SRS air bag/ Xe em đã khắc phục được lỗi này!

Bonhim

Xe tải
Chào các Cụ,

Hôm qua em vừa đi thay nước làm mát may quá xin tư vấn bác Nguyên luôn về vụ xoá lỗi SRS, xe em E240 Đợt trước khi đi kiểm tra ở hãng thì họ bảo lỗi cảm biến trẻ em bên ghế phụ- check mấy gara ngoài cũng bảo vậy- chi phí khoảng 10-12tr ...Cuối cùng thì Bác Nguyên xử lí cho em ngon choét, hiện màn hình hiện " no Malfuntion", chi phí thì hạt rẻ hơn hãng nhiều.
Em không phải quảng cáo gì đâu ợ vì em ko có quyền lợi gì kiểu hoa hồng đâu nhé, hơn nữa em đã làm 2 đời xe chỗ bác Nguyên rồi và cũng ko phải thợ thuyền gì, nhưng từ khi bỏ cái lỗi này nhìn nó đỡ khó chịu, mà lại yên tâm là túi khí hoạt động bình thường và em thấy bổ ích, chi phí hợp lí nên em post.
Vài dòng chia sẻ với các cụ.

BG

n0b1ta

Xe hơi
bác cho em hỏi bác nguyên ở đâu ạ
xe em cũng bị lỗi này nhìn cũng hơi tức mắt
cám ơn cụ ạ

honam

Xe tải
chúc mừng cụ đã sửa được..nhưng cụ sửa ở đâu và sửa như thế nào giá cả ra sao?có thể chia sẻ cho ae trên này biết được không?

dung_taybien

Xe tăng
Lỗi này có thể sửa bằng cách đấu thêm tụ điện thay điện trở của cảm biến báo trẻ em, nhưng vấn đề ở đây là. Khi làm như vậy ta chỉ đánh lừa hệ thống để ko báo lỗi (Cách này đc nhiều dân buôn xe làm vì rẻ mà xe lại ko báo lỗi) nhưng với ng sử dụng thì e khuyên các cụ là đừng làm thế, vì làm vậy chỉ giải quyết đc cái khâu hiển thị lỗi thôi, chứ cái cảm biến đó có sửa đc đâu. Thực tế bảo sửa đc nhưng lại là đánh lừa hiển thị còn cái cảm biến thì vẫn cứ hỏng nguyên
Mật lần nữa mong các cụ bớt thời gian nghiên cứu và tìm hiểu kỹ trước khi quyết định " Sửa" những thiết bị điện có liên quan đến hệ thống an toàn và điều khiển của xe

Bonhim

Xe tải
Hi các cụ,
không thấy bác Nguyên đấu cầu chì hay gì cả, thấy bác ý bảo là lỗi phần mềm... nhà em cũng chẳng biết gì về kĩ thuật cả, chỉ biết bác ý làm xong thì không báo lỗi nữa. Theo em bác nào có nhu cầu thì cứ gọi cho bác ý hỏi trực tiếp để tránh hiểu lầm.
Bác Nguyên: 0913 288 055

dung_taybien

Xe tăng
Hi các cụ,
không thấy bác Nguyên đấu cầu chì hay gì cả, thấy bác ý bảo là lỗi phần mềm... nhà em cũng chẳng biết gì về kĩ thuật cả, chỉ biết bác ý làm xong thì không báo lỗi nữa. Theo em bác nào có nhu cầu thì cứ gọi cho bác ý hỏi trực tiếp để tránh hiểu lầm.
Chắc với tầm hiểu biết nông cạn của em thì chỉ có thể làm kiểu nông dân như vậy còn cụ Nguyên làm kiểu khoa học kỹ thuật thì chắc e chưa đủ tầm để biết ạ,
Các cụ cứ mang qua cụ Nguyên làm xem sao, biết đâu lại ok, khi làm xong các cụ nhờ cụ Nguyên cắm máy vào rùi 1 ng ngồi vào ghế trước bên phải xem cái cảm biến nó có báo đc ko nhé

cartier

Xe hơi
Đúng đấy các bác, nếu chỉ làm cho nó không báo thì em nghĩ bác thợ đã đấu tắt bỏ qua ghế đã hỏng cảm biến trọng lượng đó, tuy nhiên nếu xảy ra va chạm thì em không nhầm xe có bao nhiêu túi sẽ bung hết, hầu như bác thợ buôn bán xe đều làm theo cách này. Trước xe em cũng bị như thế :)

