Spark Van tháo vách ngăn , lắp ghế sau, không chở người phía sau có bị phạt.

30h1917

Xe tải
Chào các Bác.
Em thường xuyên vào forun và cũng rất thích có ôtô. Hiện tại em cũng đang học lấy B1. Sau bao năm tích góp thì em cũng có dư khoảng 400 milion. Em muốn mua ôtô khoảng 200 milion. Mục đích là chỉ để chở vợ và con 2 tuổi đi chơi đây đó trong thành phố hay đi về quê (<100km). Em đi làm cách nhà 1km nên đi 2 bánh cho nhanh. Hiện em đang quan tâm matiz cũ (2005 trở lại) hoặc Spark Van (em thích xe nội vì được đi xe mới).
Em đang thiên về Spark Van (mới) hơn vì
  • Em không rành về xe nên ngại mua xe cũ.
  • Xe van 2 chổ thì em có thể chở con em (ngồi chung vơ) đến khi nó 10 tuổi. mà 8 năm nữa là đến 2018. Thời điểm đó thì Thuế nhập khẩu ôtô từ ASEAN còn 0% cộng với việc em sẻ có thêm tiền sau 8 năm làm việc. Lúc đó sẽ đổi xe khác tốt hơn.
Mong các bác tư vấn xem trong hoàn cảnh của em có nên mua ôtô hay không. Và nên mua loại ôtô nào là hợp lý ?
Nếu mua xe Van thì em sẽ tháo vách ngăn và lắp ghế sau (cho lịch sự) và không chở người phía sau thì có bị xxx phạt.
Thông tin tư vấn : 29 year. Thu nhập 22tr/tháng. Đã có nhà.
Cảm ơn.

Nghe bác nói em cảm thấy như có người mở đường.
Nhưng có phải bác có quen biết không ? Thường bác cho xxx bao nhiêu ?

thanks
nhu cầu của bác thấp như thế thì van là hợp lý rồi. trên xe chỉ có 2,5 nguòi là ổn với van.không cần 2018 mà bác cứ lấy van cho e duọc 2-3 năm kinh tế khỏe và dư bác muốn đổi gió cũng dễ và không lỗ nhiều lắm:khoong rành về xe thì cứ van mới mà đóng bác àh.

van mới tầm trên duói 180 củ 2 năm sau có bán 140-150t vẫn ổn mà matit không truot giá lắm.

còn khi bị đúng lõi hãy đưa tiền còn đi đúng luật ai hỏi làm gì,mà có hỏi cũng không hỏi xe chú là van hay không van đấy để a còn phạt thêm(lỗi nhẹ thi 1-2 lít) chứ lôi thôi rắc rối chi mà đưa DK và Sô KĐ làm gì
bác cứ cân nhắc

MrNhi

Xe tải
Cố lên một tí, làm con Morning mà đi bác ạ, cũ mới đều ổn hết..

Mâm đúc

Xe đạp
Cụ chủ thu nhập được, có nhà rồi tuốt 1 E lac nhập vay thêm ít ngân hàng mà tuất con mới đi cho lành(b)

Cù Lần

Xe tải
Cụ cứ như em làm con Spark LS đi ngon lành MT cho nó manly:21:

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
bác nào có nhu cầu em để lại spark van màu đỏ mua 2008 đi dc 16.000km đã độ hoàn thiện( lắp ghế sau của hãng bọc da toàn bộ, dán kính 3M, làm chống ổn, lắp lazang đúc, lắp màn hình DVD độ loa, thay tapi 2 cửa sau) nói chung là đã làm hoàn hảo, em làm ở CTCK SHS số 9 Đào Duy Anh DT: 093 3556969
Em lày kụ định gả bao nhiu? (b)

Lungcu

Xe điện
Đừng cố làm gì cứ em Spark van là chuẩn coi như mua 1 em SH(k)

Binbop

Xe tải
Đừng cố làm gì cứ em Spark van là chuẩn coi như mua 1 em SH(k)
chuẩn bác ợ, thời điểm em mua nó ngân sách chỉ có 200t nếu mua spark ls thì phải vay mất 100t em quyết định làm em van cho đỡ phải vay nợ, giờ cày cuốc có tí tiền thì đổi em nó có lộc phết (b)

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
Chiến Matiz VAN đi bác ơi! ..... khi nào có điều kiện đổi sau....trên phố cả ngàn xe...ai quan tâm đến xe của bác làm gì...vi phạm thì chịu phạt.......máy móc, gầm bệ, vỏ như Spark LT ..khác mỗi chỗ là 5 chỗ và thêm cái ghế sau + một số phụ kiện linh tinh khác nữa. Chúc bác vui!

luuvi

Xe máy
Vấn đề là phạt bao nhiêu để em còn biết đường tính.

Chiến Matiz VAN đi bác ơi! ..... khi nào có điều kiện đổi sau....trên phố cả ngàn xe...ai quan tâm đến xe của bác làm gì...vi phạm thì chịu phạt.......máy móc, gầm bệ, vỏ như Spark LT ..khác mỗi chỗ là 5 chỗ và thêm cái ghế sau + một số phụ kiện linh tinh khác nữa. Chúc bác vui!

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Heee bác chủ thớt hơi có tí khoe thì phải. Theo em thì đã có 400 củ, nhà, thu nhập 22tr đồng một tháng mà mới 29 tuổi thì vay ngân hàng làm em Cruze cho nó khỏe. He he nhưng mà đúng là show hàng quá. :21::)):21:

Binbop

Xe tải
Phạt như xe bình thường khi vi phạm luật giao thông, em bi 2 lần lập biên bản giữ bằng ra kho bạc nộp phạt bình thường ko đưa đăng ký, đăng kiểm ra thì biết sao dc là van hay tại xe em độ đẹp quá nên xx ko biết là Van

Binbop

Xe tải
Phạt như xe bình thường khi vi phạm luật giao thông, em bi 2 lần lập biên bản giữ bằng ra kho bạc nộp phạt bình thường ko đưa đăng ký, đăng kiểm ra thì biết sao dc là van hay tại xe em độ đẹp quá nên xx ko biết là Van:))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

luuvi

Xe máy
Em đinh mua xe Van là loại rẻ nhất thị trường rồi bác ơi. Có tiền thì ai lại đi khoe mình đi xe van. Liệu cơm gắp mắn. Hiện khả năng em muốn mua xe khoảng 200tr thôi. Nhìn lên thì còn thua nhiều người lắm. Em có quen nhiều người thu nhập cao hơn em nhiều mà họ còn chưa có ô tô nữa.

Heee bác chủ thớt hơi có tí khoe thì phải. Theo em thì đã có 400 củ, nhà, thu nhập 22tr đồng một tháng mà mới 29 tuổi thì vay ngân hàng làm em Cruze cho nó khỏe. He he nhưng mà đúng là show hàng quá. :21::)):21:

Longnguyen

Xe tải
em thấy các bác khác mua xe về, làm đủ thứ trên đời từ ngoại đến nội thất chạy ầm ầm có sao đâu
đây là mình "độ" nội thất mà, là cái bên trong. e đồ rằng nó phải nhẹ tội hơn là độ ngoại thất mà. cứ coi như mình lắp thêm cái loa, chả nhẽ lại đè ra phạt :) bác cứ đi đúng luật, e nghĩ k sao phải sợ. và tất nhiên chỉ chở 2.

về chuyện mua xe, e nghĩ k nên nhất là vay tiền để mua xe, vay tiền để mua vào 1 thứ chỉ mà chỉ thêm chi phí cho bác thì đáng để suy nghĩ. nếu vay tiền mà từ đó nó đẻ ra tiền lại là khoản khác.

bác mới 29 tuổi, còn trẻ mà bác. tập trung vào mấy thứ tiêu sản đó làm gì. cứ làm con VAn đi bác. em ủng hộ bác 2 tay 3 chân.. cứ có cái xe che mưa che nắng là ok.

tiền để đầu tư đi bác. 5 năm sau có khi nó đẻ cho bác vài con forte, bác chớ lo
e ủng hộ 100% vì dẫu sao theo giá trị sử dụng, tính kinh tê, cũng như nhu cầu. cứ làm con VAn ấy.
em cũng giống bác trong chuyện xe cộ, dưng mà thu nhập của em mới bằng nửa già bác và em cũng mới 25. cuối năm e cũng làm con Van.

theo em thì bác cứ độ đi, đừng sợ. thiên hạ độ xe ầm ầm mà, cũng chỉ là hình thức độ xe. k sợ, với lại bác tài cao thế, sợ gì mấy chú xxx hay nhõng nhẽo

em hâm mộ bác.

hôm nào em mời bác cafe giao lưu đê.

Chỉnh sửa cuối:

kochino

Xe tăng
tủy vào thời tiết bác ạ , hứng lên thì lỗi thay đổi cũng có thể lên đến 5 triệu hoặc giữ xe, nhưng cũng hứng lên thì chỉ có 1, 200 hoặc chào cái rồi cho đi tiếp , nói chung là tất cả ở bác thôi, bác thích thì bác mua còn không thì thôi, thu nhập bác ổn định thì lo j, em mà thu nhập bằng 1/2 bác + với có số tiền =1/2 bác em cũng làm 1 em Van. Lúc nào có điều kiện lại đổi tiếp :6:

luuvi

Xe máy
Vậy bác đã từng bị phạt vì tháo vách ngăn và lắp ghế rồi ah.
Nếu như vậy mà cũng bị phạt thì chắc em không còn muốn mua xe van nữa. Phía sau có cái khung sắt thì kỳ quá.

tủy vào thời tiết bác ạ , hứng lên thì lỗi thay đổi cũng có thể lên đến 5 triệu hoặc giữ xe, nhưng cũng hứng lên thì chỉ có 1, 200 hoặc chào cái rồi cho đi tiếp , nói chung là tất cả ở bác thôi, bác thích thì bác mua còn không thì thôi, thu nhập bác ổn định thì lo j, em mà thu nhập bằng 1/2 bác + với có số tiền =1/2 bác em cũng làm 1 em Van. Lúc nào có điều kiện lại đổi tiếp :6:

E43000

Xe tăng
Can cụ chủ mua van nhé, mua xong không được đi qua hầm Kim Liên đâu :))

Elfordgrove

Xe máy
Em cũng chơi Matiz Van, đã tháo vách ngăn từ hồi mua về, không lắp ghế nhưng ném 2 cái gối to vật vã mua ở UMA cho người ngồi sau vừa ngồi vừa nằm thoải mái. Có mấy lần bị CA tuýt còi (khi chở thêm người phía sau) thì "báo cáo anh thông cảm, em xin lỗi...hứa không tái phạm..." là xong. Còn không chở người thì chả có vấn đề gì.