Spark Van tháo vách ngăn , lắp ghế sau, không chở người phía sau có bị phạt.

giahuy156

Xe buýt
Spak Van với Spak LT chẳng khác gì nhau cả
Spak Van có chữ LS đằng sau thay vì LT. bác về lắp thêm ghế, tháo chữ S thay thành chữ T và đi đứng cẩn thận, ko vi phạm thì nó ko vịn thì ko sao đâu bác ạ
Cùng lắm lúc vịn bảo xe của vợ em đi ra kia có việc ko mang đk. Dúi thêm ít tiền là đc mà bác
Em thýa hàng xóm nhà em có ông cũng thế, đi hơn năm rồi, ngon choét
nhìn biển là biết ngay mà bác. xe van biển D

GMUS

Xe tải
Chào các Bác.
Em thường xuyên vào forun và cũng rất thích có ôtô. Hiện tại em cũng đang học lấy B1. Sau bao năm tích góp thì em cũng có dư khoảng 400 milion. Em muốn mua ôtô khoảng 200 milion. Mục đích là chỉ để chở vợ và con 2 tuổi đi chơi đây đó trong thành phố hay đi về quê (<100km). Em đi làm cách nhà 1km nên đi 2 bánh cho nhanh. Hiện em đang quan tâm matiz cũ (2005 trở lại) hoặc Spark Van (em thích xe nội vì được đi xe mới).
Em đang thiên về Spark Van (mới) hơn vì
  • Em không rành về xe nên ngại mua xe cũ.
  • Xe van 2 chổ thì em có thể chở con em (ngồi chung vơ) đến khi nó 10 tuổi. mà 8 năm nữa là đến 2018. Thời điểm đó thì Thuế nhập khẩu ôtô từ ASEAN còn 0% cộng với việc em sẻ có thêm tiền sau 8 năm làm việc. Lúc đó sẽ đổi xe khác tốt hơn.
Mong các bác tư vấn xem trong hoàn cảnh của em có nên mua ôtô hay không. Và nên mua loại ôtô nào là hợp lý ?
Nếu mua xe Van thì em sẽ tháo vách ngăn và lắp ghế sau (cho lịch sự) và không chở người phía sau thì có bị xxx phạt.
Thông tin tư vấn : 29 year. Thu nhập 22tr/tháng. Đã có nhà.
Cảm ơn.

Nghe bác nói em cảm thấy như có người mở đường.
Nhưng có phải bác có quen biết không ? Thường bác cho xxx bao nhiêu ?

Em đinh mua xe Van là loại rẻ nhất thị trường rồi bác ơi. Có tiền thì ai lại đi khoe mình đi xe van. Liệu cơm gắp mắn. Hiện khả năng em muốn mua xe khoảng 200tr thôi. Nhìn lên thì còn thua nhiều người lắm. Em có quen nhiều người thu nhập cao hơn em nhiều mà họ còn chưa có ô tô nữa.

Vậy bác đã từng bị phạt vì tháo vách ngăn và lắp ghế rồi ah.

Nếu như vậy mà cũng bị phạt thì chắc em không còn muốn mua xe van nữa. Phía sau có cái khung sắt thì kỳ quá.

Bác nói chính xác.Vậy việc lắp ghế sau không lo.

Còn cái khung sắt bác nào biết cách xử lý không.

thanks
Cái khung sắt thì bỏ đi thôi, lắp ghế thì có loại ghế lách luật đấy

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Đến thời điểm này có khi cụ chủ đổi xe rồi cũng nên.

longsui

Xe hơi
Lót dép hóng vụ này. Vì có ông anh cũng định cùng chung sở mục

mtq84

Xe hơi
Website
chupanhhn.com
Em cũng chơi Matiz Van, đã tháo vách ngăn từ hồi mua về, không lắp ghế nhưng ném 2 cái gối to vật vã mua ở UMA cho người ngồi sau vừa ngồi vừa nằm thoải mái. Có mấy lần bị CA tuýt còi (khi chở thêm người phía sau) thì "báo cáo anh thông cảm, em xin lỗi...hứa không tái phạm..." là xong. Còn không chở người thì chả có vấn đề gì.
cười đau ruột với cụ này... đúng chủ đề và giải pháp của e rói.

GMUS

Xe tải
các cụ lắp loại ghế này thì phạt làm sao

GMUS

Xe tải
Kụ nào là XXX thì có loại này

phanhuypro11

Xe máy
Lắp ghế vào à? Mua cái ghế to vật vừa nằm vừa ngồi có hơn k? =))

hai.oto

Xe tải
Số 9, Đường Lê Quang Đạo, P. Phú Đô, Nam Từ Liêm
Website
bacnam.vn
cụ chỉ lắp ko thì ko sao, khi nào chở quá 2 người thì ko may mắn sẽ bị tyết còi ... cụ nên mua em spark van mới đi cho yên tâm, tiền biển ko mất, thuế chỉ 2% . chỗ em hình như vẫn còn khuyến mại đó

Ocnuong

Xe buýt
Với tiêu chí và nhu cầu của cụ em thấy Spark Van là hợp lý. Nhưng ngó thấy khả năng kiếm xèng và sự ổn định của cụ thì theo em với 400 củ hiện có cụ nên mua Spark LT. Cụ vẫn còn dư trên dưới 100 củ ( cụ nói yêu xe nội nên em không bàn tới bạn Getz và Mỏning) vì ngoài Gấu và F1 hay ngồi trên xe cùng cụ đôi khi còn ông bà, bố mẹ, anh chị, bạn bè.....người dưng nhưng chân hơi dài xin đi nhờ. Đăng ký 5 chỗ lái yên tâm lắm cụ ơi !:D
E cũng thấy là mua xe 5 chỗ cho ổn định tâm lý. chứ cái xe Van chạy ngoài đường dễ bị vịn lắm. E còn nghe nói là 80% dân chạy xe biển D là con e trong ngành.

GMUS

Xe tải
E cũng thấy là mua xe 5 chỗ cho ổn định tâm lý. chứ cái xe Van chạy ngoài đường dễ bị vịn lắm. E còn nghe nói là 80% dân chạy xe biển D là con e trong ngành.
Cụ lắp loại ghế này thì vịn làm sao được

khi dựng lên

JcNS

Đi bộ
Cùng chung ý tưởng, không biết bác mua được xe chưa

hungthaibinh

Xe tải
Nhà em bỏ vách ngăn bằng sắt + với mấy thanh giằng ở ô kính cửa sau đi thì có bị túm không nhỉ ??? Đi nội thành HN có bị cấm giờ cao điểm không ạ ??? không cấm thì cãi thía nào để em còn cãi với ạ :x ( cãi có văn bản thông tư nghị định đàng hoàng cho oách ý ạ )
cụ còn bộ vách ngăn ko ạ?

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Em cũng hóng vụ này nhưng trường hợp em muốn hỏi là:

Xe van chỉ tháo vách ngăn không lắp ghế sau thì có bị phạt không? Và mức phạt tháo vách ngăn là bao nhiêu ạ?

Thanks các Cụ

Thinhdinh

Xe tải
Đi thì không vấn đề gì nhưng Đăng kiểm lại phải lắp lại toàn bộ đấy