SparkLT và Morning, ai hơn ai?

cua dong

Xe buýt
MORNING chạy đầm hơn, nhìn đẹp hơn (Riêng phần nhìn là theo chủ quan của nhà cháu nhá). Pác chủ mua MORNING đi, không phải ân hận đâu.

cua dong

Xe buýt
Úi, nhà cháu bấm 2 nháy, nhờ mod xóa hộ nhà cháu port này ợ

Chỉnh sửa cuối:

BYD

Xe buýt
BYD AUTO SHOWROOM số 68 LÊ VĂN LƯƠNG - HN
Website
www.byd.com
MN so vơi sờ pắc như kiểu wawe Thái với wawe vn ngày xưa
Ơ thế bọn e là wave tàu :)

cụ qua bọn e chạy thử BYD F0 đi, mới gặp là thấy cái dáng nó oán chết 2 e bạn định mua, độ tích kiệm xăng cũng ăn đứt, chất lượng cụ cứ yên tâm :-*

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Cảm ơn cụ đã có nhời.
Dưng mà, thú thực nhà cháu ngại mấy cái đồ Tung Của lắm. Ngày xưa tập lái cũng đã có cơ duyên vần một em Tung Của, cảm giác 8-}vẫn còn đến bây giờ.
Ơ thế bọn e là wave tàu :)

cụ qua bọn e chạy thử BYD F0 đi, mới gặp là thấy cái dáng nó oán chết 2 e bạn định mua, độ tích kiệm xăng cũng ăn đứt, chất lượng cụ cứ yên tâm :-*

BYD

Xe buýt
BYD AUTO SHOWROOM số 68 LÊ VĂN LƯƠNG - HN
Website
www.byd.com
Cảm ơn cụ đã có nhời.
Dưng mà, thú thực nhà cháu ngại mấy cái đồ Tung Của lắm. Ngày xưa tập lái cũng đã có cơ duyên vần một em Tung Của, cảm giác 8-}vẫn còn đến bây giờ.
úi mấy e LIFAN lai Việt Nam mà cụ tập lái nói làm gì, xe bọn e nhập khẩu hàng TW, cụ ngồi lên là thấy khoái liền, chứ mấy bố nhà TA lắp ráp làm ẩu lém

vietran

Xe ba gác
Em nghĩ máy huydai vẫn hơn dawoo
Làm con morning đi cụ, thiếu xiền thì làm con đi lướt

Philip

Xe máy
úi mấy e LIFAN lai Việt Nam mà cụ tập lái nói làm gì, xe bọn e nhập khẩu hàng TW, cụ ngồi lên là thấy khoái liền, chứ mấy bố nhà TA lắp ráp làm ẩu lém
Mị dân dã man! Thời này là thời nào rồi mà còn khái niệm "hàng trung ương" và "hàng địa phương"?
Hàng nào cũng do công ty sản xuất và bán đi để thu lợi nhuận (từ túi khách hàng) về.

Mr_Doan

Xe hơi
Nhu cầu của nhà cháu là xe nhỏ đi trong thành phố cho tiện, ít thóc cho đỡ đầu tư nhiều.

Nhưng băn khoăn, chọn bé nào giữa Spark LT và Morning (bản thấp cấp nhất, nhưng bản nào thì nhà cháu không biết, nhà cháu chả biết gì về Morning cả, chỉ biết mỗi bé Spark).

Điều kiện là xe mới, nhập khẩu hay nội sinh không quan trọng, số sàn, tiền càng ít càng tốt, nam giới trung niên sử dụng.

Nhờ các cụ tư vấn cho (so sánh nội thất, ngoại thất, giá trị về thóc và về sử dụng) để nhà cháu quyết. Vodka tất cả các cụ nếu được ợ.

PS. Để khách quan, nhà cháu còn đưa vào thớt GM-Daewoo nữa.
Em vote cho Morning. Máy móc rồi độ đầm hơn đấy ợ

Em là cụ bà, đã đi Spark 22.000km, bây giờ đang đi Morning 1.000km. Cả 2 xe em đều đi từ mới tinh. Em có cảm nhận như sau: Vì em chỉ chạy trong thành phố nên thấy cả 2 đều ổn, ăn uống nhỏ nhẹ. Tuy nhiên, tiền nào của ấy. Spark tay lái nhẹ, mọi thứ đều nhẹ - chạy 60-70km ngoài TP thấy hơi bồng bềnh, Morning đầm hơn. Ngoại thất thì tùy gu của từng người, còn nội thất thì em thích Morning hơn. Theo em thì bác đủ tiền để cưới em nào thì bác kết hôn em đó. Chúc bác có vợ 2 như ý.%%-
Nhất trí với Mợ, nhà cháu bổ xung thêm là "nam giới trung niên sử dụng" thì KM hơn điểm vì TO hơn một tý, Nam giới là phải TO các Cụ nhể:))

Jetu

Xe điện
Nhà cháu vô cùng cảm ơn các cụ đã tư vấn cho cái vụ chọn xe.
Sau khi cân nhắc, ngó nghiêng và chạy thử cả hai em, nhà cháu đã chọn em Spark. Chả hiểu tại sao lại thấy cảm em này hơn mới lạ.
Kính báo để các cụ biết ợ. Cảm ơn các cụ một lần nữa.

SHTP

Xe buýt
Vote cho bác lựa chọn giống nhà cháu. KM biết là đầm xe hơn, nhưng tiêu chí của nhà cháu là ngon bổ rẻ. Cứ làm con Spark LT mới cáu đi cho đỡ lăn tăn vì nhà cháu chủ yếu là dùng để đi làm cho đỡ nắng mưa. Sau này có tiền thêm cho em nó 1 tí "ốp sần" nữa là ổn! Còn vụ sau này đổi xe thì lúc ấy có thể nhà cháu thành tỉ tỉ phú rồi có bán lại lỗ mấy chục "chiệu" thì cũng là muỗi các bác nhể! :-"
Spark LT của em tất tần tật là 327 triệu. Bác chủ thớt mua bao nhiêu vậy? :-?

Chỉnh sửa cuối: