spark bị dơ bánh trước !

kenzzz

Xe buýt
Kính chào các cụ !
Em xin đc hỏi thế này ạ , chả là e mới dùng xe nên cũng chẳng biết gì nhiều , hnay e đi vá cái lốp trước của con xe spark thân yêu thì bác thợ trước khi tháo ra có kích xe lên rồi nắm vào cái bánh xe trước và ray ( khi xe chưa tháo ốc )thì e thấy nó bị rơ rơ ( độ rung lắc khoảng 3-5cm ), hỏi bác thợ thì bác đấy chỉ chuyên vá lốp bác đấy nói ko biết bảo đi ktra . Vậy e mới viết nên đây hỏi các cụ là con xe thân yêu e bị làm sao , và bị thế đi có ảnh hưởng j ko , an toàn ko , và nếu có thay thế , sửa chữa thì có hạt dẻ ko ạ .... e xin trân thành cảm ơn ạ . E viết trên dt nên ko xuống dòng đc , các cụ xem hơi khó , mong thông cảm ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Thanhdx1980

Xe hơi
Rơ 3-5cm thì bác đi hình quẩy à? Bác tả trên này khó quá. Nhg nếu đúng rơ thế thì vào gara đi bác, nhỡ đang chạy nó văng bánh thì toi.

Chỉnh sửa cuối:

tienthanhgttn

Xe máy
hạt rẻ thôi.thay đi cho an toàn.dòng này rẻ thôi mà

acc_75

Xe điện
Ặc !!!
Dơ như bác tả thì đúng là đi như quẩy. Chắc là 3-5mm thôi chứ nhỉ???

Thanhdx1980

Xe hơi
E nghĩ dòng Đê U thì đồ đạc cũng rẻ, bác cứ vào gara cho yên tâm đi ạ.

xe_kut_cit

Xe hơi
xe như thế mà bác không cho đi gara mấy hôm nữa trên mạng lại xuất hiện thánh quẩy spark cho mà xem :))

luuvandung

Xe tăng
Bác cho xe lên cầu kiểm tra kĩ xem bị rơ ở bộ phận nào, theo tiên đoán của em thì khả năng cao là càng A.

kenzzz

Xe buýt
Có ng bảo e là may ơ lỏng , sửa hoặc thay , ko biết phải ko ?

Thanhdx1980

Xe hơi
E khuyên bác, ở trên này hỏi địa chỉ uy tín, hạt dẻ và các bệnh ngoài da thì dc. Nếu những bệnh liên quan đến an toàn thì vào gara thôi ạ, phán ở đây cũng khó mà cuối cùng vẫn phải vào gara vì xét cho cùng, ôtô cũng là để đi lại an toàn hơn thôi ạ.

ngocchau2013

Xe tải
Website
hayphim.tv
thay bi đi cụ . bi matiz đáng bao nhiêu mà cụ còn phải hỏi . hay lúc nào nó bung ra thay cả thể :D

hai_phuc.autote

Xe tăng
Kính chào các cụ !
Em xin đc hỏi thế này ạ , chả là e mới dùng xe nên cũng chẳng biết gì nhiều , hnay e đi vá cái lốp trước của con xe spark thân yêu thì bác thợ trước khi tháo ra có kích xe lên rồi nắm vào cái bánh xe trước và ray ( khi xe chưa tháo ốc )thì e thấy nó bị rơ rơ ( độ rung lắc khoảng 3-5cm ), hỏi bác thợ thì bác đấy chỉ chuyên vá lốp bác đấy nói ko biết bảo đi ktra . Vậy e mới viết nên đây hỏi các cụ là con xe thân yêu e bị làm sao , và bị thế đi có ảnh hưởng j ko , an toàn ko , và nếu có thay thế , sửa chữa thì có hạt dẻ ko ạ .... e xin trân thành cảm ơn ạ . E viết trên dt nên ko xuống dòng đc , các cụ xem hơi khó , mong thông cảm ạ !
Dơ nó có nhiều nguyên nhân cụ ơi,khi bánh xe fdc kich lên và lăc bánh xe độ dơ nhiều nhất là cái bát bèo trên đầu giảm sóc,cái này khi kích lên dơ là bt,ko chuyên nghiệp thì ko bit.tiếp theo là dơ rotuyn lái trong hoặc lái ngoài,hoặc rotuyn đứng liền càng.cái đó mà rơ khi chạy trên đg qua chỗ sóc sẽ kêu như ngô rang.tiếp nữa là dơ bi may ơ,cái này mà dơ thì khi chạy nó kêu như máy bay phản lực.cuối cùng là dơ đầu láp ngoài,cái này mà dơ thì khi đánh lái ấp hoặc tăng tốc nó cũng kêu.
những lỗi như này khi kích xe lên thợ ktra phát chính xác ngay.cụ đã ktra chưa ạ.

kenzzz

Xe buýt
Dơ nó có nhiều nguyên nhân cụ ơi,khi bánh xe fdc kich lên và lăc bánh xe độ dơ nhiều nhất là cái bát bèo trên đầu giảm sóc,cái này khi kích lên dơ là bt,ko chuyên nghiệp thì ko bit.tiếp theo là dơ rotuyn lái trong hoặc lái ngoài,hoặc rotuyn đứng liền càng.cái đó mà rơ khi chạy trên đg qua chỗ sóc sẽ kêu như ngô rang.tiếp nữa là dơ bi may ơ,cái này mà dơ thì khi chạy nó kêu như máy bay phản lực.cuối cùng là dơ đầu láp ngoài,cái này mà dơ thì khi đánh lái ấp hoặc tăng tốc nó cũng kêu.
những lỗi như này khi kích xe lên thợ ktra phát chính xác ngay.cụ đã ktra chưa ạ.
Cảm ơn cụ , để mai e rảnh đi ktra coi sao

vinhangthu

Xe buýt
xe cháu spark 2008 mà đi tầm 60km xe hơi lắc các cụ cho cháu hỏi phải làm lại cái gì ạ

Spark chevrolet

Xe tăng
thay bi là hết cụ à, nếu dơ như cụ thì khi tháo ra em đoán bi sẽ dụng hết ra khỏi vòng bị, thay chắc không đến 500K cả công .

vip tien sinh

Xe ngựa
Bị rơ bi may ơ hay rô tuyn lái rùi cụ ui. Khả năng bị rô tuyn là nhìu, cụ lên xem bị ở lái trong hay ngoài? Rô tuyn 180k/1quả cụ nhé.
Kính chào các cụ !

Fan gentra

Xe điện
hỏng bi rồi cụ ợ thay đi cho yên tâm ..