[Thảo luận] Sự an toàn của trẻ em khi đi xe

dinhsuu

Xe buýt
Hôm qua em còn gặp ở đường Trần Nhân Tông 1 bác chạy X5, giờ tan học đường rất đông mà bác ấy vẫn để thằng cu con ngồi trong lòng chạy ầm ầm qua chỗ trường Tây Sơn.:77:

danin4um

Xe hơi
vote ------ cho bác í đi. chắc ăn theo Britney Spear :21::21::21::21::21::21::21:

DIRE

Xe buýt
Thằng ku nhà em mới 2 tuổi, đã lên xe là phải có thêm 1 người nữa để trông nó, chỉ ngồi hàng ghế sau, cửa với kính là em khóa hết.

cuncon^^

Xe đạp
Hôm nay em đi trên đường gặp 1 bác OFer nhà mình trên đoạn Nguyễn Trãi, gần trường Tự nhiên. Em vụt lên để chào bác ấy nhưng đã bất ngờ khi thấy trong lòng bác ấy là một em bé, chắc là con bác ấy. Vừa lái xe mà vẫn ôm con trong lòng, đây là lần đầu tiên em thấy như vậy. Em chẳng dám chào bác ấy nữa vì sợ hai bên mải nhìn nhau ngộ nhỡ phanh gấp thì bác ấy xô cháu bé vào vô lăng mất. Hàng ngày em thường xuyên gặp cảnh trẻ em đứng chơi trong xe, bên ghế phụ hoặc hàng ghế sau, áp mặt vào kính bên để ngắm đường. Em thực sự thấy rất nguy hiểm. Đường đông như vậy nên các trường hợp phanh gấp xảy ra thường xuyên, nên trẻ em rất dễ bị tai nạn do va đập. Các bác thấy vấn đề này thế nào ạ?
Nhiều khi người lớn rất là vô tâm, họ cứ nghĩ rằng cho con mình lên xe mà ko hề thắt dây an toàn cho bé. Đến khi chẳng may có chuyện gì xảy ra thì người phải gánh chịu hậu quả chính là những cháu bé, đâu đớn hơn là những ông bố bà mẹ liệu ương tâm của họ có bi cắn dút ko?:^)

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Em biết có ông trên này cho con ngồi lái trong lòng cháu nó lái về đến tận nhà cơ, bố thì ga và phanh :69::69::69:
cái này hay . hôm nào em chô thằng cháu em thử. h nó lại xe đồ chơi siêu cực luôn ( cái xe điện như ngoài công viên ấy ) cũng lạng lách đánh võng như thật ạ :D

Biahoi

Xe hơi
Sách bảo là ko nên để trẻ em ngồi trên bên phụ kể cả có người lớn bế hay cài dây an toàn. Trẻ còn phải ngồi sau và có người lớn giữ

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
ở Nhật trẻ con lên xe mà kô có ghế chuyên dụng là xxx thịt ngay, hình như mất 1000usd thì phải, thấy bà chị bẩu thế,
trong trường hợp phanh gấp (chỉ cần lúc 40km/h thui) thì quán tính cũng đủ mạnh để F1 văng ra khỏi tay gấu rồi, lại va đầu vào kính thì bỏ mịe :77::77::77:
chưa nói là lúc về quê giã 70-80km/h :42::42::42::42::42:

xe thủng lốp

Xe container
Hôm nay em đi trên đường gặp 1 bác OFer nhà mình trên đoạn Nguyễn Trãi, gần trường Tự nhiên. Em vụt lên để chào bác ấy nhưng đã bất ngờ khi thấy trong lòng bác ấy là một em bé, chắc là con bác ấy. Vừa lái xe mà vẫn ôm con trong lòng, đây là lần đầu tiên em thấy như vậy. Em chẳng dám chào bác ấy nữa vì sợ hai bên mải nhìn nhau ngộ nhỡ phanh gấp thì bác ấy xô cháu bé vào vô lăng mất. Hàng ngày em thường xuyên gặp cảnh trẻ em đứng chơi trong xe, bên ghế phụ hoặc hàng ghế sau, áp mặt vào kính bên để ngắm đường. Em thực sự thấy rất nguy hiểm. Đường đông như vậy nên các trường hợp phanh gấp xảy ra thường xuyên, nên trẻ em rất dễ bị tai nạn do va đập. Các bác thấy vấn đề này thế nào ạ?
Bây giờ có loại gế dành cho trẻ con đi xe ô tô rồi nên cũng tiện