V.W GTi

Xe buýt
Hi các cụ,
Bác Nguyên cho vài cao kiến để anh em đỡ tò mò nhé!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Đúng đấy các bác, nếu chỉ làm cho nó không báo thì em nghĩ bác thợ đã đấu tắt bỏ qua ghế đã hỏng cảm biến trọng lượng đó, tuy nhiên nếu xảy ra va chạm thì em không nhầm xe có bao nhiêu túi sẽ bung hết, hầu như bác thợ buôn bán xe đều làm theo cách này. Trước xe em cũng bị như thế :)
nó đánh lừa ghế phụ là luôn có ng ngồi thôi bác nhé. Nếu có va chạm thì túi khí bên phụ sẽ luôn nổ dù có ng ngồi hay không thôi.
Thực ra việc va chạm là vô cùng hi hữu nhưng việc nó báo SRS thường xuyên thì vô cùng khó chịu, do đó dùng phương pháp như bác Dũng nói e thấy cũng chấp nhận được, trừ khi với những dòng xe đắt tiền thì việc bỏ đôi ba chục triệu sửa mới bõ bèn chứ với xe độ tầm hơn 500tr thì cũng là số tiền khá lớn

honam

Xe tải
cụ tay biên cho e hỏi đối với trẻ e tầm bao nhiêu kg nó mới báo cài dây...vì bọn nhóc nhà e nó chỉ tầm 24kg nên ko thấy báo đèn, tuy nhiên e đều bắt cài dây..

dung_taybien

Xe tăng
cụ tay biên cho e hỏi đối với trẻ e tầm bao nhiêu kg nó mới báo cài dây...vì bọn nhóc nhà e nó chỉ tầm 24kg nên ko thấy báo đèn, tuy nhiên e đều bắt cài dây..
Cái này e ko nhớ chính xác lắm, nếu e ko nhầm thì 30-35kg thì phải, vì mấy thằng khoai tây nó tính, nếu trẻ e ngồi thì cần thêm 1 cái ghế cớ 20- 25kg đặt vào đó sau đó với đế trẻ e ngồi lên ạ, nếu cụ cần thông tin chính xác thì mai e kt lại ạ

Lỗi này chưa chắc do cảm biến mà có thể do dây căng và giắc cắm dưới mặt ghế phụ. Nếu xe cụ đi đã tháo ghế ra khi dọn nội thất thì nhiều khả năng là như thế. Chỉ cần hộp RP7 và chút khéo tay là xử lý được tốt.

Carless78

Xe tải
Xe em C200 CGI vừa cho tháo ghế lái và ghế phụ để dọn vệ sinh khử mùi sàn, khi lắp lại thì bão lỗi này ở cả ghế lái và ghế phụ. Hệ thống hiển thị báo phải mang vào hang để đc tư vấn. Phải làm thế nào để xử lý lỗi này, các cụ nào có kn chỉ em với.

Carless78

Xe tải
Lỗi này chưa chắc do cảm biến mà có thể do dây căng và giắc cắm dưới mặt ghế phụ. Nếu xe cụ đi đã tháo ghế ra khi dọn nội thất thì nhiều khả năng là như thế. Chỉ cần hộp RP7 và chút khéo tay là xử lý được tốt.
Cụ 2snguyen chỉ em cách xử lý lỗi này với. Xe em C200 CGI vừa cho tháo ghế lái và ghế phụ để dọn vệ sinh khử mùi sàn, khi lắp lại thì bão lỗi này ở cả ghế lái và ghế phụ. Hệ thống hiển thị báo phải mang vào hang để đc tư vấn.

tvsh

Xe tải
Úi bác ơi, xe xịn thì em khuyên bác không nên tháo ghế ra làm gì, có vệ sinh thì vs tại chỗ thôi, tháo ra là lại mất cả đống tiền và đau đầu.

campha

Xe buýt
sửa mà bùa xe thì nguy hiểm lắm!!!e nghĩ ko nên chơi

trungc5

Xe tải
Đúng luôn bác ạ, 2 khả năng này rất hay xảy ra do quá trình sử dụng nhưng đó lại chính là nguyên nhân làm chết hẳn cảm biến nếu không được khắc phục sớm, nói chung là xe cụ nào có cảm biến này thì nên cẩn thận khi dọn nội thất, tháo lắp ghế và đặc biệt là cấm cho mấy em chân dài nhưng mông không cong đều ngồi bên cạnh =))

Bonhim

Xe tải
Hi các Cụ,
Em chả biết thế nào chứ xe em sau khi khắc phục xong lỗi này đi ngon, đỡ ngứa mắt.
Em ko phải cao thủ gù nhưng em vẫn kính nể bác Nguyên vì bác ý rất giỏi, họ hàng bên Mĩ lại làm cho hãng Mẹc, máy móc hiện đại. Nói chung là phải thử thì mới biết. 2 con xe của em đều qua tay bác ý đi lành luôn, phù hợp với điều kiện nhà em - xèng ít nhưng chỉ khoái lái Mẹc.
Thanks.

pbtuan

Xe buýt
F1 nhà em 15kg tròn. Cho ngồi lên ghế nếu xe hơi xóc cái thì nó nháy đèn bắt cài dây. Nhưng khi đi thẳng, êm và đng bằng thì ko bắt. Chắc 15kg là chấp chới tới số cài dây rồi.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Bọn Tây nó thiết kế không cho trẻ em ngồi ghế trước thì phải, nên bọn " trẻ em sống lâu năm" chắc phải 40kg trở lên.