[Funland] Spotify Premium, Apple Music, Tidal Master, Deezer.

Phần mềm âm nhạc nào các cụ đang nghe?

• Tổng bình chọn
    30

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Mức giá đăng ký sử dụng
  • Apple Music: 59000 VNĐ/ tháng cho 1 người, 89000 VNĐ/ tháng cho gói Gia đình (6 người sử dụng) và không có gói miễn phí.
  • Spotify: Có gói miễn phí (có quảng cáo và giới hạn bit-rate) và Spotify Premium: 59000 VNĐ/1 tháng (320kbps và không có quảng cáo) cho 1 người còn gói gia đình vẫn chưa được hỗ trợ.
  • Deezer: Có gói miễn phí (có quảng cáo và giới hạn bit-rate) và các gói Deezer Premium+: 5.99 USD/1 tháng (320kbps và không quảng cáo), Deezer Family: 8.99USD/tháng (giống như Premium nhưng có thể sử dụng đến 6 người) và Deezer HiFi:11.99USD/tháng (chất lượng Nhạc Lossless 16bit/44.1KHz)
  • Tidal: Tidal Premium (lossy 320kbps):9.99 USD/tháng, Family Premium (cho 6 người): 14.99 USD/tháng và Tidal HiFi (Lossless, Hi-Res, MQA): 19.99 USD; Family Hifi (cho 6 người): 29.99USD (không có gói miễn phí.)

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Em chưa thử AM, cụ nào dùng rồi cho em ít thông tin với ạ, tks
Em có tài khoản chia sẻ đó cụ ơi
Apple xác nhận rằng các bài hát định dạng lossless sẽ chỉ dành riêng cho dịch vụ Apple Music. Apple sẽ không cung cấp dịch vụ mua nhạc với chất lượng lossless, cũng như sẽ không có cách nào để nâng cấp các bài hát mà người dùng đã sở hữu lên lossless bằng dịch vụ trả phí iTunes Match. Đồng nghĩa với việc người dùng chỉ có thể nghe trực tuyến.
Để bật các bài hát với định dạng lossless, người dùng sẽ cần cập nhật phiên bản Apple Music mới nhất, đi tới Settings > Music > Audio Quality.
Các bài hát lossless của Apple Music sẽ bắt đầu với chất lượng 16 bit ở 44.1 kHz, tiếp đến là 24 bit ở 48 kHz với các thiết bị của Apple. Chất lượng cao nhất là 24 bit ở 192 kHz, nhưng để có thể trải nghiệm chất lượng High-Resolution Lossless này thì người dùng sẽ cần tới các bộ giải mã DAC bên ngoài.

Ngoài ra, Apple Music cũng sẽ cập nhật tính năng âm thanh vòm Spatial Audio, có khả năng xử lý trực tiếp tín hiệu 5.1, 7.1 hay Dolby Atmos nhằm tạo ra không gian 3 chiều như thật. Tính năng này có thể hỗ trợ các tai nghe AirPods hoặc Beats gần đây sử dụng chip H1 hoặc W1.

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Spotify em thấy đa dụng hơn. Chắc do không dùng mac nên thấy thế :3

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com

Ni No Kuni 2

Xe điện
Trc em dùng apple music sau chuyển Spotify vì nó rẻ mà tiện. Chất lượng âm thanh thì tidal có vẻ ngon nhưng toàn nghe qua Bluetooth trên xe với tại nghe nên Spotify là đủ xài.

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Trc em dùng apple music sau chuyển Spotify vì nó rẻ mà tiện. Chất lượng âm thanh thì tidal có vẻ ngon nhưng toàn nghe qua Bluetooth trên xe với tại nghe nên Spotify là đủ xài.
Apple music với spotify chi phí bằng nhau cụ ak.
Nhưng từ tháng 6.2021 apple có thêm lossless nên chất lượng cao hơn so với spotify cụ nhé.

tung1311 .

Xe container
E nghe ko chuyên và toàn tiện bảo con Google Home nó chơi trực tiếp luôn thì nhạc bit-rate cao có khác biệt gì ko ạ?

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
E nghe ko chuyên và toàn tiện bảo con Google Home nó chơi trực tiếp luôn thì nhạc bit-rate cao có khác biệt gì ko ạ?
Nếu qua Bluetooth thì chất lượng âm thanh sẽ giảm đi nhiều đó ạ.
Còn khác biệt thì em thấy cũng có nhưng tuỳ theo cảm nhận.
Bác có thể dùng thử tidal hoặc apple music để cảm nhận

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Qobuz

Top 5 ứng dụng stream nhạc tốt và phổ biến nhất 2019 ảnh 7

Qobuz là một dịch vụ streaming nhạc có chất lượng cao nhưng thường hay bị nhiều người bỏ qua trong lượt tìm kiếm vì không quá nổi bật. Về cơ bản, Qobuz đến từ Pháp, được thành lập vào năm 2007. Điểm thú vị của Qobuz là cho phép người dùng tải nhạc về máy bên cạnh việc cung cấp nhạc trực tuyến.
Top 5 ứng dụng stream nhạc tốt và phổ biến nhất 2019 ảnh 8

