[Funland] South Gate

hoaphamxaydung

Xe buýt
Cơ bản e thấy đỏ rơi vào toàn nhánh ngon nên thành tích bị ru ngủ đến lúc gặp đội cứng là về quê luôn, với dàn cầu thủ đang có Anh chỉ cần thuê 1 HLV giỏi thì rất có thể VĐTG.
Thuê Tukel hoặc Jugen Klop là hợp nhất. Nhưng HLV CLB lương cao gấp 2-3 lần so với tuyển. HLV có thương hiệu bây giờ mấy ai chọn tuyển mấy đâu cụ, Koeman đang HLV đội tuyển Hà Lan nhưng Barca mời cái phá vỡ hợp đồng luôn, trong hợp đồng Koeman cài sẵn điều khoản đấy

Lam__Phương

Xe điện
Thuê Tukel hoặc Jugen Klop là hợp nhất. Nhưng HLV CLB lương cao gấp 2-3 lần so với tuyển. HLV có thương hiệu bây giờ mấy ai chọn tuyển mấy đâu cụ, Koeman đang HLV đội tuyển Hà Lan nhưng Barca mời cái phá vỡ hợp đồng luôn, trong hợp đồng Koeman cài sẵn điều khoản đấy
HLV người Anh bây giờ e chẳng thấy được ông nào ra hồn nghĩ cũng phí dàn cầu thủ ngon.

7usd

Xe điện
Cá nhân em nghĩ thì HLV Southgate là HLV giỏi ở khía cạnh bắt bài đối thủ. Tuy nhiên, bắt bài đối thủ xong thì làm gì thì ông ta chưa nổi trội. Phương án phòng thủ của Anh khá tốt, nhưng phương án tấn công lại quá nghèo nàn và phụ thuộc vào Kane. Nên khi đối thủ phong tỏa được Kane thì họ sẽ ít nhất là không thua Anh. Cả trận CK, Kane có hai pha lóe sáng thì 1 trong số đó đã dẫn đến bàn thắng. Cụ thể, Kane nhận bóng, chuyền chuyển cánh, xong xộc thẳng vào trung lộ để ghim trung vệ và hậu vệ cánh của Ý giúp Shaw rảnh chân ghi bàn. Lần thứ hai là hất bóng vào sát khu 5m50, rất tiếc là pha đánh đầu của Anh không được như ý. Còn lại các pha bóng của Anh khi không qua chân Kane làm bóng thì rất ngớ ngẩn, thường kết thúc bằng một đường chuyền về hoặc bị dong cho hết biên.

Trên đây là ý kiến của cá nhân em. Không biết ý kiến của cccm dư lào?
Wc sau có thêm Gỗ xanh với ku gì hậu vệ Liv nữa.

Chauthanh11

Xe điện
Những HLV kiểu như Tuchel , Klop hay là Mou kể cả Pep chưa chắc đã thành công ở ĐTQG được đâu .
Ở CLB họ thể chuyển nhượng cầu thủ sao cho phù hợp với cách chơi với ý đồ của họ .
Nhưng ĐTQG có khi thì có sao dùng vậy . Như Low thậm chí chưa dẫn dắt 1 clb nhưng vẫn thành công ở ĐTQG .

quochiep

Xe tăng
Năm 98 chơi Nhật 3 có Amokachi với Okocha chạy 9, sút 9. Mạnh ngang ngửa các đội top 1.
Em nhớ là lúc chọn đội hình ngôi sao thế giới có Amokachi với Okocha chỉ số cao chót vót , cộng thêm Ronaldo với Carlos toàn thằng chạy nhanh sút khỏe ! Đội siêu sao Châu Âu thì TAFLo với Bierhoff cứ tạt vào vòng cấm nó đánh đầu là vào ! Cái bài tạt cánh đánh đầu nó thành bài tủ giờ thấy mấy bạn trẻ chơi đá giải vẫn hay dùng !

