[Thảo luận] Sự bất hợp lý trên đường Khuất Duy Tiến (KDT) - Hà Nội

vietran

Xe ba gác
Cám ơn bác chỉ dẫn, chẳng ai muốn đi ngược chiều cho nó nguy hiểm, vạn sự bất đắc dĩ thôi. Nhưng lại quay ra KDT ở đoạn nào ấy nhỉ? Mà đường trong khu TT TXB-Nguyễn Quí Đức có ổn không đương có rộng cho 4B đi ko? kẻo vào giờ tan tầm bác húi em vào chỗ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì tội cho em quá:'(
Có 3 cách đi qua TT TXB qua Nguyễn Quý Đức, 2 cái ngõ dưới (tính đi từ Phạm Hùng) đi qua quận ủy thì bé lại đông, còn ngõ trên chưa qua quận ủy rẽ phải to rộng lại vắng, cứ đi thẳng rẽ phải ra Nguyễn Quý Đức, lại ra Nguyễn Trãi vòng lại. Tuần nào em cũng qua đấy thế mà hôm rồi tiền trạm đưa bọn trẻ đi thi đại học thấy cái ngõ ấy to quá hơi lạ, thoáng lắm.

Letgo

Xe đạp
Có 3 cách đi qua TT TXB qua Nguyễn Quý Đức, 2 cái ngõ dưới (tính đi từ Phạm Hùng) đi qua quận ủy thì bé lại đông, còn ngõ trên chưa qua quận ủy rẽ phải to rộng lại vắng, cứ đi thẳng rẽ phải ra Nguyễn Quý Đức, lại ra Nguyễn Trãi vòng lại. Tuần nào em cũng qua đấy thế mà hôm rồi tiền trạm đưa bọn trẻ đi thi đại học thấy cái ngõ ấy to quá hơi lạ, thoáng lắm.
Cám ơn bác, em hình dung ra cung đường đó rồi....nhưng mỗi tội...xa vãi. Nếu hôm nào giờ tan tầm vòng lại KDT từ đường Nguyễn Trãi cũng oải bác nhẩy?:102:

tientv

Xe tải
Bác đến nhà em rồi đấy
Bác yên tâm, vì giao thông công chính chưa đặt biển mới và vẫn để biển cũ nên đi ngược chiều vô tư (cả mấy tháng nay tất cả xe con xe to, xe công xe tư đều chạy ngược chiều cả) biết là nguy hiểm nhưng vẫn phải đi thôi. Bọn xxx biết thế nên không bén bảng ra khu vực này vì sợ cãi nhau và không thu được xiền...chứ các cụ đừng nghĩ bọn xxx ngu nhé, nó ngửi cho nào có mùi, dễ kiếm tiền là lao đến ngay.
Em cũng đíu biết bọn GTCC ngu như thế nào mà vẫn để biển như này.

+ Từ đường ngõ nhà em (I9) ra KDT thì vẫn để biển cấm ô tô rẽ phải -> tức là bọn em được rẽ trái và đi ngược chiều vì làm sao biết đừong KDT là đường hai chiều (vì giải phân cách to như sân vận động ý)

+ Cả đoạn dài như thế mà không có lối rẽ nào, đúng là GTCC não nhỏ rùi (xin lỗi bác nào làm ở GTCC nhưng ý em nào là bác nào quản lý ở khu vực ý thôi):102:
Nhà em ở I9 luôn đây. Mỗi sáng đi làm là ức lắm vì phải đi ngược chiều với các phương tiện khác (chứ ko phải đi đường ngược chiều nhé). Em nói vậy là đầu ngã 3 Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến không hề cắm biển ngược chiều (chỉ có 1 cái biển cấm ô tô tải ở làn bên kia thôi).

Không biết lúc nào mới thông được cái đường này.

Mà nhà cụ Thế Thảo ngay đó sao mãi không xong được cái đoạn này nhỉ. Chí ít là cũng mở nút thắt cổ chai để anh em có thể vòng lại làn bên kia chứ.

tientv

Xe tải
đi ngược chiều hơi nguy hiểm các cụ ạ.chẳng ai phạt đâu

bác rẽ phải vào khu tập thể TXB - nguyên quy đức - rồi lại quay ra khuất duy tiến

:21::21::21:cụ đồng hương phố với em.em mời cụ (c)
Khéo cùng nhà luôn nè.

Nhà em I9 ợ.

AIRBLADE F1

Xe máy
vâng em vừa chui vào chỗ đấy tuần trước,bực mình vì làm ăn tắc trách quá ạ:102:

buonoto

Xe tải
em một lần cũng đâm vào rùi lại phải lộn lại :'(:'(:'(:'(:'( . cơ mà tại đuờng chưa giải toả song nên mới thía . truơc nó chua bịt lại thì rất nhiều xe đi qua chỗ đó rùi lao vào đường một chiều nên *** mới bịt lại đấy ạ

vietran

Xe ba gác
Mà nhà cụ Thế Thảo ngay đó sao mãi không xong được cái đoạn này nhỉ. Chí ít là cũng mở nút thắt cổ chai để anh em có thể vòng lại làn bên kia chứ.
Nhà ở đấy mười lăm năm rồi, em vào nhà uốn rượu mấy lần từ khi anh giai còn ở Bắc Ninh. Chố ý như thể tầng 1 đua ra. Anh giai ko ở đấy chứ ko đường xong lâu rồi.
Cụ yên tâm thể nào chả xong trước 10.10.2110, thông Linh Đàm lên cầu Thanh Trì luôn cho cụ đi DOSON ăn ghẹ cho tiện.

NFSVN

Xe buýt
Chưa xong thì ai cũng biết rùi, nhưng ý em là phía đường đi từ Phạm Hùng xuống ợ....bác đi 4B cứ đi qua UBND quận TX rồi muốn lộn lại thì đi lối nào hả bác? Hay vưỡn phải đi ngược chiều thôi?
Vẫn quay ngược chiều bác ợ. Kg sao cả đâu. Làm gì có biển cấm.