Standard and poor's đánh giá mức rủi ro của ngân hàng việt nam ngang hàng NH HYLAP.

kenny.cfyc

Xe tải
chuẩn cụ ah. tên English của nó là : Viet Capital Bank mà, chứ nó ko chơi là BanViet Bank.
Chữ Bản trong từ Tư Bản có phải không cụ? Thé này thì hỏng bét hết nhể

Gerben

Xe buýt
Hay thằng Luyện là người của ngân hàng, các cụ nhỉ?

wildcat74

Xe điện
Xem các cụ bóng bàn, em phải gọi cụ Gúc để xem nguyên bản cái BICRA của S&P với Việt Nam nó thía nào, đọc song thấy chán như con gián luôn!, nhất là đoạn "regulatory intervention has typically been reactive rather than proactive". Chứng tỏ bọn khoai tây nó cũng cho rằng nhà mềnh toàn giật gấu vá vai thoai.

aladanh

Xe tăng
Tiêu chí đánh giá khác nhau, nền kinh tế khác nhau, mà nói thẳng kinh tế mình còn kém, công nghệ, dịch vụ còn lạc hậu thì đánh giá thế chả có gì lạ!

hotgame123

Xe buýt
tóm lại các cụ ở đây nên có dự phòng sau
về quê làm 1 mảnh vườn 500m2 ,vườn ao chuồng ,đào 1 cái hầm tránh bom , có biến còn có chỗ mà đi về + tồn tại, chứ như nhà em ở hn ko còn quê mà về cơ ạ bùn lắm

COROLA ALTIS

Xe buýt
Thì bọn doanh nghiệp MẼO nó đã công nhận nề kinh tế vietnam là nền kinh tế thị trường đầy đủ đâu, S&P nó đánh giá sức khỏe chung cho hệ thống NH VIETNAM, nhưng thực chất là đánh giá NHNN VIETNAM, vì NHNN là ông bố đẻ ra và bao bọc cho các NHTM, tình hình tuần tới lại sắp bơm tiền ra cứu thanh khoản để giảm ls liên NH nữa rồi, vì ls này đang lại lên nữa rồi. HYLAP vỡ nợ là vì dùng đồng ER, ko thể tự in tiền được, đồng ER do ECB phát hành, còn vietnam mình rủi ro NH ngang hylap nhưng vẫn tự in tiền được ạ.

tuanmilo

Xe tải
Em hỏi cụ tí thông tin để có đường tư vấn:
1 là cụ có nhận lãi trước hạn ko??? và (hoặc)
2 Cụ có thoả thuận gì với NH là ko rút lãi trước hạn ko???? và (hoặc)
3 Khi gửi vàng cụ có được ưu ái hơn gì về lãi suất ko??? và (hoặc)
4 cụ gửi không kỳ hạn hay có kỳ hạn, nếu có kỳ hạn trong đó có thoả thuận cho rút trước hạn không (vì thực chất gửi có kỳ hạn đã có chênh + lãi suất so với KKH rồi)
Nếu 1 trong những cái kia câu trả lời là có thì cụ đừng hỏi nữa, còn nếu không hết thì cụ PM em!
Em không thỏa thuận, lĩnh lãi trước hay dự thưởng gì cả, nó bảo giữ hộ mình, chẵn 1,2, 3, 4, 5 tháng thì có lãi, còn ngoài thời gian chẵn tháng ra thì không được lãi. Thế mà hơn 1 tháng mình kêu rút nó bảo không được rút, nó ghi lên sổ là mình gửi 6 tháng rồi, mình bảo chấp nhận không lấy lãi nữa nó cũng không cho rút, hành mình đủ trò, không gặp mặt.... Hôm qua lôi anh em xã hội đến kèm theo nhà báo, luật sư thế là nó phải ra mặt trả lãi + gốc cho mình, nó bảo ở đấy nó quyết được hết không phải báo cáo lên Tổng Giám Đốc của nó làm gì và lạy mình đừng viết bài đưa tên ngân hàng nó lên không thì khách hàng ồ đến rút thì đến Vietcombank cũng sập chứ không phải ngân hàng nó, rồi thì anh em bạn bè của mình đang làm trong ngân hàng cũng mất việc hết. Vậy là không có chuyện khách hàng không được rút ra trước bác ạ, dĩ nhiên mấy ngày lẻ thì mình không được lấy lãi.

vutamhoan

Xe tăng
Em không thỏa thuận, lĩnh lãi trước hay dự thưởng gì cả, nó bảo giữ hộ mình, chẵn 1,2, 3, 4, 5 tháng thì có lãi, còn ngoài thời gian chẵn tháng ra thì không được lãi. Thế mà hơn 1 tháng mình kêu rút nó bảo không được rút, nó ghi lên sổ là mình gửi 6 tháng rồi, mình bảo chấp nhận không lấy lãi nữa nó cũng không cho rút, hành mình đủ trò, không gặp mặt.... Hôm qua lôi anh em xã hội đến kèm theo nhà báo, luật sư thế là nó phải ra mặt trả lãi + gốc cho mình, nó bảo ở đấy nó quyết được hết không phải báo cáo lên Tổng Giám Đốc của nó làm gì và lạy mình đừng viết bài đưa tên ngân hàng nó lên không thì khách hàng ồ đến rút thì đến Vietcombank cũng sập chứ không phải ngân hàng nó, rồi thì anh em bạn bè của mình đang làm trong ngân hàng cũng mất việc hết. Vậy là không có chuyện khách hàng không được rút ra trước bác ạ, dĩ nhiên mấy ngày lẻ thì mình không được lấy lãi.
Bọn này láo thì cụ cứ đạp cho nó phát - cháu là cháu ghét nhất những bọn bố láo, mềm nắn rắn buông. Đã mất công thì thanh lọc cho nó trong sạch cái xã hội này thêm tí nào hay tí ấy.