Joker Tiger

Xe tăng
Từ năm 98 đến giờ thì Pháp nó cũng bá kém gì đâu cụ ?
2 WC , 1 Euro + 1 lần Á quân WC vs Euro .
Và dàn cầu thủ của nó giờ vẫn là chất lượng bậc nhất , và Pháp nó vẫn sản sinh ra 1 đống cầu thủ trẻ chất lượng nữa .
Pháp 2WC nào hả cụ. Giải đoạn này TBN khủng hơn với 1WC và 2 Euro. Pháp chỉ ngang Ý

Sad_man

Xe tải
Pháp 2WC nào hả cụ. Giải đoạn này TBN khủng hơn với 1WC và 2 Euro. Pháp chỉ ngang Ý
98 với 2018 là 2 Wc còn gì nữa cụ. Nếu tính chu kỳ 98 đến giờ theo như cụ trên nói thì Pháp hơn hẳn Ý

Trần Gia

Xe tăng
Anh yếu vị trí tiền vệ thông minh để chuyển trạng thái. Thi đấu toàn tiền vệ công nhân. :(
Henderson là tv box to box hay nhất của Anh hiện nay, chỉ do ông Gate thích 2 ông DM trâu bò rồi còn chơi ba ( hoặc 5) hậu vệ nên Anh Kane phải thụt sâu về làm bóng để tỉa 2 cánh. Với lại mảng miếng , bài vở phối hợp chỉ đẩy ra cánh để 2 ông chân ngắn chạy nhanh căng vào, ko quá khó để bắt bài

Baggio8x

Xe tải
Henderson là tv box to box hay nhất của Anh hiện nay, chỉ do ông Gate thích 2 ông DM trâu bò rồi còn chơi ba ( hoặc 5) hậu vệ nên Anh Kane phải thụt sâu về làm bóng để tỉa 2 cánh. Với lại mảng miếng , bài vở phối hợp chỉ đẩy ra cánh để 2 ông chân ngắn chạy nhanh căng vào, ko quá khó để bắt bài
Nhưng Henderson mùa vừa rồi có được đá mấy đâu, vả lại ko hợp với lối chơi lùi sâu của tuyển Anh. Thế mới thấy vai trò của chiến thuật to lớn đến thế nào, anh có cầu thủ tốt mà không sắp xếp được đội hình để phát huy năng lực của cầu thủ thì cũng bằng thừa.

Trần Gia

Xe tăng
Nhưng Henderson mùa vừa rồi có được đá mấy đâu, vả lại ko hợp với lối chơi lùi sâu của tuyển Anh. Thế mới thấy vai trò của chiến thuật to lớn đến thế nào, anh có cầu thủ tốt mà không sắp xếp được đội hình để phát huy năng lực của cầu thủ thì cũng bằng thừa.
Lùi sâu phải như Mou ấy cụ ạ, như cái lò xo bị nén, lúc bật ra phải thật mạnh, khi ấy phải có 1 tiền vệ( hậu vệ) có khả năng chuyền xa để chuyển trạng thái, mà việc này thì ông Kane đc giao nhiệm vụ, đến khổ ông này, vừa làm bóng, vừa làm tường, vừa là điểm đến cuối 😂

Fim

Xe điện
Em nhớ là lúc chọn đội hình ngôi sao thế giới có Amokachi với Okocha chỉ số cao chót vót , cộng thêm Ronaldo với Carlos toàn thằng chạy nhanh sút khỏe ! Đội siêu sao Châu Âu thì TAFLo với Bierhoff cứ tạt vào vòng cấm nó đánh đầu là vào ! Cái bài tạt cánh đánh đầu nó thành bài tủ giờ thấy mấy bạn trẻ chơi đá giải vẫn hay dùng !
Hồi đó là đá Nigeria toàn dùng mấy ông này chạy. cánh có Babayaro, giữa có Okocha, trên thì Amokachi
Sau này có ông O.Martins của Newcastle cũng chạy 99, phong độ đỏ thì xác định :-??

