[Funland] South Gate

Khai Duong

Xe tải
Cửa nam, khi còn là cầu thủ thì đá hậu vệ, làm hlv thì toàn cầm clb tầm trung cho đến trụ hạng. Chiến thuật thì cho 3 trung vệ to cao, 2 tiền vệ phòng ngự. Hướng tấn công chỉ có duy nhất việc bám biên của 2 cánh.

Nếu Jorginho của Ý, Modric của Croatia...là ông chủ tuyến giữa thì Southgate biến hàng tiền vệ của mình thành nô lệ của họ.Declan Rice cướp được bóng, chạy 1 mạch, gắng qua người để rê ra biên, Maguire cầm bóng cố thoát lên cũng chỉ để chuyền dài ra biên... Ngoài đánh biên và chịu trận ra thì cửa nam không có vẹo gì cả. 2 giải đấu lớn gần đây, tuyển Anh đi sâu là nhờ vào may mắn gặp nhánh dễ.

Binh mạnh mà vào tay tướng hèn thì cũng không làm nên cơm cháo gì cả.

Filip Nam

Xe tải
Thực sự trách hlv tuyển anh thì cũng ko sai vì em thấy khó hiểu là để ông cu trẻ măng đá pen mà lại đá cuối cùng là khó hiểu. Thà để henderson lại để đá thì cũng ngon mà. Như Ý chốt ngay ông thần Jor sút cuối, ông này sút nổi tiếng chắc chân rồi nghe hợp lý hoen

Beu 4x4

Xe điện
South Gate vẫn mãi không thoát nổi thất bại trên chấm phạt đền. Thật khó hiểu cách sắp xếp cầu thủ đá penalty của gã này. Tại thời điểm cân não, đòi hỏi bản lĩnh và kịn nghiệm, gã lại tung mấy chú em học việc vào đá phạt. Và cả 3 cái tên gã South Gate lựa chọn 1 cách ngớ ngẩn đó đều đã đem lại thất bại cho người Anh, ngay trên sân Wembley. Đáng tiếc.
Chém vuốt đuôi ai chả chém đc cụ.
Nhỡ thắng phát nó lại lên Hiệp xĩ thì xao,
:))

Spike

Xe tăng
Em thấy lối đá của Anh giống Bỉ. Còn Bỉ bị Ý bóp chết thế nào thì các cụ đều rõ. Ý giải này rất hay, sở hữu bóng rất tốt. Nhưng trận gặp TBN thì các cụ thấy rõ điểm yếu của Ý. Ý chỉ không hay khi không sở hữu bóng. Mà lối đá của Bỉ và Anh thì lại không như vậy. Trận khó khăn nhất mùa này của Ý vẫn là gặp TBN. E có linh cảm sau trận TK gặp Bỉ thì đối thủ cuối cùng Ý phải vượt qua là TBN rồi.
Còn về Anh thì em thấy độ chín chưa tới, hẹn ở WC2022 sẽ rất đáng xem và em tin Anh sẽ góp mặt trong trận chung kết.
Năm nào các blv cũng nói vậy cụ ạ. Dàn cầu thủ trẻ và hẹn gặp lại lần sau, có cái là đến bao giờ thì chưa biết.

neverfg

Xe điện
Thuyết âm mưu là mấy chú ko đc đá chính "chán" nên phá đám.

cmyk77

Xe điện
Nói thật với cccm là em fan trung lập, ko ghét Anh nhưng ghét thằng ku Rashford, nhìn nó đá hỏng em thấy sướng.
Chuẩn cụ, Thằng này lúc thay vào chưa chọn đá em đã nhận định nó sẽ là đá hỏng Pen quả không sai. Kiểu đá bố đời cứ nghĩ vào rồi sút xong không thèm nhìn vì thủ môn đổ sai hướng, lúc va cái cột dọc nhục như con trùng trục.................

