 10 hay 15% gì đó còn hiệu lực ko nhỉ cụ? Chí ít cũng cấu lại đc 5 loét mừng bộ côn mới. Mà TH xài đc thẻ ko cụ.
E chuyển sang buôn xăng òi. Vừa lên giá xong e găm trước đc 1 téc :D

ca_ce

Xe tăng
Ờ mà e nghĩ cái vụ thẻ giảm 10 hay 15% gì đó còn hiệu lực ko nhỉ cụ? Chí ít cũng cấu lại đc 5 loét mừng bộ côn mới. Mà TH xài đc thẻ ko cụ.
còn tác dụng đến tháng 6 thì phải, cụ chiến luôn đê

HAICON

Xe điện

Theo em tốt nhất thì cụ nên qua KLB để tổ chức lái thử 1 phát cho hoàn toàn yên tâm kê cao gối mà ngủ nhé! =))
Chết, đi kia phải học thêm lớp lái xe nữa à Cụ Ma.
Số mềnh nó nhọ hơn nhà Mèo, hết BH mới dở chứng. :))

laodatma

Xe điện
Có giá trị đến hết tháng 6/2014 đấy! Chiến luôn đi, tiết kiệm được nồi lẩu còn thiếu tý cồn nữa thôi =))
@All: Cụ híc vừa alo mượn em cái tool siết ti giảm sóc mà em nhớ hình như Chíp mượn xong rồi chuyền tay các cụ khác nó chưa quay lại với cố chủ. Cụ nào đang cầm thì ới lên phát để cụ hic qua lấy về siết lại ti cho v2 nhé! :P

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Có giá trị đến hết tháng 6/2014 đấy! Chiến luôn đi, tiết kiệm được nồi lẩu còn thiếu tý cồn nữa thôi =))

@All: Cụ híc vừa alo mượn em cái tool siết ti giảm sóc mà em nhớ hình như Chíp mượn xong rồi chuyền tay các cụ khác nó chưa quay lại với cố chủ. Cụ nào đang cầm thì ới lên phát để cụ hic qua lấy về siết lại ti cho v2 nhé! :P
Vậy cụ nào đang cầm nhể, chuyển hộ về TH hộ e cái. Đặng e kiếm nồi lẩu ko nắng lên ăn lẩu khổ lắm :))

xmen

Xe buýt

huycm

Xe tăng
Vậy cụ nào đang cầm nhể, chuyển hộ về TH hộ e cái. Đặng e kiếm nồi lẩu ko nắng lên ăn lẩu khổ lắm :))
Hình như em đang cầm thẻ của cụ. Trong thẻ ghi: Giảm 10% tổng giá trị hóa đơn thanh toán tại xưởng dịch vụ KIA GIẢI PHÓNG VÀ KIA LONG BIÊN.
Cụ kiếm nồi lẩu thì lên HN đi em đã chuẩn bị sẵn cồn rồi.

nothinghd

Xe điện
Hình như em đang cầm thẻ của cụ. Trong thẻ ghi: Giảm 10% tổng giá trị hóa đơn thanh toán tại xưởng dịch vụ KIA GIẢI PHÓNG VÀ KIA LONG BIÊN.
Cụ kiếm nồi lẩu thì lên HN đi em đã chuẩn bị sẵn cồn rồi.
thò mặt ra cho mấy ông bợm trên này tóm đc thì mất nồi lẩu ý kiếm nỗi gì :D

Carens_SX

Xe buýt

Cảm ơn cụ datma, em cũng đã qua KLB mấy lần để kiểm tra vụ này rồi nhưng lúc bị lúc không nên bây giờ cứ mặc kệ mà chạy. :) Để hôm nào rảnh rang hẳn đổ đầy bình chạy từ sáng đến chiều xem thế nào.

HoangTung76

Xe điện
Jack chợ giời lởm lắm cụ ạ. Dùng cắm vào rút ra đc 2 lần là chập chờn. Sáng nay e ra cửa hàng gương đèn tìm đc chú này ko biết của xe nào. Chân cos 7 chân, vỏ ngoài và ngàm y chang, nguyên cả cái mô tơ kèm theo hết 2 loét. Chiều e vật ra xem có vừa ko. Nhưng nhìn thì khả năng là chuẩn

[/IMG]
Ô mấy thứ này chỗ em xe bị tain nạ hay vất lại nhiều lắm, hay e cứ nhòm thấy là cắt để cho cụ nào cần thì dùng nhỉ?

laodatma

Xe điện
Hê hê! Lão cứ gom lại hết đê, mấy thứ này nhiều khi tìm đỏ mắt ra cũng chả có đâu :-bd
Ô mấy thứ này chỗ em xe bị tain nạ hay vất lại nhiều lắm, hay e cứ nhòm thấy là cắt để cho cụ nào cần thì dùng nhỉ?

HAICON

Xe điện
Hay quá, cụ vặt cả cụm hộ em nhé. Đang lùng mà mới đc nhõn có 1 cái.

chuot_bach

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ạ:
Xe em đỗ ngoài trời, mấy hôm mưa vừa rồi bị nước thấm vào trần phía trên kính lái, em bị thế này 1 lần rồi, lần trước bị thế mang vào Kia Long Biên thì xử lý được. Chú em tư vấn kỹ thuật giải thích là xe bị tắc đường thoát nước trên trần nên khi mưa thì nước mưa không thoát được -> ngấm vào trần trong xe. Em hỏi cách để tự xử lý thì chú em trả lời là cái này phải có các thiết bị chuyên dụng .... Vì thế lần nào đi bảo dưỡng em đều nhớ nhắc các chú ý vệ sinh đường thoát nước này -> lâu nay không bị nữa. Hôm rồi ( tầm đầu tháng 3) sang bảo dưỡng quên không nhắc nên mấy hôm nay lại thấy bị mà mang sang bên Long Biên thì xa quá mà dạo này em lại hay phải đi tỉnh, nên em muốn hỏi các cụ xem có cách nào tự xử lý được không thì hướng dẫn em, em cám ơn trước ah.

Cloudless

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ạ:
Xe em đỗ ngoài trời, mấy hôm mưa vừa rồi bị nước thấm vào trần phía trên kính lái, em bị thế này 1 lần rồi, lần trước bị thế mang vào Kia Long Biên thì xử lý được. Chú em tư vấn kỹ thuật giải thích là xe bị tắc đường thoát nước trên trần nên khi mưa thì nước mưa không thoát được -> ngấm vào trần trong xe. Em hỏi cách để tự xử lý thì chú em trả lời là cái này phải có các thiết bị chuyên dụng .... Vì thế lần nào đi bảo dưỡng em đều nhớ nhắc các chú ý vệ sinh đường thoát nước này -> lâu nay không bị nữa. Hôm rồi ( tầm đầu tháng 3) sang bảo dưỡng quên không nhắc nên mấy hôm nay lại thấy bị mà mang sang bên Long Biên thì xa quá mà dạo này em lại hay phải đi tỉnh, nên em muốn hỏi các cụ xem có cách nào tự xử lý được không thì hướng dẫn em, em cám ơn trước ah.
Cái này xử lý đơn giản thôi mà cụ. Cụ lấy dây thép mỏng hoặc dùng khí nén thổi vào 2 đường thoát nước nóc trần để đẩy rác bẩn ra ngoài.
Nếu trời mưa mà xe hay bị ngấm thế em e cụ nên thay gioăng cao su cửa sổ trời đi ah :)

Trạng thái
Thớt đang đóng