COROLA ALTIS

Xe buýt
Hôm qua em nghe BTin TAI CHINH bảo là NHNN sẽ cố gắng minh bạch hóa thông tin, tránh những tin đồn sai lệch, làm ảnh hưởng đến tâm lý người dân, mấy chuyên gia NH cũng đánh giá rất cao việc làm này của NHNN. Nhưng vẫn chưa thấy động thái gì của việc này cả :), em dự ko minh bạch thì dân đen còn ko biết gì, vẫn tin lời tuyên truyền, chứ minh bạch rồi lại tác dụng ngược chiều thì hỏng hết cơm cháo :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

chiến xa

Xe hơi
Từ giờ tới cuối năm mà k tái cấp vốn thì đến lượt các dnnn và nhiều tập đoàn lớn chết (dn nhỏ và vừa chết vãn rồi)
Tái cấp vốn thì lại lạm phát phi mã dẫn đến tình trạng chính trị xh rối loạn, lãi suất tăng sx đình đốn
Cách duy nhất là cổ phần hóa và bán bớt tài sản ở dnnn cho nước ngoài, nhưng bán lúc này thì giá quá bèo bọt. Xe đang chạy thì bán dc giá chứ nằm ga ra rồi thì giá sắt vụn
Đây là cái giá phải trả cho sai lầm khi cổ phần hóa các dnnn nửa vời không nhất quán và xác định nó là xương sống định hướng cho nền kinh tế
Bán cho NN bây giờ cũng không dễ bác ạ

Bác làm ngân hàng cho em hỏi chút, em gửi ít vàng ở ngân hàng kỳ hạn 2 tháng, tuần vừa rồi thấy vàng nó lên cao quá em ra bảo rút kể cả không lấy lãi nhưng nó bảo không cho rút trước hạn kể cả không lấy lãi, nó bảo cứ phải chờ hơn tháng nữa mới cho lấy.
Vậy em hỏi bác nó nói thế có đúng không, *** nó gửi được có 2%, khi gửi thì nó nói ngon ngọt chương trình dự thưởng rồi thì mang vàng về làm gì đồng bọn của thằng Luyện nó thịt, để ngân hàng giữ cho an toàn, trực tiếp cái thằng tõi con xưng là giám đốc chi nhánh xuống xin xỏ mình. Giờ thấy vàng lên mình ra bảo rút về nó chuồn luôn, cho nhân viên trả lời là hết hạn hãng đến. Bực thật, bác xem hộ em mình làm loạn lên nó có trả mình không? Giờ Quảng Ninh pruden xồ lừa đảo lại nghe tin ngân hàng mà tèo nữa là toi.
Thank
Bác
Hình như bác gửi ở NH Nông dân thì phải, ngày trước nó cũng gạ em nào là chương trình dự thưởng này nọ....anh gửi 3m thì được tham gia. Em bảo: "anh tham éo gì cái dự thưởng của em, 1 tháng là 1 tháng. May quá chứ ko em lại giống bác thì chết

Em hoàn toàn đồng ý với bác vụ này, ghét nhất cái trò mình đưa tiền thừa cứ lờ lớ lơ không trả lại. Rồi vụ tăng giá tùm lum, ngồi trông xe tính khấu hao éo gì mà lại tăng giá theo vàng và đô la (cái này em đi gửi xe chất vấn tụi nó biểu:"...anh không thấy vàng và đô đang lên đó à...???")
Em đánh giầy toàn thấy nó thu 10K hỏi nó sao đắt thế nó bảo anh ơi từ đầu năm đến giờ vàng tăng 60% rồi em cũng phải tăng có 50% cho kịp đà phát triển chứ. Giật mình hóa ra chú đánh giầy cập nhật vàng phết

Tdthang1234

Xe buýt
E chuẩn bị mấy bao tải để vác xèng đi chợ

Tdthang1234

Xe buýt
Hôm qua em nghe BTin TAI CHINH bảo là NHNN sẽ cố gắng minh bạch hóa thông tin, tránh những tin đồn sai lệch, làm ảnh hưởng đến tâm lý người dân, mấy chuyên gia NH cũng đánh giá rất cao việc làm này của NHNN. Nhưng vẫn chưa thấy động thái gì của việc này cả :), em dự ko minh bạch thì dân đen còn ko biết gì, vẫn tin lời tuyên truyền, chứ minh bạch rồi lại tác dụng ngược chiều thì hỏng hết cơm cháo :)):)):))
Chuẩn men!!!