hauyenhd

Xe container
Oánh đầu thì có tay Ali Daei của Iran cũng Jump9 như Bierhoff thì phải:)

phamchinhxd

Xe hơi
Cụ này nói chuẩn quá, lối đá của đội tuyển anh ko phù hợp với Hen vì ở Liv, Hen ít phải lo phòng ngự mấy (có nhưng ít hơn)
ĐT Anh thì đá thấp nên cần Rice, Rice trâu bò, tốc bộ, bám người rát...
Ngoài ra Sancho cũng ko phù hợp vì ko biết phòng ngự, R10 hay Jack cũng thế

Qua H2 cứ có bóng là phất lên, ko dám phối hợp, chán quá
Nhưng phải nói Ý nó cũng miệt mài tấn công, qua mà Bonnuci ko gỡ hòa thì khả năng Anh ăn rồi, nhưng đúng là trái bóng tròn, ko nói trc đc điều gì...
Vãi. Nói bonuci ko gỡ hoà thì anh ăn rồi mà cũng nói dc . Thế bọn ý nó nói nếu l. Shaw ko ghi bàn thì ý nó ko cần gỡ cũng dc đá pen 😁😁😁

Vãi. Nói bonuci ko gỡ hoà thì anh ăn rồi mà cũng nói dc . Thế bọn ý nó nói nếu l. Shaw ko ghi bàn thì ý nó ko cần gỡ cũng dc đá pen 😁😁😁
kkk, ý em em là Anh phòng ngự cũng chắc chắn đi, Boccuci ghi bàn từ 1 tình huống cố định chứ còn nếu phối hợp cả cánh, cả trung lộ đâu có ăn đc bàn đâu cụ, dù tg cầm bóng trong hiệp 1 là 80%, H2 trc và sau khi ghi bàn tuyển Ý cũng cầm rất nhiều bóng
Còn em ko có ý như cụ hiểu =))

kkk, ý em em là Anh phòng ngự cũng chắc chắn đi, Boccuci ghi bàn từ 1 tình huống cố định chứ còn nếu phối hợp cả cánh, cả trung lộ đâu có ăn đc bàn đâu cụ, dù tg cầm bóng trong hiệp 1 là 80%, H2 trc và sau khi ghi bàn tuyển Ý cũng cầm rất nhiều bóng
Còn em ko có ý như cụ hiểu =))
Cái đấy người ta gọi là đa dạng đấy cụ ạ =)).
Không ăn được phối hợp trung lộ hoặc tạt cánh thì ta đột phá. Quả sút của Chiesa rất tốt nhưng Pickford rất xuất sắc đẩy ra.
Không đột phá được thì lại chơi bài ăn tình huống cố định.
Nói như ý của cụ thì em lại bảo là ông Anh chẳng qua là ăn tình huống phản công à? =))
Cả trận sút trúng đích có 2 quả thôi cụ ạ.

Cái đấy người ta gọi là đa dạng đấy cụ ạ =)).
Không ăn được phối hợp trung lộ hoặc tạt cánh thì ta đột phá. Quả sút của Chiesa rất tốt nhưng Pickford rất xuất sắc đẩy ra.
Không đột phá được thì lại chơi bài ăn tình huống cố định.
Nói như ý của cụ thì em lại bảo là ông Anh chẳng qua là ăn tình huống phản công à? =))
Cả trận sút trúng đích có 2 quả thôi cụ ạ.
Anh năm nay đá kiểu Mou mà, cứ ko bị ghi bàn trc xong rình rình chơi đối thủ 1 quả xong lại dựng xe bus, được 2 anh trung tâm khỏe vãi chưởng Rice & Phillip
Nhưng mà tiếc là SouthGate ko lỳ lợm như Mou :)) Ai đời thay 3 ông sút pen xịt cả ba, nhưng Ý vô địch cũng xứng đáng, em cũng xem Ý từ đầu giải, phối hợp ăn ý và hay, có mỗi trận gặp TBN thì cầm bóng yếu hơn tý nhưng cũng vượt qua đc