Qobuz hiện mới có mặt tại 9 quốc gia: Pháp, Đức, Anh, Ireland, Bỉ, Hà Lan, Luxemborg, Thụy Điển, Áo. Cũng như Tidal, Qobuz cung cấp nhiều lựa chọn về gói dịch vụ khácnhau và tập trung nhiều vào chất lượng nhạc dành cho audiophile, bao gồm: Hi-Fi $19,99/tháng – cung cấp nhạc với chất lượng cao nhất là 16-bit/44kHz (định dạng FLAC), Sublime $219,99/năm – cung cấp nhạc với chất lượng cao nhất 16-bit/44kHz (FLAC) và cho phép người dùng tải nhạc về với chất lượng cao nhất là 24-bit/192kHz, cuối cùng là Sublime Plus $349,99/năm với hình thức tương tự gói Sublime nhưng thêm tính năng cho phép người dùng có thể nghe nhạc trực tuyến với chất lượng lên đến 24-bit/192kHz (FLAC).
Có thể nói Qobuz luôn sẵn sàng hỗ trợ các audiophile với đủ loại thiết bị và chất lượng Hi-Res luôn có sẵn trên ứng dụng di động, tuy nhiên với chi phí hàng năm khá đắt đỏ như vậy khiến Qobuz chưa thể tiếp cận tới nhiều quốc gia hơn.

Tommytep

Xe tăng
Em dùng Spotify là chính. Apple music có xài qua để chạy cho cái homepod. Em cũng ko cầu kỳ quá về chất lượng nhạc vì nghe chủ yếu qua airpod & homepod thì thấy spotify phù hợp vì nhạc đa dạng, giao diện trực quan, gợi ý nhạc thông minh. Apple music e thấy giao diện chán, ko dễ xài (vì so sánh với spotify), nó kết nối với homepod cũng dấm dớ (mặc dù cùng hệ sinh thái), ko như cách spotify kết hợp với các loại loa hỗ trợ spotify connect cũng như hỗ trợ nhiều thiết bị

e chủ yếu nghe nhạc tây nên spotify cũng phù hợp hơn, search cái gì cũng có; mà ko biết nghe cái gì thì nghe mấy cái gợi ý của nó cũng good. Thể loại nhạc hay nghe là dance/electronic/house/latin.

spotify còn 1 lợi thế là mua pre khá rẻ,ko biết các thương gia sử dụng kiểu gì nhưng lên chính chủ pre chỉ khoảng 200k/năm, quá rẻ! Cụ chủ có cung cấp gói spotify & apple music thì giới thiệu luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Em dùng Spotify là chính. Apple music có xài qua để chạy cho cái homepod. Em cũng ko cầu kỳ quá về chất lượng nhạc vì nghe chủ yếu qua airpod & homepod thì thấy spotify phù hợp vì nhạc đa dạng, giao diện trực quan, gợi ý nhạc thông minh. Apple music e thấy giao diện chán, ko dễ xài (vì so sánh với spotify), nó kết nối với homepod cũng dấm dớ (mặc dù cùng hệ sinh thái), ko như cách spotify kết hợp với các loại loa hỗ trợ spotify connect cũng như hỗ trợ nhiều thiết bị

e chủ yếu nghe nhạc tây nên spotify cũng phù hợp hơn, search cái gì cũng có; mà ko biết nghe cái gì thì nghe mấy cái gợi ý của nó cũng good. Thể loại nhạc hay nghe là dance/electronic/house/latin.

spotify còn 1 lợi thế là mua pre khá rẻ,ko biết các thương gia sử dụng kiểu gì nhưng lên chính chủ pre chỉ khoảng 200k/năm, quá rẻ! Cụ chủ có cung cấp gói spotify & apple music thì giới thiệu luôn.
Dạ em cũng cung cấp luôn ạ. Spotify 199k Apple Music 269kGiá cũng rẻ ạ.
Vâng do AI của spotify thông minh cũng như lượng người dùng khủng nên dữ liệu nhạc đa dạng.
Nhưng nếu nghe bằng thiết bị chuyên dụng thì tidal apple music vẫn chất lượng hơn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tieunhupha

Xe điện
Em mua con loa được khuyến mại 6 tháng Tidal mà cài vào nó cứ báo ko hỗ trợ Vn nên đành quay lại với Spotify.

Sent from iPhone via OTOFUN

Kaikom

Xe điện
Người OF
Website
divinesstore.com
Em mua con loa được khuyến mại 6 tháng Tidal mà cài vào nó cứ báo ko hỗ trợ Vn nên đành quay lại với Spotify.

Sent from iPhone via OTOFUN
Do bác k cài đc ứng dụng rồi.
Bác lên em hướng dẫn ạ.
Zalo 0985581525

dinhan3001

Xe tải
Mình đang dùng Spotify, thấy khá ổn, đáp ứng được nhu cầu của mình, trên spotify còn có nhiều sách nói khá hay.