xe mink

Xe tải
Italy 🇮🇹 vô địch hoàn toàn xứng đáng, lối đá cống hiến, luôn xông lên phia trước, đội hình đồng đều, đoàn kết , không có bệnh ngôi sao như mấy ku ở tuyển Pháp. Anh gặp nhánh đấu dễ và may mắn vào đến chung kết là may mắn lắm rồi 😂😀🤣

mitdac1819

Xe điện
Ý trận này thắng xứng đáng, cầu thủ nhiệt huyết, hlv thì khá tỉnh, khi sd hết quyền thay người để thay những vị trí xuống sức. Ô hlv Cửa Nam thì quá bảo thủ và hèn nhát, chưa ra sân đã biết mẹ nó đội hình. Thằng Kane, Sterling cày cả giải, mà mất hút trong trận, cũng ko dám thay ra, đội hình sợ thua xài 5-3-2, mất luôn tuyến giữa, lết đc đến vòng penalty là quá may rồi, phút cuối cho 2 chú chả đc đá phút nào vào đá pen thì cũng quỳ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Quả cuối ông ẻm Saka đá là em đã nghi tạch moẹ rồi, lúc vào sân cu em tâm lý có đá ra gì đâu.
Ông Dr. Rashford thì đá pen ở Manu 10 quả xịt 8 :))
Công nhận, em cũng nghĩ như cụ méo hiểu sao đưa Saka non choẹt vào, coi như chấp người. Từ lúc Saka vào em biết là Anh thua rồi :)). Calvert Lewin càn lướt đánh đầu hay hơn nhiều. Cửa Nam đọc trận đấu và thay người quá kém. R4 thì phong độ cả mùa kém rồi.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thay ông chuyên sút hỏng pen ở MU vào đá pen thế mới vãi hlv cửa nam
Từ khi vào sân Sakha đá trận này bị đơ cóng thế vẫn giữa đá pen còn đc đá quả chốt.
Thế thua có gì sai, thấy đá pen e oánh ngay Ý kèm thêm độ phát xỉu pen cho tươi cả thể :))
Cầu thủ ý đá quả chốt cũng hỏng. May hơn khôn thôi.

Quản Tượng

Xe tăng
Hôm qua các cụ xem thằng Anh -sân nhà- khán giả nhà-trẻ-khỏe mà đá hèn vcl. được quả đầu trận sớm-xong co ro ở nhà.
Còn đá pen nó là may rủi, chắc có luyện tập rồi mới thay vào để đá. nhưng mà tập với thật nó éo như nhau. Đến Jorginho còn xịt nữa là

xe mink

Xe tải
Ku tèo sờ tia ling trận này hết vẹo với hàng thủ Italy

jazzzzz

Xe lăn
Sau trận này các cháu sẽ mất kha khá thời gian để hồi phục tâm lý.
Đang ngon bị đẩy xuống hố.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Italy 🇮🇹 vô địch hoàn toàn xứng đáng, lối đá cống hiến, luôn xông lên phia trước, đội hình đồng đều, đoàn kết , không có bệnh ngôi sao như mấy ku ở tuyển pháp, Anh gặp nhánh đấu dễ và may mắn vào đến chung kết là may mắn lắm rồi 😂😀🤣
Thằng nào vô địch mà chả xứng đáng hả cụ. Hiệp 1 Anh nó vã cho chả toát mồ hôi hột, cầu thủ Ý cãi nhau ỏm tỏi. Nhưng S Gate chưa già dơ như Mancini thôi. Anh vượt qua Đức mà cụ kêu dễ :)).Ý quá may mắn với bàn gỡ hòa 1-1. Chung kết mà Ý gặp Đức chắc Ý toạch 90% =))

atoxet

Xe tăng
Ý trận này thắng xứng đáng, cầu thủ nhiệt huyết, hlv thì khá tỉnh, khi sd hết quyền thay người để thay những vị trí xuống sức. Ô hlv Cửa Nam thì quá bảo thủ và hèn nhát, chưa ra sân đã biết mẹ nó đội hình. Thằng Kane, Sterling cày cả giải, mà mất hút trong trận, cũng ko dám thay ra, đội hình sợ thua xài 5-3-2, mất luôn tuyến giữa, lết đc đến vòng penalty là quá may rồi, phút cuối cho 2 chú chả đc đá phút nào vào đá pen thì cũng quỳ
Em thấy Anh đá cũng tốt đấy chứ cụ, tầm nửa hiệp 1 Ý đá kém hơn hẳn, ko dám dồn lên dù đang bị dẫn, có bóng cũng chỉ có 3-4 cầu thủ tấn công. Kane đá tốt mà, Sterling thì có khả năng gây đột biến nhất đội Anh nên ko thể bỏ ra ngoài.